Trang 1 / 35 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 347

Chủ đề: Âu Du Ảnh Bộ

Âu Du Ảnh Bộ

Quí Bạn Đam Mê Nhiếp Ảnh thân,

Cái niềm Hạnh Phúc nhất của người chụp hình amateur thuần túy là sự Tự Do, Tự Chủ trong sự quyết định hay sáng tạo theo ý của mình, mà không bị chi phối bởi bất cứ một sức ép nào hết trên mọi phương diện. Sau những sự va chạm thực tế với xã hội thì điều này rất quan trong việc tạo thêm cho chúng ta sự Tự Tin và Giảm stress. Kế đến là Niềm Vui trong việc chia xẻ cái kết quả mà chúng ta đã bỏ ra nhiều tâm huyết để tạo ra.

Vì thế, tôi muốn chia xẻ đến quí bạn một Bộ Ảnh về chuyến đi Âu Châu của tôi vào năm ngoái 2009. Bộ Ảnh này không có tính chất Nghệ Thuật, mà đúng ra là Phong Cảnh, Sinh Hoat, Sinh Hoạt, Thực Tế của hơn mười mấy quốc gia và địa danh trong chuyến đi 7 tuần của tôi.
    Tôi bắt đầu chuyến đi từ Úc, đến ThaiLan nghỉ 3 ngày ở BangKok. Sau đó bay đến Anh Quốc ở London 3 ngày trước khi nhập tour đi Tây Âu và Nam Âu 11 ngày. Tour Cosmo này đi từ Anh Quốc, xuyên qua Pháp đến Bỉ. Sau đó đến Lục Xâm Bảo, Thụy Sỹ, Đức, Ý ( Venice, Rome. Pisa, Florence, ). Monaco, Monte Carlos. Sau cùng về Pháp, ở Paris.
    Chúng tôi lại đi theo một tour khác do người bạn hướng dẫn đi Đông Âu và Hòa Lan hơn 2 tuần. Địa điểm cuối cùng trước khi trở lại Úc là 2 ngày ở HongKong.
    Hàng ngàn tấm ảnh đã dược chụp. Tôi cố gắng kể lại những kinh nghiệm trong chuyến đi, mặt tiêu cực cũng như tích cực, để quí bạn nào có chuẩn bị đi có thêm ít nhiều điều thực tế cho sự chuẩn bị của mình. Các bạn nào chưa có điều kiện thì xem thử mình có hoạch định gì không, hay ở nhà ngắm nhìn Xứ Người tại chổ.
    Lấn lượt tôi sẽ chia xẻ với các bạn những hình ảnh theo thứ tự chuyến đi... bắt đầu là TháiLan.

Sự ủng hộ của các bạn trong những topics vừa qua đã khiến tôi quyết định tạo thêm topic này. Xin lưu ý topic này sẽ rất là dài vì gồm nhiều ngàn tấm ảnh khắp mọi nơi trong chuyến đi.

Xin cảm ơn các bạn.

Các bạn sẽ lần lượt xem hình ảnh của những nơi sau đây...

Thái Lan, BangKok

England, London

Lục Xâm Bảo

Thụy Sỹ

Venice

Rome

Florence

Pisa

Monaco

Paris

Berlin

Germany

Tiệp Khắc

Hòa Lan

Và ... HongKong

Cảm ơn quí bạn đã dành thì giờ ghé thăm Bộ Ảnh này.

KhôngGianPhẳng

Ồ, chuyến đi hoành tráng quá!

Bác nhờ mod chuyển sang box : Du lịch, phong cảnh thành phố mới đúng chủ đề
    Nikon D3100 Nikkor 18-200mm f1:3.5-5.6 G, and 35mm f1:1.8 G
    Canon SD950

Chuyến đi của bạn chắc hẳn là rất thú vị. Bạn cũng tìm đến chụp được "Bức tường Ô Nhục" ở Bá Linh là cũng hay đó. Mình cũng đã đến đó lần đó mình cầm ảnh chụp bức tường và hỏi thăm nhiều người từ già đến trẻ. Ai cũng lắc đầu. Hình như họ không muốn cho du khách biết đến nơi đó vì đó là nỗi buồn của đất nước họ và không có gì hay để khoe ra.
    Praha mình cũng ghé qua lâu rồi. Thành quách rất đẹp. Buổi tối nhìn sang bờ sông phía lâu đài rất đẹp với sự bố trí dàn đèn kiến trúc rất hay. Tiếc là lúc đó chưa có máy KTS mà máy phim của mình cũng dỡ nên không ghi được những bức ảnh đẹp.

Rất hân hạnh đón xem ảnh của bạn.
    Thân Mến!
    Được sửa bởi tomtran12 lúc 02:38 AM ngày 20-12-2010

@ le.binh : Cảm ơn bạn đã "mở hàng". Không biết đắc khách không đây... hìhìhì.

@ photomania : Vì bộ ảnh này không thuần túy du lịch hay thành phố, nó gồm : Ảnh Sự, Đời Thường, Phong Cảnh Thiên Nhiên cộng thêm những Nụ Cười của chuyến đi. Cho nên tôi quyết địng pót Bộ Ảnh này lên chủ đề này. Hi vọng là nó cũng thích hợp để nằm ở đây. :-) :-). Cảm ơn đã ghé thăm và góp ý.

@ tomtran12 : Cảm ơn bác đã ghé thăm để lại cảm tưởng.. Chắc chắn từ nay sẽ có những bộ ảnh đẹp của bác ở Âu Châu.

Thân,

KGP

Một bộ ảnh thật đẹp, phong phú, đa dạng... OA NỮ sẽ đi du lịch châu âu cùng với ống kính của KGP.

Quá tuyệt! Chỉ mới xem sơ qua thôi là đã thấy chất lãng mạn trong từng bức ảnh. Em cũng hay đi loanh quanh, và đam mê nhiếp ảnh cũng bắt đầu từ nhu cầu ghi lại những khoảnh khắc đẹp trên đường du hí... Nhìn lịch trình sơ bộ của bác, em cũng hình dung chuyến đi thú vị thế nào, và khi nhìn vào những bức ảnh trên, cũng cảm nhận được niềm hạnh phúc khi được trải nghiệm những điều thú vị trên cả chuyến đi...

Hy vọng được theo dõi toàn bộ hành trình của bác qua những tấm ảnh kèm các thông tin chia sẻ kèm theo. Vì em cũng đang lên kế hoạch và đang cày tích cực để âm mưu một chuyến Châu Âu du hí trong thời gian tới nên rất quan tâm tới topic này ạ...

Cảm ơn bác,

Bác khonggianphang hạnh phúc thật. Không cần biết chụp được ảnh đẹp hay không, được đi như bác là nhất trên đời rồi đó bác, mong xem thêm ảnh của bác về vùng đất đầy cám dỗ này.

@ OA : Cảm ơn bạn đã rất rộng rải trong lời bình. Tôi xin mời bạn cùng tôi đi Du Lịch Âu Châu nhé. Không charge Airfares đâu. Đừng lo ! hahahaha.

@ bluesky85 : Cảm ơn bạn đã ghé thăm và để lại cảm tưởng. Tôi sẽ cố gắng hết sức để Bộ Ảnh này không làm thất vọng mọi người.

@ NamDao : Chào bạn. Tôi nghĩ là thế nào bạn cũng làm một chuyến . Chúc bạn mau toại nguyện. Hẹn gặp ở VN.

Bây giờ trở lại Bộ Ảnh ...

Chuẩn Bị

Bao giờ đi chơi xa, ai cũng lo chuẩn bị các thứ cần thiết cho chuyến đi. Tuy nhiên một chuyến đi xa và nhiều ngày, thì sự chuẩn bị cần phải được cân nhắc cho hợp lý và thích hợp với điều kiện di chuyển, nhất là đối với tôi một người đam mê nhiếp ảnh. Tôi có thể không đem nhiều thứ cần dùng chứ không thể nào bỏ lại những đồ nghề nhiếp ảnh cho bất cứ chuyến đi chơi nào.
    Tuy nhiên, sự giới hạn về hành lý mang theo, điều kiện trọng lượng của Tour, đối tượng chụp hình, và sức khỏe khiến cho tôi phải quyết định nên mang theo gì và bỏ lại gì.
    Tuy tôi thích chất ảnh của Canon 1D series, nhưng mang theo nó là mang theo thêm 3kg nữa ( 1 viên Pin bằng băng đạn Colt 45, Battery charger nặng gấp nhiều lần hơn 30D battery charger ). Để đấy đủ cho Wide Angle + Zoom Range, tôi quyết định mang : Canon 30D, 17-55mm 2.8 IS, 70-300mm 2 khẩu IS, 60mm 2.8 macro, Flash 550EX, dây Shutter Remote Control, Tripod Manfrotto và một Laptop để chứa ảnh và lựa ảnh vào mổi tối.
    Mang thêm laptop là một việc quan trọng vì có người đã làm hư/mất memory cards. Tất cả đều được chứa vào FastPack Lowepro 250. Gọn và Nhẹ.

Còn một điều quan trọng nửa là dù bạn có súng ống tối tân đến cở nào đi nửa thì cũng không quên rằng cây súng nhỏ cũng rất cần thiết cho chuyện tấn công bất ngờ và trong trường hợp cận chiến. haha. Tôi mang thêm cây P&S IXUS 110 IS.

Ảnh # 1 Thân Nhẹ Nhàng Như Mây ... Trên đường bay đến BangKok ( Bắn Súng nhỏ )

Đến BangKok, sau khi ổn địng Hotel rồi thì mệt đừ. Tối hôm đó đi dùng cơm tối tại một nhà hàng nổi tiếng Silom Village có trình diển những Vủ Điệu truyền thống Thái Lan. Tôi dùng súng nhỏ bắn vài phát kỷ niệm.

Ảnh #2 : Silom Village : Nhạc Cụ Cổ Truyền Thái Lan

Ảnh #3 : Silom Village : Nhạc Cụ Cổ Truyền Thái Lan

Ảnh #4 :

Từ ảnh này đến ảnh 10 là Vủ Điệu Diển Tuồng có nội dung hao hao giống như chuyện Cổ Tìch Sơn Tinh và Thủy Tinh VN

Ảnh #5

Ảnh #6

Ảnh #7

Ảnh #8

Ảnh #9

Ảnh #10

Vì là dùng máy P&S cho nên những tấm ảnh này không đẹp lắm. Tuy nhiên nó rất cần thiết cho những trường hợp không tiện dàn dựng máy lớn DSLR được.
    Mong các bạn thông cảm.

Còn Tiếp ...

KhôngGianPhẳng
    Được sửa bởi KhongGianPhang lúc 05:23 PM ngày 20-12-2010

Thái Lan ... ( Tiếp theo )

Du khách đến Thái Lan với nhiều mục đích khác nhau. Nhưng bất cứ vì lý do nào, ai cũng dành ra một ngày để tham quan những ngôi Chùa ở Thái Lan để xem và ngắm những lối kiến trúc đặc thù của đất nước này.
    Chúng tôi quyết định đi thăm Cảnh Chùa vào ngày hôm sau. Vì lúc này tình hình chính trị Thái Lan hơi bất ổn ở một vài nơi, cho nên cô hướng dẩn Du Lịch chỉ đưa chúng tôi đế 2 ngôi chùa mà thôi: Chùa Vàng và hình như là Chùa Quan Âm thì phải. Cô ấy cũng còn khuyên là không nên mặc áo quần mầu Đỏ hay Vàng ( Mầu tiêu biểu cho 2 đảng phái chính trị ở Thái Lan)... vì nếu có lộn xộn xảy ra thì sự ngộ nhận có thể làm chúng tôi "oan mạng" ( ghê chưa !!!)

Nào xin mời các bạn cùng viếng Chùa và những nét kiến trúc đặc biệt của Thái Lan...

Ảnh # 11

Ảnh #12

Ảnh #13

Ảnh #14

Ảnh #15

Ảnh #16

Ảnh #17

Ảnh #18 : Một Nghệ Nhân Điêu Khắc Gỗ đang làm việc

Ảnh # 19

Ảnh # 20

Cảm ơn các bạn đã dành chút thì giờ ghé thăm.

(Còn tiếp ...)

KhôngGianPhẳng
    Được sửa bởi KhongGianPhang lúc 07:10 PM ngày 21-12-2010

Trang 1 / 35 12311 ... Cuối cùngCuối cùng