Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 94

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2010

Chụp con trẻ bao giờ cũng rất thú vị đúng không các bác, đó là lý do vì sao em thích 2 tấm này
    Con gái của em

Con trai của em

Tấm ảnh này được chụp bằng Lens em rất thích: AFD 35/2.

Đây là lần đầu tiên em thử nghiệm chân dung trắng đen

Còn đây là ánh mắt em rất yêu :D
    Hãy làm những gì mình thích ...

1. Tấm ảnh chụp hoa ưng ý nhất trước giờ của em (chụp tại chợ hoa Tết ở công viên Lê Văn Tám)

2. Kỷ niệm lần tham gia chụp ảnh với các bác trong hội Tao Đàn, cũng là tấm chân dung ưng ý nhất trong năm

3. Năm nay là năm em chập chững bước vào thế giới máy phim. Đây là 1 trong những tấm chụp phim em thích nhất

4. Tấm ảnh này đã giúp em đạt giải đặc biệt kỳ thi Canon Marathon 2010 và cho em 1 vé đi Thổ Nhĩ Kỳ

5. Một trong những tấm ảnh ưng ý nhất của em trong chuyến đi Thổ Nhĩ Kỳ, cũng là một trong những tấm streetlife mà em tâm đắc

Ảnh của mọi người đẹp và tình cảm quá, bravo !

@bác huyquantic: hình như chưa làm bộ Thổ Nhĩ Kỳ giới thiệu cho anh em xem thì phải, làm bộ lên Sen đi nhé
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

1. Hôm đó lên ĐL lang thang để trốn những bộn bề của cuộc sống SG, may mắn gặp ngay cơn mưa đầu mùa.

2. Em ít chụp hoa lá nhưng chụp xong tấm này, coi lại thấy có vẻ mình đã bỏ lỡ nhiều thứ tuyệt đẹp của thiên nhiên

3.Trò chơi với 2 cái bóng mà em với người yên vẫn hay chơi

4.Mơ tưởng về 1 bộ ảnh tự chụp

5. Món quà sinh nhật từ người yêu, chụp xong thấy mình như đang thổi hơi vào cái dreamcather để nó bay bay.

2010 cũng là 1 năm có nền kinh tế khó khăn sau khủng hoảng toàn cầu nên tôi cũng không đi được nhiều do bu bu công việc. Tuy nhiên năm nay cũng tranh thủ đi được vài nơi mà trước đây đã mơ ước được đặt chân đến.

Đó là tôi đã được đến Jerusalem, hay còn gọi là vùng đất Thánh (Holy Land) ở đất nước Israel, nơi xuất phát của 3 Tôn giáo lớn trên thế giới: Jerusalem là thành phố linh thiêng nhất của đạo Do Thái, và có ý nghĩa đặc biệt với đạo Cơ-đốc và đạo Hồi.

01. Tôi đã chụp được cảnh hoàng hôn trên thành cổ Jerusalem

02. Tôi đã được lên thuyền để đi 1 vòng trên hồ Galilee. Hồ Galilee, nơi cách đây hơn 2000 năm, Chúa Jesu đi bộ trên mặt nước và khiến cơn bão dữ lặng yên

03. Tôi cũng được thăm thành phố Tel Aviv hiện đại và trẻ trung bên bờ Địa Trung Hải

Năm 2010, tôi cũng được ghé thăm đất nước Nam Triều Tiên, tận mắt thấy sự phát triển vượt bậc về kinh tế và sự bảo tồn các giá trị văn hóa cổ xưa của họ

04. Đền Kwanumsa trên đảo Jeju

05. Và sau 5 năm kể từ chuyến offline đầu tiên với VNPhoto ở Bảo Lộc vào 30/4/2005, tôi đã quay lại đây với Hồ Đa mi ở mùa đầy nước
    Được sửa bởi Scampi lúc 11:28 PM ngày 17-12-2010

@xichlo: em đang báo cáo bữa giờ rồi đó bác

Bác xem ở đây nè: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=78720

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Ảnh của mọi người đẹp và tình cảm quá, bravo !

@bác huyquantic: hình như chưa làm bộ Thổ Nhĩ Kỳ giới thiệu cho anh em xem thì phải, làm bộ lên Sen đi nhé

Sắp tới Christmas, rồi lại New Year, ráng đóng góp vài tấm cho = anh = e :D
    Năm này chụp ít hơn năm ngoái, nhưng mà nhiều tấm ưng ý hơn, mình góp 2 tâm B/W, 2 tấm Color

Năm nay là năm thứ 2 em chập chững vào thế giới DSLR và là năm bản lề của cuộc đời khi em lập gia đình , gửi bác một số tấm hình ưng ý của em, hy vọng năm tới sẽ chụp em bé nhiều nhiều !

Hoa vườn nhà là thứ em chụp nhiều nhất vì không có thời gian đi chụp nhiều !

Hình chụp trong đợt đi trăng mật tại Nha Trang

Tấm hình chụp mẫu em khá thích

Em cũng rón rén xin được góp 03 tấm

01 Bình minh Cửa Đại: Hôm trước Hội An mưa to, ngập hết cả phố xá, em bị dính cúm, nhưng sáng ra vẫn có ra biển. Chợt thấy mấy cái xe đạp dựa vào nhau tự nhiên thấy lòng rất thanh thản ạ

02 Một chiều Hồ Tây: Gió mùa về, mưa trái mùa như giăng một màn sương mỏng. Em các bác buồn đời lang thang ra hồ, chợt thấy lòng buồn man mác.

03. Và một lúc bất chợt với thằng cu nhà em. Mỗi lúc mệt em lại nhìn nó, lúc đó niềm vui lại quay trở lại

Được sửa bởi tqm lúc 11:16 AM ngày 18-12-2010

Hội An

Những tấm hình ưa thích nhất của tôi là nhưng bức hình được chụp khi đến Hội An vào đúng những ngày mưa trước khi có trận lũ vào miền trung...

1. Vội vã

2. Bắt đầu ngày mới

3. Chờ khách

4. Tấm này chụp ở hội quán Phúc Kiến, Hội An trong một ngày mưa những vòng khói hương vẫn không ngừng cuộn lên chở lời nguyện cầu...

5. Thong thả

Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng