Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 94

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2010

Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2010

Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 20010
    Như thường lệ hàng năm, XichLo xin mở topic này để mọi người gửi vài tấm ảnh mình ưa thích nhất của mình (hoặc của các thành viên) trong năm 2010

Yêu cầu vẫn như mọi năm:
    1. Do chính mình chụp trong năm 2010
    2. Mỗi người post không quá 5 ảnh và nên post liên tục để tiện cho các thành viên thưởng thức.
    3. Mỗi ảnh xin vui lòng cho biết lý do tại sao mình thích như cảm xúc, hoàn cảnh ra đời hoặc bất cứ thông tin gì bạn muốn gửi gắm.
    4. Nếu bạn quá yêu thích một tấm ảnh của tác giả khác chụp mà muốn gửi vào cũng được, xin cứ thoải mái nhưng nhớ kèm theo yêu cầu số 3, cho biết lý do

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2005 có thể xem lại ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=2223

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2006 có thể xem lại ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=7967

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2007 có thể xem lại ở đây
    http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=15559

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2008 có thể xem lại ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=29856

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2009 có thể xem lại ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=51974

Mong rằng chúng ta sẽ cùng đóng góp để cùng nhau nhìn lại những khoảnh khắc của năm 2010 mà chúng ta đã ghi lại được qua ống kính của mình.

Chúc mừng Giáng sinh và Năm mới 2011.

Thân,
    Được sửa bởi xichlo lúc 09:36 PM ngày 13-12-2010
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Thế mà cũng đã tròm trèm 6 năm rồi, xem lại tấm ảnh cũ mới thấy nhiếp ảnh nhà mình tiến bộ chóng mặt...
    Nào, chuẩn bị lại tiến cử ảnh yêu thích 2010 nào
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em post trước 1 tấm giữ chỗ rồi sẽ post 4 tấm nữa sau.

#1. X'Mas 2010 - Tấm này chụp tại Malaysia trong chuyến đưa đội 1st.VN của em đi thi đấu tại Asian Cyber Games Super Series, lần đầu tiên mà Counter-Strike VN ra thi đấu nước ngoài mà có thành tích tốt như vậy: 1 đội hạng 2 và 1 đội hạng 3, chỉ thua đội vô địch WCG Singapore 2010.

1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Em xin góp vui vài tấm mang lại niềm vui cho e mỗi khi xem lại...

1/ Món quà tinh thần cho mẹ em, người luôn luôn tận tụy chăm sóc gia đình của mẹ.

2/ Cảm giác lần đầu tiên xài bộ gear mới và chụp được tấm ảnh ưng ý ko có gì phấn khích hơn...

3/ Những ngọn lúa ở trung tâm Saigon tạo cảm giác thật khó quên khi trên đường đi lam về vào dịp Tet 2010, tấm này cũng cho e cảm giác thế nào là cầm máy lang thang 1 mình.

4/ Đà Nẵng thật đẹp, thật yên bình, và cũng lần đầu tiên em "phơi sáng".

5/ Dù bị cắt cúp lung tung, nhưng đây là tấm chân dung bà xã e thích nhất, vì chụp xong up liền ko màu mè PTS... và đột nhiên nhận ra, sao bà xã mình đẹp vậy nhỉ? hi hì, nịnh đầm tí.

Năm 2010 sắp khép lại, một năm thành công và hạnh phúc (với em), hi vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn trong 2011; Chúc mừng năm mới, chúc mừng vnphoto ngày một phát triển hơn.

Loạt ảnh của Mr.Q rất đẹp, nhìn rất thích
    Đi trong cõi mộng, ta đừng mộng
    Đứng giữa đất trời, hướng hướng trông

Chúc mừng anh Q , chúc a 1 năm càng thêm thành công và hạnh phúc hơn nữa

Em cũng xin góp vài tấm. Ảnh có thể ko đẹp, nhưng nó cũng mang lại cho em nhiều cảm xúc ạ :D

#1/Tấm này em chụp lúc chiều tà trên bờ biển miền Nam nước Pháp. Em sắp có sự thay đổi lớn về công việc cũng như chỗ ở, tấm này thể hiện hi vọng rằng mọi việc sẽ tốt đẹp trong năm mới và sự thay đổi sẽ mang đến kết quả tích cực :D

#/ Năm nay em thực hiện 1 số album ảnh cưới cho bạn bè, đây là 2 trong số nhiều bức như vậy
    #2/

#3/

#4/ Tấm này chụp lễ hội pháo hoa quốc tế tại bờ biển Cannes. Em ít chụp pháo hoa, nên ra được bức thế này là mãn nguyện lắm rồi :D

#5/Và cuối cùng là một bức ảnh rất ưng ý mà em chụp cho bà xã. :D, càng nhìn càng yêu, :D

Chúc cả nhà 1 năm mới thịnh vượng và thành đạt :D
    Được sửa bởi llg lúc 08:40 PM ngày 14-12-2010

Vẫn là những bức ảnh closeup, "chim cò" mà em tâm đắc nhất:
    1. Chung sức???

2. Đợi?

3. Hồng hạc
    Thân ái!

Em xin góp vui 1 tấm, có thể chưa đẹp nhưng là tấm phong cảnh em rất thích và đẹp nhất em chụp được, cũng chính nhờ học được các kinh nghiệm từ vnphoto.
    Ảnh chụp TP Hồ Chí Minh, từ phía quận 2 (nhà em), thành phố tuy chưa hiện đại nhưng đang từng bước phát triển.
    Mỗi ngày tôi được 1 niềm vui

"Ai cũng một thời tuổi thơ..."

Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng