Trang 3 / 907 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103503 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 9068

Chủ đề: Góc ảnh Canon EOS 60D

Đa phần mọi người lấy hình ảnh trên màn hình máy tính của mình (99% là sử dụng màn hình loại phổ thông, màu sắc không chuẩn) làm chuẩn, chép hình vào máy tính xem thì thấy nó xấu rồi chê ngay cái màn hình của máy ảnh lừa tình...
    Cũng như lúc chiếc SH2009 ra đời, mình một mực chê nó xấu vì chiếc của mình là 2008. Nhưng sau một thời gian thì muốn đổi qua 2009 (nhưng cụ Hồ không cho phép ))
    Lúc quyết định mua 60D mình rút kinh nghiệm từ chiếc xe, cứ đời mới mà quất. Đời sau là cải tiến của đời trước mà, công nghệ mà

Nếu ai đó nói như thế này thì mình đồng ý: Màn hình 60D quá mịn, nhiều khi chụp bị out nét mà nhìn màn hình thấy rất nét, khi bỏ vào máy tính thấy out nét. Đây là một nhược điểm (mình cho là duy nhất) của màn hình 60D. Có anh em nào thấy như mình không?
    Được sửa bởi duyhlv lúc 07:14 PM ngày 22-12-2010

Quote Được gửi bởi duyhlv View Post
    Nếu ai đó nói như thế này thì mình đồng ý: Màn hình 60D quá mịn, nhiều khi chụp bị out nét mà nhìn màn hình thấy rất nét, khi bỏ vào máy tính thấy out nét. Đây là một nhược điểm (mình cho là duy nhất) của màn hình 60D. Có anh em nào thấy như mình không?
    Nếu xem ảnh bằng phần mềm Zoom browser EX của chính máy thì bao giờ cũng chi tiết hơn là của windows. Liệu có phải phần mềm ở máy tính ko đưa hết được chi tiết?

Mình chụp chơi thôi, kiến thức còn kém quá nên hình không đẹp

Uploaded with ImageShack.us

Góp vui vài tấm
    [IMG] IMG_0104 by katailu, on Flickr[/IMG]

[IMG] IMG_0064 by katailu, on Flickr[/IMG]

[IMG] IMG_0049 by katailu, on Flickr[/IMG]

[IMG] IMG_0025 by katailu, on Flickr[/IMG]

[IMG] IMG_0029 by katailu, on Flickr[/IMG]

Quote Được gửi bởi stadiumtuong View Post
    Không phải màn hình 60D quá ảo mà là do màn hình từ PC của bác không đủ xịn để hiện lên hết màu sắc của tấm ảnh. Bác thử để ảnh từ 60D lên mấy cái máy Mac hay máy có màn hình ips-panel xem, nó có giống trên lcd 60D không
    em chả biết nữa e đang xài con dell 2707 thế ma trước dung 50D chup xong cho vào máy xấu hoắc chắc cũng tại con LCD nhà em lởm nhỉ :D ......sau đó quay về 5D chả hiểu sao lai khác với máy trước xem ảnh LCD máy ảnh thấy bt ... nhưng khi cho lên máy tính thi UI dời oi sao la đeeeeep thế :D

Quote Được gửi bởi duyhlv View Post
    cái này bác nói chuẩn .... mặc dù em ko xài 60D
    Được sửa bởi Achilles lúc 02:16 AM ngày 23-12-2010

hayzzzzzzzz.khổ ấy ông 40d ,50d quá đi à,,đừng nói gì đến màn hình của máy ảnh,công nghệ màn hình của các thiết bị khác như điện thoại và laptop thay đổi liên tục,,ví dụ 1 cái màn hình của lap top đời 2009 và 2010 khác xa nhau nhiều như thế nào rùi,nói chi là chu kỳ 2 đến 3 năm của canon,còn các bác nói vì sao cái 50d chup hình xong bỏ vào máy tính thấy máy tính đẹp hơn,đơn giản thui,vì màn hình 50d xì cùi quá,còn màn hình 60d phan giải là 1040000pixel,sử dụng công nghệ mới,đơn nhiên là cho ra ảnh đẹp rùi.với lại 1 đều cực kỳ quan trọng nữa,có thể các bác ko để ý,đó là 1 tấm hình phân giải là 10mpx mà xem trên màn hình 3inch và xem trên màn hình máy tính 15 hay 17 hay 21 hay 24 inch thì em xin khẳng định với bác là, xem trên máy tính ko nét bằng trên máy ảnh 60d,..còn bác nào nói nhược điểm của màn hình 60d là do chụp out nét khó phát hiện thì xin bác chụp xong làm ơn zoom in lên xem có bị gì ko....có nhiêu đó thui muon chia sẽ ý kiến với các bác....nếu có làm trật ý ai,thì xin bỏ qua cho kẻ ngoại đạo này....hihi,,vì là sinh viên nên ko đủ kinh tế để vấn thân vào con đường này,,,nhưng nhất định tương lai sẽ come back again with photograph

Hầu như chúng ta đều dùng màn hình không chuẩn, không tin à? Thử mang một file ảnh ra in ở hàng rồi cầm về so với màn hình xem có khác nhau hay không? Màn hình máy ảnh xịn thì các bác lại kêu, các bác chỉ nên kêu khi nó hiển thị sai mầu thôi còn cái gì nó hiển thị được tức là cái ảnh của bác có thể ra được như vậy. Nếu cho lên màn hình máy tính không được như trong màn hình máy ảnh thì màn của bác không hỗ trợ đồ họa, lúc đó bác phải dùng các chương trình phần mềm máy tính để làm nó được đẹp như mong muốn. Bản thân máy ảnh KTS nào cũng có phần mềm tự điều chỉnh ảnh sau khi chụp để hiển thị nhưng không can thiệp vào file gốc.

Quote Được gửi bởi fantastic View Post
    Hầu như chúng ta đều dùng màn hình không chuẩn, không tin à? Thử mang một file ảnh ra in ở hàng rồi cầm về so với màn hình xem có khác nhau hay không? Màn hình máy ảnh xịn thì các bác lại kêu, các bác chỉ nên kêu khi nó hiển thị sai mầu thôi còn cái gì nó hiển thị được tức là cái ảnh của bác có thể ra được như vậy. Nếu cho lên màn hình máy tính không được như trong màn hình máy ảnh thì màn của bác không hỗ trợ đồ họa, lúc đó bác phải dùng các chương trình phần mềm máy tính để làm nó được đẹp như mong muốn. Bản thân máy ảnh KTS nào cũng có phần mềm tự điều chỉnh ảnh sau khi chụp để hiển thị nhưng không can thiệp vào file gốc.
    KHổ bác ko đọc em xài màn gi à ??? con làm CRT em vẫn có 1 con duyệt ảnh đấy ...ko phải ko ai có man hình chuẩn để xem ảnh đâu ... hầu hết anh em chơi ảnh đều sử dúng CRT hoặc LCD Panel S-IPS hoặc H-IPS.... đấy ạh ........con với em từ khi biết xài cái LCD chua xài cái Panel TN nào ...... thực ra cái màn 60D hay 50D vẫn sai mầu ... và no net quá đôi khi tưởng lấy nét chuẩn nhưng thuc ra vẫn sai nhin trên LCD máy ảnh tưởng đúng hóa ra trượt

Quote Được gửi bởi fantastic View Post
    KHổ bác ko đọc em xài màn gi à ??? con làm CRT em vẫn có 1 con duyệt ảnh đấy ...ko phải ko ai có man hình chuẩn để xem ảnh đâu ... hầu hết anh em chơi ảnh đều sử dúng CRT hoặc LCD Panel S-IPS hoặc H-IPS.... đấy ạh ........con với em từ khi biết xài cái LCD chua xài cái Panel TN nào ...... thực ra cái màn 60D hay 50D vẫn sai mầu ... và no net quá đôi khi tưởng lấy nét chuẩn nhưng thuc ra vẫn sai nhin trên LCD máy ảnh tưởng đúng hóa ra trượt

đẹp quá, rnág kiếm tiền mua mới được

Trang 3 / 907 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103503 ... Cuối cùngCuối cùng