Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789
Hiển thị kết quả từ 81 đến 86 / 86

Chủ đề: Unboxing SIGMA 85 1.4 EX DG

Quote Được gửi bởi rockportcity View Post
    em đang test thử con này ợ, nhưng mà có một tí lăn tăn với cái focus motor của nó. AF hoạt động êm, nhanh, chính xác, nhưng có vẻ do tốc độ AF nhanh quá hay sao mà mỗi lúc em nó lấy nét thì em cảm giác lực sinh ra do cái hệ thống lấy nét đó hơi lớn, đến mức sờ vào có thể cảm nhận (rung rung) được luôn. Không biết em nó AF trâu bò thế thì có hại motor hay bộ cơ không nhỉ ? Con sigma này ở VN thì khó mà BH đc, mà hệ thống BH của nó chắc cũng ko = Ca hay Ni, mua về mà nhỡ cái AF motor chết thì cũng mệt
    Nếu thấy "bồ kết" rồi thì yên tâm mà "múc" thôi. Tôi đang dùng em này, được hơn 6 tháng và đến nay thấy hoàn toàn hài lòng.
    Lúc đầu thấy AF thế cũng lo lo, nhưng dùng liên tục cũng chẳng thấy sao. Nhiều lúc AF khó (hunt), thấy motor chạy như vậy cũng ngại, nhưng có lẽ Sigma thiết kế vậy.
    Bạn cứ lo chuyện BH, tôi thấy việc đi BH ở mình thì với sản phẩm nào cũng giống nhau, nhiều khi tốt chẳng thấy mà thêm bực mình.
    Nhận xét chung: len này thực sự là một len tốt, nếu chụp cùng 1 body vơi len 85f1.4 "hàng hiệu" với various subjects thì không biết "tỷ số" nghiêng về em nào ! len body thì khỏi nói, chỉ thua weather seals. Giá thì =1/2 len "hàng hiệu"
    Vài ý kiến như vậy, chúc bạn có sớm có quyết định phù hợp.
    Được sửa bởi stickerit lúc 09:47 AM ngày 01-02-2012
    Let it be... forever

Đào mộ chút! Gần chục trang chẳng có ảnh, bác nào có ảnh up lên cho anh em tham khảo thực tiễn với!

Quote Được gửi bởi mcphoto View Post
    Đào mộ chút! Gần chục trang chẳng có ảnh, bác nào có ảnh up lên cho anh em tham khảo thực tiễn với!
    phải đóa! Mình cũng đang cần, chuẩn bị múc 1 e

Test 85 sigma

Các bác đang sử dụng em này có vấn đề gì với AF ko ạ? e đang thích em này nhưng lại có những kỷ niệm ko tốt lắm với độ chính xác của AF Sigma từ 50 1.4, 35 art đến 50 art, hay số e nó đen quá!
    ===================

Ảnh so sánh giữa Sigma 85/1.4 và Ca 85/1.2 đây các Bác
    http://www.the-digital-picture.com/C...-Aperture.aspx

Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789