Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 69

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2006

Thế là một năm đã nhanh chóng trôi qua! Trong năm qua em học hỏi được rất nhiều từ các bác. TÌnh cảm của các member ngày càng khắn khít như anh em một nhà.
    NHững bức ảnh offline cùng các bác là những bức ảnh em thích nhất

1-BỨc ảnh này của anh Biengioi chụp trong chuyến offline festival du lịch ĐBSCL tổ chức tại An Giang.

Từ trái sang phải:
    Đứng: nuisam,hoangthachvan,Rùaxỉn,duongdl, bác 2 Ngoan, Ducnc, Apham, Ravic, nguyenhuuhanh, bác Châu,
    Ngồi:Biengioi,Huynhphuchau,Hoakts,Secretman, Maika, Thanhcong67, Maycatang

2- BỨc ảnh này của bác Thanhcong67 chụp trong chuyến offline liên hoan ảnh nghệ thuật ĐBSCL tổ chức tại AnGiang. Chuyến offline tụ hợp thành viên từ các nhóm khắp mọi miền đất nước. Ngoài các bác ở nhóm Sài gòn, các bác ở Trà Vinh, Long An, An Giang còn có bác Codo bay từ Hà nội vào , bác Dynamic nhóm Đà nẵng, Trungnguyen nhóm Bảo lộc-Đalat, đặc biệt là bác Crazycow từ Nga cũng bay về tham dự
    Chụp tại biên giới Việt Nam - Campuchia

Từ trái sang: Secretman,Tienphongsigma, Thongnikon, Codo, Huynhphuchau, Hoakts, Lubu, Quangbao, Cruise, Crazycow, Haipiano, Trungnguyen.

3- Riêng về ảnh của em, năm nay em chụp rất nhiều nhưng có lẽ kỷ niệm đáng nhớ là bộ ảnh "Câu chuyện nụ cười" .
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=3796

Xin trích giới thiệu bức ảnh mà em thích nhất:

Tái tạo nụ cười:

Còn đây là bức ảnh lần đầu tiên em đoạt giải cấp khu vực. Tuy giải Khuyến khích thôi nhưng đã động viên em rất nhiều:

Lớp học chăm:

Vnphoto ! Tôi yêu các bạn! :wub:
    Được sửa bởi huynhphuchau lúc 04:22 PM ngày 17-12-2006

Đằng sau những buổi chụp của em đôi khi là những câu chuyện có ý nghĩa không kém gì những tấm ảnh mà em ưng ý, xin góp vui với các bác.

Model Brandon Smith đến studio hơi trể. Anh ta nhìn khá mệt mõi và có vẽ không chuẩn bị cho buổi photo shoot cho lắm. Thình lình cell phone của anh reo lên, mặc dù là phone cá nhân nhưng tôi vẫn nghe được giọng tru tréo của một cô bé từ đầu giây bên kia, có lẽ là bạn gái của anh ta đang đay nghiến chuyện gì đó. Tôi cảm thấy không được thoải mái cho lắm vì tôi không muốn chủ đề của tôi có những cảm xúc rối loạn trước buổi chụp. Nhưng thật là ngạc nhiên, mặt Brandon không biểu lộ một chút cảm xúc, và anh ta bình thản đưa phone xa khỏi tai không để tiếng ngoe ngoe tru tréo phát ra từ cái "speaker" nhỏ xíu "bother" mình và buột miệng thốt lên một chữ cụt ngũn: "bitch", và gập phone lên, nhìn thẳng vào tôi nói: "I am ready, Ha".
    Dưới ánh đèn, tôi nhận ra Brandon rất là bình thản, tự tin, và hơi "dreamy". Hầu như shot nào củng cho tôi cảm giác "I got it right". Khoãng 20 phút sau, Bob (manager của Brandon) yêu cầu anh ta vào buồng tắm làm ướt tóc và thay cái áo khác nhìn cho thay đổi. Khi Brandon quay đi, Bob nói nhỏ vào tai tôi: "Sorry Ha, he is stoned today, I called him a little bit late,...he took it". (Xin lỗi Hà, Brandon hôm nay nó phê bồ đà, tao đã gọi nó nhưng hơi trễ). "That's why" (hèn chi), tôi trả lời Bob, "he looks so cool in front of my camera" (nó nhìn hết sức bình thản trước ống kính).

Ảnh sau được chụp sau khi Brandon đã làm ướt tóc và nhìn "tĩnh táo" được một chút.

Được sửa bởi hafoto lúc 01:30 PM ngày 18-12-2006

Tôi hẹn chụp Catherine trước hotel Caravel trên đường Hollywood. Ấn tượng đầu tiên là tôi phải ngước mắt lên nói chuyện với cô ta vì cô ta rất cao, tôi đoán khoãng 6 feet (1.85m?) và Catherine có đôi mắt xanh tuyệt đẹp. Theo thông lệ tôi hỏi cô ta thích được chụp trong setting nào (hoàn cảnh set up), Catherine trả lời đầy tự tin: "I don't care! I stand out anyway" (Chuyện đó không quan trọng! Đàng nào tôi củng nổi bật). Một câu trả lời đầy kiêu căng, nhưng tôi thích vậy....

