Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13

Chủ đề: Máy nào cho người mới tập chơi.

Quote Được gửi bởi Cupid_1606 View Post
    Đây là post đầu tiên cảu e,và điều đầu tiên e muốn nói là xin tất cả ae vnphoto.net. Đã từ lâu,từ cái thời cấp 3 e đã đam mê cái nghiệp bấm máy nhưng hồi đó cũng chỉ biết chụp cho bạn bè,gia đình mục đích là lưu giữ kỉ niệm thôi. Năm nay e đã là năm nhất ĐH rồi và cái niềm đam mê của e cũng muốn lên 1 tầm cao mới là nhiếp ảnh nghệ thuật. Hiện giờ thì e vẫn phải đi mượn máy để,đó là điều hạn chế nhất vì mình không thể chủ động thời gian cũng như kế hoạch để đi chụp cũng như tìm hiểu kiến thức,kinh nghiệm nhiếp ảnh. Vì thế nên e quyết định sẽ tậu 1 e máy mới và nhu cầu của e chỉ là chụp ảnh nghệ thuật về phong cảnh,con người thôi ạ. Cũng ko có ý định lên chuyên nghiệp vì biết mình ko đủ điều kiện tài chính. Vậy theo các bác thì e nên chọn mua máy nào khi mà trong tay chỉ có khoảng 500$?

bác thử món này xem ?

panasonic LX-5 (hàng mới)
    hoặc:
    NEX-5 (hàng xài rồi)

máy point-and-shot. bác đừng lăn tăn là cứ phải DSLR mới là "có khả năng săn ảnh art" , đầy các bác cầm DSLR loại khủng mà suốt ngày cũng chỉ chụp chân dung lưu niệm mà thôi, cái body quan trọng nhất là "body" đằng sau cái máy ảnh đó ạ.

bác thích chụp phong cảnh thì sẽ hiểu dc point-and-shot và DSLR cái nào tốt hơn khi đang leo lên Phansipan chẳng hạn...

gửi bác mấy tấm ảnh do bạn em chụp . thực tình là nếu ko dùng rangefinder film thì em cũng xài NEX rồi...
    bác muốn coi các hình đẹp hơn từ NEX / LX thì lên flickr search thiên hạ chụp

chơi nex đi bác... tuy nhiên ống 18-55 hơi to, ống 16 thì hơi rộng... khoảng năm sau sẽ có ống 35 hoặc 50 dễ dùng hơn

Các bác ơi,e mới ngắm đc con D3000 KIT 18 55 VR khoảng tầm 400$ thì thế nào nhỉ? Vãn biết là con D3000 ẩy chỉ so sánh với 1000D và thua xa 20D hay 350D/400D nhưng nó lại brand new. Ở HN thì có bác Phương bên Long Biên là bán uy tín nhưng bên ấy body 20D cũng đã 380$ rồi,tính ra thì sắm đủ bộ lens,flash rồi ba lô túi xách tất tần tật cũng 600$. E chỉ muốn hỏi là e D3000 kia sau này chán rồi bán thì có rớt giá nặng ko các bác ơi?

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12