Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Cách tạo dáng cho mẫu khi chụp chân dung?

Cách tạo dáng cho mẫu khi chụp chân dung?

Dạo này đi chụp hình các bạn để ý kĩ các pạn dường như chỉ có vài cách tạo dáng...nhìn nhàm quá, thế là cố công bon chen tìm kiếm cách tạo dáng cho mẫu khi chụp chân dung ( ngoài trời, ở nhà, trong phòng kara....) nhưng mà tìm gần cả tiếng rồi mà kết quả vẫn chẳng ra đâu vào đâu...
    Các bác có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho em với được không ạ?
    còn không thì cho em xin mí cái ebook với ạ

Bạn tìm trong www.google.vn mấy từ khóa như "pose lạ " , "pose độc", " tư thế lạ", "pose không đụng hàng", " dáng chuẩn", " girl xinh" , "9x cute" ... thì sẽ ra nhiều tạo hình đẹp và "hot" lắm
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

hihi tạo dáng có 2 dạng là học thuộc lòng rồi về áp dụng chụp kiểu nay gặp mẫu chuyên thì không nói, còn mẫu không chuyên thi botay hình chụp dạng này thường chẳng có chút cảm xúc hay tự nhiên, và không có gì sáng tạo

Tạo dáng dựa trên nguyện tắc của các phần cơ thể như đầu, vai, lưng, tay, chân, hông khi hiểu từng phần bác có thể pha trộn để cho ra những pose mới. Ví dụ như với tư thế đầu cúi tạo một cảm giác buồn, nghiên tạo cảm giác trẻ trung, còn ngửa lên trời tạo cảm giác phấn khích,....

Bác hiểu rõ mình có cảm xúc gì, mình muốn chụp góc nào và cần trao đổi với mẫu nhiều trước khi chụp để hiểu cảm xúc mẫu và mẫu cũng hiểu mình đang muốn chụp gì

em cũng đang cần. Các bác có ebook tiếng việt nào có hướng dẫn cách tạo dáng cho mẫu và góc chụp và các thông cố cơ bản kg ? tài liệu giống bác này nè http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=54644 cho 1 cái hình sau đó hướng dẫn rất hay

Mua cuốn sách này về đọc cũng có nhiều cái hay nè bác..
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=72277

Nói thiệt là chụp ảnh chân dung chơi em chỉ thích vừa kết hợp đi chơi , đi dạo rồi chụp , bất ngờ pose những khoảng khắc tự nhiên của mẫu , cũng có lúc ảnh đẹp , có những lúc đi về tay trắng , nhưng chả biết sao , sở thích là thế. Ngồi tạo dáng v...v , chụp lấy tiền thì không sao , chứ chụp chơi em thấy nó sao sao á , có lẽ không hợp với em

Nếu bất cứ ai cũng có thể đùng một cái tạo dáng đẹp được thì mẫu chuyên nghiệp chẳng phải luyện tập làm gì. Có trường hợp em chụp một mẫu không chuyên, stylish đưa hình ảnh một kiểu pose cho xem, nhưng người đó tạo dáng vẫn cứ cứng đơ không thể mềm mại được. Do đó bạn nghiên cứu tạo dáng mà gặp mẫu không chuyên thì cũng khó.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

tạo dáng rập khuôn công nhận dễ nhàm chán thật, tạo dáng cho đẹp = tạo dáng cho phù hợp với tâm trạng muốn thể hiện và phong cảnh ở nơi chụp nữa

Quote Được gửi bởi nguyen_pm View Post
    Mua cuốn sách này về đọc cũng có nhiều cái hay nè bác..
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=72277
    Cuốn này em cũng có, nhưng khá chung chung. Giờ em còn bập bẹ nên trước mắt là dập khuông cho quen và hiểu dần dần để vận dụng

Mới thấy cái này bên Kỹ thuật chụp Studio - Phòng tối: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=20485 , quá hay cho em

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng