Trang 4 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 94

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2010

Bức ảnh đầu tiên khi đến với máy phim: FM2n + 50 AIS

Được một tháng sau em từ giã FM2n với muôn vàn tiếc nuối, vẫn là film nhưng là Yahica Fx-3
    Sau đó tham gia "Lang thang Sài Gòn".
    Đây là bức hình chụp lúc dừng chân, mong rằng mấy đứa trong nhóm sẽ thọ và về già cũng nhàn như các cụ ^^"

Lần đầu tiên đi off chụp ảnh, cũng là lần đầu tiên đi Bảo Lộc.
    Nhà thờ Thanh Xá mù sương chẳng chụp được gì, em trốn lên nghĩa trang gần đó, thích cái không khí lạnh và cô độc nơi đây.

Tấm ảnh thích nhất trong năm (lần đầu tiên vợ khen máy film chụp ... coi được)
    Được sửa bởi Pencil_Tube lúc 09:58 AM ngày 20-12-2010

Năm 2010 đánh dấu nhiều sự kiện với cá nhân em, nói riêng về chụp ảnh thì có lẽ cũng là năm có nhiều trải nghiệm...

#1.
    Lần đầu tiên trong đời em chứng kiến một trận mưa đá lớn và có sức tàn phá đến vậy, làm sập một phần mái che của một trong những ga xe lửa trung tâm ở Melbourne, hệ thống giao thông bị tê liệt, đường phố nhiều nơi bị ngập lụt, cửa kính nhà, xe bị vỡ nhiều, cây cối gãy đổ, cả thành phố nhìn xơ xác...

#2.
    Lần thứ hai trong đời em đi chứng hôn cho đôi bạn thân...

#3.
    Tròn một năm sau lần cuối cùng em về VN, vui có buồn có nhưng cảm nhận rõ rệt nhất là cái nhìn của bản thân về quê hương, đất nước và con người mình đã thay đổi nhiều...

#4.
    Tấm hình chân dung đầu tiên em in tặng cho cô bé cùng nhà

#5.
    Tình cờ đang nghe bài "If it's love" của Train...
    "If it’s love
    And we’re two birds of a feather
    Then the rest is just whenever
    And if I’m addicted to loving you
    And you’re addicted to my love too
    We can be them two birds of a feather
    That flock together"....

Được sửa bởi FrozenFlame lúc 06:52 PM ngày 20-12-2010

000059 by Thanhleo, on Flickr

sunny day by Thanhleo, on Flickr

street-lighting-street. by Thanhleo, on Flickr

newspaper by Thanhleo, on Flickr
    Được sửa bởi thanhleo lúc 12:44 AM ngày 21-12-2010

Bộ này em tham dự triển lãm nhỏ trong trường. Lời bình được cô bạn viết dùm:

Precious moments

Life is smiling in every situation.

Life is fighting for every single moment.

Life might be hard when she walked away.

However, be strong, stay high...because it's still so wonderful!

Với lại 1 tấm em chụp macro. Mua tube về chụp macro với kit dc 1 lần duy nhất rồi để đó luôn...
    Thiết Bị Gáo
    0389983979 – 0908125128

Gọi là 1 năm thì chắc chẳng dám vì em mới có chiếc PnS đầu tiên trong đời cách đây vài tháng. Em chụp ảnh để thư giãn đầu óc; nhiều khi tự hỏi tại sao mình lại chụp như thế và rồi cuối cùng cũng không tự trả lời được một cách thỏa đáng.

#1 Thường thì thấy trẻ em là em giơ máy lên chụp. Phát hiện ra mình thích cái ngây thơ hồn nhiên mà bản thân vốn dĩ không còn. Chụp trẻ em thì không phải lo chú ý đến biểu cảm trên khuôn mặt của đứa trẻ bởi lúc nào chúng cũng chân thật cả.

#2 Cái cảm giác bản thân như đang đứng ngoài rìa dòng chảy náo nhiệt của nơi nào đó đôi khi không diễn đạt được bằng lời...

#3 Ảnh chụp ở phố lồng đèn LNH. Phố lồng đèn nhưng chỉ toàn là người lớn và người già. Những người già cứ như chỉ lớn ở lưng chừng đâu đó mãi và không lớn được nữa.

#4 Bức ảnh này em không vất vả để có nó nhưng nó lại mang cho em một chút niềm vui có giá trị vật chất. Có lẽ nhiều người cũng cảm thấy ngột ngạt như em khi sống ở thành phố này.

#5 Có những chỗ mà kỉ niệm khỏa lấp được những khuyết điểm của nó. Em thích cái cảm giác chụp những gì mình thích theo cách của mình. Và trải nghiệm cảm giác đó ở nơi mình có nhiều kỉ niệm thật thú vị.

Được sửa bởi Daotiq lúc 01:04 AM ngày 22-12-2010
    Bao nhiêu năm rồi làm gì và làm được gì.

Topic này năm nào e cũng coi và lần nào e cũng thích ... nó giống như gởi gắm tình cảm , những gì hạnh phúc nhất của mỗi người vào đây . E có cảm giác như ảnh trong topic này có hồn hơn topic khác thì phải . Cảm ơn a Xichlo và mọi người thật nhiều nhé !
    E cũng có vài tấm xin góp ạ
    1# hình em chụp tháng 3/2010 . Trong hình là người e từng rất yêu thương .. và đây là tấm hình cuối cùng e chụp cho her

2# hoa Bồ Công Anh ... tấm này e chụp khi lang thang 1 mình ở vùng đất thơ mộng ĐL
    Bỗng dưng thích Táo >""<

Những tấm ảnh yêu thích nhất của em trong năm 2010 thì rất nhiều (vì do mình chụp nên mình thích ạ), em xin chọn ảnh thích nhất của em trong các thể loại mà em đã chụp trong năm qua.

1. Em thích chụp hoa lá cành, nên cũng khá nhiều ảnh về đề tài này em rất thích, tuy nhiên em chọn tấm hoa dưới đây em chụp tại Thảo Cầm Viên. Lý do đây là hoa em thấy rất khó chụp đẹp (mặc dù nhìn bên ngoài thấy rất đẹp) mặc dù em đã từng chọn nhiều góc độ chụp khác nhau và chụp khá nhiều lần loại hoa này với những trải nghiệm khác nhau về thông số nhưng vẫn không có tấm nào em chụp về loại hoa này khiến em ưng ý. Một buổi chiều, khi đứng ngắm hoa và thử tìm góc chụp hoa này, em mới phát hiện vẻ đẹp của hoa này không nằm ở cánh hoa nằm dày đặc bên nhau mà vẻ duyên dáng của nó chính ở cái nhuỵ hoa, mà nhuỵ hoa này hình như chỉ bung ra trong thời gian ngắn và nó sẽ khô quắp lại ngay sau đó. Thế là, em focus vào cái nhuỵ và chọn bố cục rồi chụp. Và đây là tấm ảnh em yêu thích nhất về loại hoa này.

Charming pistils

Ảnh tại trang Flickr của em: http://www.flickr.com/photos/4881437...7623424110444/

2. Chân dung người lớn tuổi cũng là một trong những đề tài mà em yêu thích. Ảnh yêu thích nhất ảnh chân dung một ông cụ nhân dịp em đi theo đoàn công tác từ thiện tại Cần Thơ. Ánh sáng và thần thái trên gương mặt ông rất đẹp. Em chụp cận cảnh rất nhanh, em quyết định chuyển sang trắng đen và crop vuông ảnh lại để gây ấn tượng mạnh hơn.

Old man

Ảnh tại trang Flickr của em: http://www.flickr.com/photos/4881437...7622815027412/

3. Đây là tấm ảnh chân dung trẻ em mà em thích nhất, chụp được nhân dịp đi cứu trợ lũ lụt tại tỉnh Lâm Đồng. Hình ảnh em bé người dân tộc với vẻ mặt lem luốc nhưng ánh mắt rực sáng niềm vui khi nhận được quà cứu trợ là một trong những ấn tượng của chuyến đi khiến em nhớ mãi.

Hope for poor children!

Ảnh tại trang Flickr của em: http://www.flickr.com/photos/4881437...7618775672194/

4. Đây là một trong những bức ảnh chụp chủ đề Bình Minh - Hoàng Hôn mà em yêu thích. Ảnh này chụp ở biển Phường Tây, cách Huế khoảng 70-80km.

New day

Ảnh tại trang Flickr của em: http://www.flickr.com/photos/4881437...7619051932773/

5. Tấm ảnh cuối cùng em xin chọn thuộc về chủ đề Ảnh đường phố, chính là tấm ảnh khiến em đoạt được giải Nhất của chủ đề thứ 3 - Stylish trong cuộc thi Canon Marathon 2010. Đây là giải thưởng đầu tiên của em kể từ khi em bắt đầu chụp ảnh. Thật ra, em có những tấm ảnh khác thuộc thể loại này mà em thích hơn, nhưng em xin chọn ảnh này vì dù sao nó cũng là một kỷ niệm khó quên trong năm 2010.

Waiting time

Ảnh tại trang Flickr của em: http://www.flickr.com/photos/4881437...7617747677549/

Xin chân thành cám ơn mọi người!

Tổng kết năm 2010 - xin chia sẻ với các bác vài tấm ảnh đánh dấu những "khoảnh khắc đáng nhớ" khi cầm máy của mình:

1st - tấm hình ưng ý đầu tiên với Olympus 35sp - sau khi lon ton theo mấy anh bạn, thấy người ta chụp film đẹp - mình cũng mày mò tìm máy film ... và "anh thầy dùi" bạn mình nói rằng "mua rangefinder đi" - thế là 1 em Olympus 35sp đã về nhà mình. Tấm này mình thích bố cục - ánh sáng và màu sắc:

2nd - tấm hình ưng ý đầu tiên với D2Hs - truy lùng đồ cổ, mình đã mau được 1 em D2Hs chỉ chừng 14k shots --- ko một vết trầy. Tấm hình này cũng đánh dấu thể loại mới mà mình tham gia @chim cò@

3rd - tấm hình close up đầu tiên mình thích - đây là kỷ niệm trong chuyến đi chụp macro đầu tiên tại Trị An với các anh bạn (cũng có thể là cuối cùng - vì mình tự nhận thấy "em macro" không "yêu" mình)

4th - tấm hình macro "đầu đời" với raynox 250 + 55-200 vr (cả hai em này giờ đã "về nhà người ta" hết rồi!)

Cảm ơn các bác đã chia sẻ và xem ảnh!

Trang 4 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng