Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 69

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2006

Tấm này em chụp tại Dinh Độc Lập (Em thích dùng tên cũ) nhân chuyến công tác tại Sài Gòn đầu tháng 9/2006, hôm đó đi cùng bác Apham ăn trưa tại Cafe Photo 94 Mạc Đĩnh Chi, trên đường trở về khách sạn đi ngang Dinh Độc Lập bác Apham có giới thiệu trong đó cũng có nhiều cái để chụp, thế là em nhảy xuống xe chia tay bác Apham, vào trong lang thang chơi thì chụp được tấm này:
    Sonnt

Xem topic này cảm động quá. Hình không hẳn là đẹp xuất sắc nhưng rất có cảm xúc.
    Mấy tấm này chụp ở Ngày hội hành trình tiếp thị hình ảnh VIệt Nam

E cũng xin được góp vui một tấm, bức này e chụp trong buổi tổng duyệt biểu diễn văn nghệ chào mừng hội nghị APEC. Cái mà e thích nhất trong bức này là đã chộp được khoảnh khắc tập trung cao độ của e bé mới chỉ chưa đầy 10 tuổi. Giữa một hậu trường được bao quanh bởi khán giả, khách du lịch và hàng loạt máy ảnh choạch choạch, vậy mà e vẫn tập trung luyện lại động tác cho bài biểu diễn, trên khuôn mặt còn thấy rõ được tinh thần tránh nhiệm đó.

1. Cả nhóm rủ nhau đi 0ffline. Aicũng chụp rất nhiều. Chỉ có mình phải dẫn theo con trai (3 tuổi) chẳng chụp được gì. Quanh quẩn mãi mới chụp được nhiêu đây nhưng lại thích nó vô cùng!

2. Kỷ niệm lần đầu tiên chụp nude cho mẫu không chuyên. Khó vô cùng. Chỉ có mỗi ảnh này là hài lòng nhất!
    Camera: Leica Camera AG - R9 - Digital Back DMR
    Lenses: Vario-Elmar-R 35-70 mm f/4 & Vario-Elmar-R 70-180 mm f/4.
    Wishlist: APO-TELYT-R 800 mm f/5.6 & Super Elmarit-R 15 mm f/2.8 ASPH

Tui thích nhất mỗi tấm này vì nó gắn liền với nhiều kỷ niệm đẹp khi cắm trại tại Yellowstone , chỉ trong 1 đêm mà có cả 2 mùa , nhìn trong ảnh của có thể thấy được màu vàng của mùa thu lẫn với tuyết của mùa đông. Đã vậy cả đêm ngủ gió tuyết thổi ào ào, nghe cứ như "white noise" cở lớn , rồi con gì đi ăn đêm cứ cào cào vào cái trại nhỏ , lo hết biết , chỉ mong nó đừng phải là con gấu hay con sói gì :-) .

Hu hu hic hic sao một năm trôi qua nhanh thế nhỉ, vèo cái đã lại thấy topic này của năm nay rôi :((
    Năm nay em nói chung không làm ăn được gì nhiều. Tìm mãi mới được một kiểu :(

Happy New Year to all!

Đầu năm 2005, theo tư vấn của Apham, mình sắm 1 bộ Nikon D70. Sau mới tiếc là không gặp Hoa_KTS sớm :lol:
    Cả năm 2005 và đầu năm 2006, vác D70 đi bắn như vãi đạn và như ... P&S, vì mình chả biết gì về "khẩu", "tốc" cả :thua:
    30/4/2006 lần đầu tiên đi offline cùng Vnphoto. Vẫn bài cũ là để chế độ Auto và bắn như ... đạp máy khâu. Chọn mãi mới được bức ảnh này:

Qua chuyến đi này, mình học được nhiều điều lắm, đặc biệt là các chỉ dẫn của bác Hoàng Thế Nhiệm. Lúc này mới vỡ ra 1 điều là cầm máy SDLR khác với cái P&S ở chỗ phải biết khẩu, tốc, ánh sáng v.v..., vì vậy theo lời khuyên của Ducnc, mình đăng ký lớp "Chân dung" của thầy Phùng Hiệp. Đăng ký giữa tháng nên học chỉ được nửa khóa, nhưng các kiến thức cơ bản thì cũng nắm được sơ sơ, gọi là "sạch nước cản". Với sự chỉ bảo nhiêt tình của bác Hafoto, The Amateur, mình cũng chụp được 1 vài bức ảnh chân dung gọi là ưng ý nhất:

Đây là ảnh em Hằng, chắc cũng là Model ruột của nhiều bác trên Vnphoto:

Tháng 6/2006, có dịp đi Hà Tiên nên chụp được vài ảnh Hòn Phụ Tử còn nguyên trước khi hòn Phụ đổ xuống biển vào tháng 9/2006:

Cũng chuyến đi này, khi ghé vào khu du lịch Cái Răng (Cần thơ), mình chụp "ké" được bức ảnh này. Đây là bức ảnh được các bác "đâm" nhiều nhất.

Lần đầu tiên ra vùng Trung du Bắc bộ, mình chụp được các bà già nhuộm răng đen, đội khăn mỏ quạ rất ấn tượng:

Được sửa bởi Scampi lúc 04:52 PM ngày 25-12-2006

Xin cám ơn BQT, cám ơn các bạn đã chia sẻ với mình trong gần một năm qua. Qua vnphoto mình đã có thêm được nhiều người bạn tốt. Bằng nhiều hình thức, các bạn đã giúp mình trang bị thêm vốn để sống, vốn để nâng cao chuyên môn nhiếp ảnh của mình... Nhân mùa Noel 2006 và năm mới 2007 mình xin chúc BQT và các bạn thành viên luôn vui khoẻ và thành công.

Việc chọn những hình ảnh ưng ý trong năm quả thực là khó, bởi lẽ những hình ảnh mình mới chụp xong thì ưng ý vô cùng, những tưởng đã là "tác phẩm... số dzách", một khám phá mới! Nhưng vài ba ngày sau thì được anh em bạn bè chung quanh (trong đó có các bạn vnphoto) góp ý, thì mới vỡ lẽ ra một điều: đề tài đó, góc cạnh đó, ánh sáng đó... đã có nhiều người khai thác rồi, mà còn rất đẹp nữa! Thế là lại phải tìm tòi, học hỏi để có được cái riêng của mình. Ôi! cuộc chơi này sao mà khó... Thôi thì cũng xin được chọn một ảnh tượng trưng khá (thang điểm của riêng mình) để tham gia chia sẻ với anh em...

Người giữ hồn chiêng
    Được sửa bởi thutra lúc 11:21 PM ngày 25-12-2006

Thumbs up tôi & nhiếp ảnh

hưởng ứng với các bác , CANON1 nhìn lại nhửng gì mà mình dã chụp , thì dây là hình CANON1 thích nhất cho dù tác phẩm còn nhiều lổi nhiều mặt nhưng chính CANON1 dả thích thú vì chính thân thể mình gắn liền di vào nhiếp ảnh trong một hoàn cảnh hay góc dộ bắt buộc trong vô tình tạo nên tấm ảnh này .
    cam1 ơn các bác dả chia sẻ :

Năm ngoái, năm 2006 đã qua, là năm em chụp nhiều về thể loại phong cảnh và cũng đã lang thang khắp ba miền để tìm hiểu những nét riêng của mỗi miền. Có nhiều tấm ưng ý, tuy nhiên may mắn nhất vẫn là bắt gặp được thứ ánh sáng trong những bức ảnh này vào một buổi sớm ở Dalat vào những ngày Tết đầu năm 2006.

khoảnh khắc đi qua và ở lại - photos: mygallery@vnphoto.net
    w w w . a l l t h e p h o t o . c o m

Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng