Trang 574 / 907 Đầu tiênĐầu tiên ... 74474524564572573574575576584624674 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,731 đến 5,740 / 9068

Chủ đề: Góc ảnh Canon EOS 60D

Chào các bác, em mua 60D cũng được hơn một tháng. Em xài thẻ 16GB nhưng mỗi lần sử dụng tới khoảng còn 700 tấm thì máy em nó cứ nhấp nháy đèn đỏ liên tục dù không ở chế độ xem ảnh, giống như đang truy xuất thẻ nhớ rồi báo Error. Em bị tình trạng này 2 lần, lần 1 thì em có xóa bớt ảnh đi thì chụp lại bình thường, đèn đỏ không còn nhấp nháy nữa. Còn hôm nay em chưa kịp xóa ảnh thì nó báo Error và không cho em chụp nữa. Em có tắt máy đi nhưng màn hình phụ vẫn báo Error và đèn đỏ vẫn nhấp nháy. Em không biết cách nào để thoát khỏi tình trạng này nên em đành gỡ pin ra gắn lại thì máy lại trở lại bình thường, không biết có bác nào ở đây có bị tình trạng giống như em và cách khắc phục của bác là gì? Mong các bác giải đáp giúp em, em cảm ơn ạ.
    À mà em thấy màn hình của 60D nó có vẻ rực rỡ quá mỗi lần chép ra máy tính thì không được đẹp như trong máy ảnh, có cách nào khắc phục được tình trang này không các bác? Tks

Sunsetaholic

Quote Được gửi bởi quangbao87 View Post
    Chào các bác, em mua 60D cũng được hơn một tháng. Em xài thẻ 16GB nhưng mỗi lần sử dụng tới khoảng còn 700 tấm thì máy em nó cứ nhấp nháy đèn đỏ liên tục dù không ở chế độ xem ảnh, giống như đang truy xuất thẻ nhớ rồi báo Error. Em bị tình trạng này 2 lần, lần 1 thì em có xóa bớt ảnh đi thì chụp lại bình thường, đèn đỏ không còn nhấp nháy nữa. Còn hôm nay em chưa kịp xóa ảnh thì nó báo Error và không cho em chụp nữa. Em có tắt máy đi nhưng màn hình phụ vẫn báo Error và đèn đỏ vẫn nhấp nháy. Em không biết cách nào để thoát khỏi tình trạng này nên em đành gỡ pin ra gắn lại thì máy lại trở lại bình thường, không biết có bác nào ở đây có bị tình trạng giống như em và cách khắc phục của bác là gì? Mong các bác giải đáp giúp em, em cảm ơn ạ.
    À mà em thấy màn hình của 60D nó có vẻ rực rỡ quá mỗi lần chép ra máy tính thì không được đẹp như trong máy ảnh, có cách nào khắc phục được tình trang này không các bác? Tks
    Thay thẻ đi, thẻ lởm rồi.
    6D + 16-35 f4L USM + 70-200 f2.8L IS USM

cầu lên đèn

IMG_6475-Edit của Nguyễn Tuấn foto, trên Flickr

Quote Được gửi bởi Hoang Vincent View Post
    [IMG] 140 by Fye.D.Flourite, on Flickr[/IMG]
    ảnh gốc đây bác :( mình chụp JPEG :D , nhìn hình này trên máy đúng lừa tình ^^
    Màn hình máy ảnh nhìn màu ảo diệu lắm, mình cũng bị lừa tình mấy lần ) Cho vào máy tính xem thì đúng là thất vọng toàn tập =.= Không bàn đến màu sắc độ nét, góp ý tí về bố cục là góc hơi bị hẹp, lấy rộng tí nữa thì tốt hơn :D Thêm cái nữa đã chụp bố cục giữa thì canh đều 2 bên cái xe luôn, hoặc để phần đầu xe thừa rộng hơn, vì xe có xu hướng tiến về phía trước :D

Mai anh đào Đà Lạt, chỉnh màu với Lightroom :D

Quote Được gửi bởi quangbao87 View Post
    Tình trạng như bạn mô tả là phần memory còn lại (tương đương 700) của thẻ đã bị hỏng rồi. Trường hợp này thường gặp ở một số thẻ dỏm xuất xứ từ China, phần cứng của thẻ không đạt tới dung lượng ghi trên thẻ, theo kiểu chip nhớ chỉ có 4GB mà ghi trên thẻ là 16GB, khi bạn lưu đầy 4GB thì tất cả mọi thiết bị như máy tính, camera,... đều báo là thẻ hết dung lượng hoặc không ghi lên được nữa mặc dù vẫn còn free 12GB (thực tế là chip nhớ đã hết chỗ trống).

^_^

Quote Được gửi bởi Dore Yue View Post
    Màn hình máy ảnh nhìn màu ảo diệu lắm, mình cũng bị lừa tình mấy lần ) Cho vào máy tính xem thì đúng là thất vọng toàn tập =.= Không bàn đến màu sắc độ nét, góp ý tí về bố cục là góc hơi bị hẹp, lấy rộng tí nữa thì tốt hơn :D Thêm cái nữa đã chụp bố cục giữa thì canh đều 2 bên cái xe luôn, hoặc để phần đầu xe thừa rộng hơn, vì xe có xu hướng tiến về phía trước :D

Mai anh đào Đà Lạt, chỉnh màu với Lightroom :D

thx bác đã góp ý :D tấm này em nháp à đang loay haoay k bik làm sao để k bị cái ảo diệu của màn hình lừa = =

Các bác tư vấn cho e được ko ạ, đnag đau đầu quá. huhu
    Em đang dùng 60d và cần 1 lens zoom đa dụng để chụp sự kiện hội nghị. Mà tiền thì chỉ có khoảng 4tr5. Chỉ dùng 2nd thôi mà cũng quá trời là lens nên ko biết em nào

Góp vài cái xem nào...dạo này bỏ bê topic quá

My Watch

Canon 60D with 24-105 mm
    105.0 mm | 1/160 | 4.0 | ISO 400

Canon EOS 60D | EF 24-105mm f/4 L IS USM | EF-S18-135mm f/3.5-5.6 IS

Trang 574 / 907 Đầu tiênĐầu tiên ... 74474524564572573574575576584624674 ... Cuối cùngCuối cùng