Cuối năm, em cũng tổng kết và nhìn lại các thành quả của mình. So với năm trước, sức sáng tạo và thời giờ dành cho nhiếp ảnh có phần giảm sút (mặc dù đã upgrade lên dSLR, hic), tuy nhiên em cũng có được 1 số ảnh khá ưng ý sau:

#1 - Tấm này em chộp hoàn toàn ngẫu nhiên nhưng may mắn (nhờ có gió giúp sức) đã chộp được 1 khoảnh khắc và hiệu ứng khá ấn tượng.

#2 - Tấm này em chụp trong chùa Ngọc Hoàng (Q.1), cũng với 1 sự tình cờ. Em thích cái không khí u tịch, thanh thản trong bức ảnh.

#3 - Kỷ niệm lần đầu tiên em thử nghiệm chụp hình khói (nhang), cũng được vài hình ảnh ấn tượng, trong đó hình này em ưng ý nhất.

#4 - Tấm hình này là kỷ niệm đáng nhớ nhất trong năm nay - lần đầu tiên hình em được đăng báo Tuổi Trẻ

#5 - Tấm hình này kỷ niệm lần đầu tiên em đến Nhật Bản, và nó chứa đựng nhiều câu chuyện và tình cảm của em trong đó

Nhân dịp cuối năm, em cũng xin gửi lời cám ơn đến BQT VNPhoto.net đã tạo và duy trì 1 sân chơi bổ ích cho mọi người, đồng thời cảm ơn các anh chị em, bạn bè đã từng hay chưa gặp mặt nhưng luôn tận tình góp ý, chỉ bảo. Happy New Year To ALL!

Đầu năm, những tưởng năm nay sẽ chụp được nhiều ảnh nhưng thực tế thì hoàn toàn ngược lại. Thiết bị tăng trong khi hình thì giảm. Cuộc sống, cơm áo gạo tiền với biết bao lo toan đời thường trĩu nặng đôi vai. Một năm, một năm lại qua đi với biết bao đổi thay… nhưng còn đó một tình yêu nguyên vẹn với vnphoto. Mỗi người đều có quan niệm riêng về cuộc sống, về thú chơi. Nhưng với Trauvang thì ở đây, trong cái thế giới ảo này lại là nơi có thể tìm thấy những tình cảm chân thành, vô tư và hết đỗi trong sáng. “Rượu giả, bạn ảo nhưng tình thật“ là những trận “Tử tửu“, offline mà Trauvang sẽ không bao giờ quên. Cám ơn các bạn, cám ơn vnphoto, cám ơn BQT đã tạo ra sân chơi lành mạnh và bổ ích này.

Hè, dẹo sang London được ít ngày, gặp Tony tụ bạ với nhau đôi ba bữa rượu còn đâu lang thang suốt một mình. Chán. London có nhiều thứ để chụp nhưng nếu muốn chụp hoa, ong bướm thì nên đi Kew Gardens. Dù là vậy nhưng bức ảnh mà em ưng nhất ở đây lại không phải là ảnh macro. Đi thật sớm và về thật muộn là phương châm cho mỗi chuyến đi vì vé cực đắt :D.

Cuối ngày khi du khách đã ra về trả lại cho Kew một sự tĩnh lặng vốn có, từng vạt nắng yếu ớt trải đều lên thảm cỏ xanh mướt mát. Dưới lùm cây những chiếc ghế như cũng biết nói chuyện bằng một thứ ngôn ngữ của đồ vật. Một khung cảnh vừa thanh bình, vừa hoang vắng đến khó tả… Tức cảnh bấm máy được hai phát rồi em cũng phải chuồn vì hết giờ :D

Về nhà xem ảnh vẫn chưa thực sự ưng nên cuối tuần sau lại quay lại với đầy đủ đồ nghề hơn. Kew vẫn thế, thời tiết về cơ bản vẫn ủng hộ nhưng hình như cảm xúc không đến lại bao giờ . Delete hết một cơ số ảnh :D

Vậy nên, hãy chụp ngay khi có cảm xúc chứ đừng “Hãy đợi đấy“ vì cơ hội nhiều khi chỉ đến một lần.
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Em chụp bông cúc dại này ở bên đường, nơi mà cạnh nó là những vết chân đi. Vẻ đẹp luôn ở quanh ta, thậm chí ngay dưới bàn chân ta. Hạnh phúc ở đâu đó, gần thôi và có khi ở ngay trong lòng bàn tay mình. Vậy mà nhiều khi cứ mải miết đi tìm.

Lăn lê bò toài, mồ hôi lã chã đến khi ngửa mặt lên thì thấy mấy người xúm vào xem. Giật mình. Chẳng biết có phải ta là kẻ lạc lõng giữa London phồn hoa và náo nhiệt (!?)
    Được sửa bởi trauvang lúc 07:25 AM ngày 20-12-2006

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Thường thì mỗi lần đi chụp về chỉ lọc ra một hai tấm đẹp để post khoe với các bác còn đâu thì “Hãy ngủ đi em…:D“, hôm đó tình cờ thấy bác Hà ca bài “Tưởng rằng đã quên…“ thía là em cũng lục lọi hardisk:D

Bốt lên usefilm.com ai dè được giải Staff Choice (SC) thía mới may chứ lị. Chút nữa là… một con Ruồi bị lãng quên. Chậc chậc…

:LOL: :LOL: :LOL:
    Được sửa bởi trauvang lúc 07:27 AM ngày 20-12-2006

Năm mới sắp đến Trauvang xin chúc cho Vnphoto chúng ta ngày càng phát triển, đa dạng và phong phú như “Sắc màu của thiên nhiên“. Chúc các bác vững tay cày, chắc tay máy và có nhiều ảnh đẹp trong năm 2007.

Tôi yêu Vnphoto!. Tôi yêu các bạn! :wub: :wub: :wub:

Trauvang.
    Được sửa bởi trauvang lúc 07:29 AM ngày 20-12-2006

Năm nay là năm "macro" đối với em, tối ngày sáng đêm đều macro, hú hú, mê quá nên bán từ em lens 28-75 tamron để lấy em 90 mm macro, hu hu, giờ muốn chụp kiểu khác cũng có được đâu ^^. Mà giờ macro của em cũng hơi kỳ kỳ 4h30pm ----->5h30pm, tại sao lại là vậy, là vì thường lúc đó em tan sở, xách xe đi chụp cho đã cái tay, rồi mò mẫm mà post lên để học hỏi thêm, khắc phục những điểm yếu của mình cho nó hoàn thiện hơn......
    *Nhưng trước hết là lúc còn mê M42, tấm đầu tiên là em lôi thằng nhóc ở nhà bắn cho đã cái, đèn đón thì hủm có, chỉ có 1 cái đèn bàn học của con bé em mà hắt sáng vô

* Tiếp đến là seri macro giọt nước, mà anh Toại mở topic giọt nứơc cách đó mấy ngày, em lôi ra thử ngay. Cũng may lúc đó có muợn được con flash EX 420 và với sự trợ giúp của papa, cầm dùm cái thau ^^. Cái này là lúc chưa bán 28-75, tập tành mà mấy anh ^^

*Ngày đó cũng đến, tiễn em 28-75 lên đường và rứơt em 90mm macro dzìa, cái cảm giá đó sướng làm sao ấy nhỉ !

Tấm đầu tiên :
    Giây phút thăng hoa . Cũng mong đựơc chụp cái này với những con thường mấy anh trong rum hụp, ai dè kiếm hoài ko có, có 2 em này là lạ nên xơi luôn ^^, cũng không tệ lắm mấy anh nhỉ ?

Tấm thứ hai :
    Mẫu săn mẫu
    Mẫu em nó xơi nhau mấy anh ui, ghê quá

Tấm thứ 3 : Lẽ bóng
    Con này con gì em không biết, nhưng nhìn nó bé nhỏ và có vẻ cô đơn, nên em đặt tên là vậy luôn

Vnphoto, Forever !

Noob

Em thì mới tập tành cầm máy từ đầu tháng 10/2005 tới nay, mới đó đã 1 năm trôi qua, nhờ vnphoto mà em có thêm nhiều nguời bạn tốt, cuối năm nhìn lại em muốn chia xẻ với mọi nguời những tấm ảnh của em ít sibachao nhất

Em yêu những buổi chiều tàn, đó là thời khắc đẹp nhất, là cái chết của một ngày.... chiều tàn trên biển thì càng đặc biệt , cả trời và biển như được dát vàng....

Trong khoảng gần cuối năm em có may mắn là đi Dalat hai lần, càng đi càng muốn quay lại nơi này, mỗi khi lên đây em có cảm giác thật là thanh bình và nhẹ nhàng, cảm gíac thật thích thú khi tạm xa với bao lo toan đời thuờng, cảm giác mình được-sống-chậm -lại, tĩnh tại và phẳng lặng

Tấm ảnh này em đặc biệt thích có lẽ một phần vì em đã chuyện trò với nhân vật trong ảnh hơn nữa giờ để rồi lờ mờ cảm được một điều là ở bất cứ nơi đâu thì nguời già cũng luôn cô đơn

Tự nhận là mình khoái macro, được xem nhiều ảnh anh Ravic chụp quá đã em cũng hí hoáy lụi cụi được 1 tấm ưng ý

Ảnh pháo hoa duới đây có một giai thoại vui, trúơc đó mấy ngày em còn hỏi bác pvnguyen chụp pháo hoa như thế nào cần để khẩu độ và tốc độ ra sao, nay em muợn tấm ảnh này làm lời chúc tới tất cả các thành viên vnphoto.net một năm mới có nhiều thuận lợi , sức khoẻ và may mắn, trang web của chúng ta ngày càng hoàn thiện hơn và mối quan hệ giữa các thành viên ngày càng thân thiết với nhau hơn nữa

:dodo:, Merry Christmas and Happy New Year !
    Được sửa bởi ducdenthui lúc 09:56 PM ngày 20-12-2006

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng