Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: 20D-Liệu sẽ dùng được bao lâu.

20D-Liệu sẽ dùng được bao lâu.

Vẫn biết là chơi DSLR là 1 con đường đầy đau khổ,tốn kém nhưng e mê mệt với nó rồi. Dành dụm thì cũng đc 500$,hôm nọ lỡ tay nên h còn có 400$. Tính ra thì vừa đủ cho 1 bộ 20D với len kit và chẳng mua thêm đc gì cả.Nếu chọn D70 thì vẫn còn dư ra chút đỉnh để sắm sửa balo,hút ẩm,chân máy.
    Theo e đc biết thì 2 dòng này từ 2004,cũng khá lâu rồi,bây h e mua đồ 2nd thì chụp vẫn ổn chán! Chỉ có điều là với cái ví tiền sv thì thật sự cái chuyện đổi máy cũng là một vấn đề nan giải,có lẽ e sẽ gắn bó trọn cái đời sv với 20D này mà thôi. Tính ra cũng là 4 năm đấy ạ,chẳng biết e nó có sống lâu đến thế ko các bác nhỉ?

Chia bùn cũng bạn khi chỉ còn 400$ ... ráng thêm 200$ thửa đại 1 em 40D đi bạn ....
    Dìm hàng là một nghệ thuật, người đi dìm hàng là một nghệ sĩ, người bị dìm luôn là người tự kỷ.

e làm thêm nửa năm mới kiếm đủ 400$ đó bác. "Ko đàn đúm.Ko rựu chè.Ko gái gú". Bây h tự nhiên có người yêu nó cũng thích DSLR,cái dòng máu sĩ nó nổi lên thế là hứa sẽ sắm 1 con rồi 2 đứa cùng "nghịch". Đúng là "DSLR+GÁI GÚ=ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN"

Haha mà nhiều người thà là sống dưới địa ngục mà có "DSLR+GÁI GÚ" còn hơn là sống trên thiên đàn mà chẳng có gì để "nghịch".
    5D Chưa có lens

Quote Được gửi bởi Cupid_1606 View Post
    e làm thêm nửa năm mới kiếm đủ 400$ đó bác. "Ko đàn đúm.Ko rựu chè.Ko gái gú". Bây h tự nhiên có người yêu nó cũng thích DSLR,cái dòng máu sĩ nó nổi lên thế là hứa sẽ sắm 1 con rồi 2 đứa cùng "nghịch". Đúng là "DSLR+GÁI GÚ=ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN"
    Vậy thì cố lên bạn ... kiếm 1 em 500D cũng vừa 450$ đó ...
    Dìm hàng là một nghệ thuật, người đi dìm hàng là một nghệ sĩ, người bị dìm luôn là người tự kỷ.

Quote Được gửi bởi gauheovn View Post
    Vậy thì cố lên bạn ... kiếm 1 em 500D cũng vừa 450$ đó ...
    E ko để ý 500D lắm nên ko biết chất lượng ảnh so với họ hàng nhà xxD thế nào? Chỉ biết là brand new của e nó vào khoảng 600$ body+kit. Nếu mà 450$=500D+kit thì cũng hợp lý quá!

mua hàng xài rùi đó bạn ... ok.

Quote Được gửi bởi Cupid_1606 View Post
    Vẫn biết là chơi DSLR là 1 con đường đầy đau khổ,tốn kém nhưng e mê mệt với nó rồi. Dành dụm thì cũng đc 500$,hôm nọ lỡ tay nên h còn có 400$. Tính ra thì vừa đủ cho 1 bộ 20D với len kit và chẳng mua thêm đc gì cả.Nếu chọn D70 thì vẫn còn dư ra chút đỉnh để sắm sửa balo,hút ẩm,chân máy.
    Theo e đc biết thì 2 dòng này từ 2004,cũng khá lâu rồi,bây h e mua đồ 2nd thì chụp vẫn ổn chán! Chỉ có điều là với cái ví tiền sv thì thật sự cái chuyện đổi máy cũng là một vấn đề nan giải,có lẽ e sẽ gắn bó trọn cái đời sv với 20D này mà thôi. Tính ra cũng là 4 năm đấy ạ,chẳng biết e nó có sống lâu đến thế ko các bác nhỉ?
    20D-Liệu sẽ dùng được bao lâu -> dùng tới khi nào bác chán thoi, hư thì sửa, có tiền thì lên đời
    nói chung đừng wa trọng quá là mình dùng cái nào để chụp bác ạ!! chụp cho vui thì thấy vui là được, chụp kiếm tiền thì có tiền là zui :D
    Nikon FE và vài ống Series E
    Crazy Nikon Fanboy

Quote Được gửi bởi Phan Lê View Post
    20D-Liệu sẽ dùng được bao lâu -> dùng tới khi nào bác chán thoi, hư thì sửa, có tiền thì lên đời
    nói chung đừng wa trọng quá là mình dùng cái nào để chụp bác ạ!! chụp cho vui thì thấy vui là được, chụp kiếm tiền thì có tiền là zui :D
    Mình cùng quan điểm với bạn này, bằng chứng là vẫn nhiều người thích chơi máy cổ đấy thôi 20D vẫn còn mới chán bạn ạ.

đừng bận tâm bạn ơi ! ^^ mình còn mua 350D nữa là ! hè hè ! học bổng + làm thêm 1 năm mới có lun đó :D....giờ thì sắp ra trường....đang hi vọng kiếm việc gì lương cao để lên xxD ^^...nhưng vẫn yêu cái 350D lắm :D sắm cho em nó cũng kha khá đồ chơi roài !!
    Máy gì cũng được, miễn là đừng mất hứng bắn phá là ok thôi ! pns cũng chơi được mà :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng