Trang 2 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 94

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2010

đây là những bức yêu thích nhất của em trong năm 2010

1/ căn nhà trong hẻm
    tấm phim cuối cùng, trên đường về nhà chụp cho xong hết cuộn, ko ngờ lại ra kết quả bất ngờ như vậy. lúc em tráng và scan xong hình, chạy ra chỗ cũ thì căn nhà đang bị đập, và bây giờ nó thành 1 cái nhà lầu 3 tầng rồi !

xem ảnh em rất thích, có 1 cảm giác rất yên bình, thư thái và nhẹ nhàng... căn nhà xây từ những năm 50-60 , thời mà triết lý của Le Corbusier vẫn đang bao trùm: "nhà là cái máy để ở" , ấy thế mà qua tấm ảnh, căn nhà cứ như 1 cô gái mỉm cười trong giấc mơ nhẹ nhàng....

2/tấm này đã được rửa khổ to và treo trong nhà.
    đã hơn 20 năm bố mẹ ko có 1 tấm ảnh chụp chung, do tất tả bộn bề mưu sinh vì đàn con. Tết năm nay, nợ nần đã trả hết, nhà mới chuẩn bị xây, mọi thứ thật tốt đẹp, gia đình lại có dịp vào Tao Đàn ngắm hoa Xuân, đó cũng là lần đầu tiên em xài máy medium format: Bronica SQ-Ai, thử vận may đầu năm bằng cách chụp slide bằng niềm tin.... quả là dịp tết nên ông trời ko nỡ phụ lòng người....

chúc bố mẹ sống lâu trăm tuổi và mãi mãi hạnh phúc, con rất yêu bố mẹ

3/ tấm này em chụp vào dịp tết trung thu, con đường bán lồng đèn Lương Nhữ Học nổi tiếng mà chắc các bác đều ghé tới để chụp hình. Do chán cảnh đông đúc nên em chỉ mong có 1 ngày mưa thật to , đi chụp 1 mình vắng vẻ cho vui. Còn 2 ngày nữa là tới đêm trung thu, tối đó 1 trận mưa xối xả , đường ngập lênh láng, em rất vui và vác ngay con Rolleicord lên đường, quả nhiên ko có ai, rất vắng, 1 số gian hàng cũng che bạt nghỉ, em đội mưa chụp tha hồ, đến tấm phim thứ 12 , do vẫn còn ghiền ko muốn nghỉ nên đã lên cò chụp chồng phim liên tục rất nhiều lần, và nó ra cái hình như vầy , đối với em, trải nghiệm tối hôm đó và ảnh có được sau đó, là cực kì thú vị

4/ tấm này em cực thích, dùng làm avatar ở rất nhiều forum , khoảnh khắc tự sướng bằng Hasselblad ... 1 bức chân dung thành công là lột tả gần hết tính cách của nhân vật ... và chính là bức này !

Năm nay là năm đầu tiên e đến với DSRL . Những hình đầu tiên chụp với bộ gear đầu tiên
    350D + 18 55

Em cũng xin tham gia với vài tấm ảnh còi ạ.

1. Bình minh Vũng Tàu

Tấm này em chụp vào 1 dịp em bị stress vì công việc, thế là dẹp hết mọi thứ đi phượt 1 phát về biển chơi cho mát. Đêm đầu tiên ở ks em chả ngủ được, thế là nghĩ thôi thức tới sáng ngắm mình binh. 5h sáng em dậy và đi bộ ra biển, thế là có được tấm ảnh này, thật sự là một buổi sáng bình yên và êm ả, mỗi lần thấy mệt mỏi em hay lôi tấm này ra xem và lại thấy như mình đang ngồi ở biển.

2. Đón nắng

Tấm này em chụp ở cafe Jardin d'amour, quán này của bạn em, hôm đấy vừa khai trương thì em ghé chơi, quán khá vắng tự nhiên thấy bông hoa đặt trên bàn hướng về cửa sổ đẹp quá, và cuối cùng là có tấm ảnh này.

3. Shine in Shadow

Bộ ảnh gần đây nhất của em, do em đang tìm hiểu về ảnh fashion. Bộ này em thể nghiệm 1 số cái mới, có thể nó phá cách nhiều , hoặc ko hợp nhãn của người xem lắm ,nhưng là đứa con tinh thần mà em dành khá nhiều công sức, và cái quan trọng nhất là cả em và mẫu cùng êkíp thực hiện đều hài lòng về kết quả của bộ ảnh.

Em xin hết ạ!

những tấm hình ưa thích nhất của em lại là những tấm chụp vội vàng vào những ngày cuối năm tấp nập, đâu đó 1 buổi sáng CN chưa tỉnh ngủ bạn bè alo thế là vác máy lên đường, không còn máy số nữa nên càng nâng niu từng tấm phim, có lẽ cũng là 1 phần làm cho những tấm hình này được "ưa thích" nhất trong năm của em

1 buổi sáng nhẹ nhàng trên Gác Hoa cùng bè bạn, trò chuyện rôm rả mới nhận ra chung quanh mình còn rất nhiều những sự quan tâm chân thành mà bấy lâu mình sao lãng, cám ơn những người bạn thân iu của tôi

1 lần lang thang cùng bạn bè Phan Thiết, hoa cỏ mùa xuân làm cảm xúc phiêu diêu cùng thiên nhiên tươi đẹp

1 lần quay lại cù lao Phước Thiện, nơi đã từng có những tấm chụp mẫu rất hot, nhưng có lẽ "mẫu" này là em ưng ý nhất

1 lần chụp mẫu duy nhất mà có cảm giác bắt được cái hồn của mẫu trong tấm ảnh

và cuối cùng đó là tấm hình chụp vào dịp đầu năm nhân 1 lần đi phượt Tây Bắc cùng đồng bọn, những ánh nhìn trẻ thơ trong veo nhưng ẩn sau đó là những mơ ước còn dang dở níu chân người ở lại, nhất định năm nay sẽ quay lại để xem "2 thằng ku" đó có khỏe không

chúc cả nhà năm mới nhiều niềm dzui mới nhá
    Được sửa bởi newbeeee lúc 09:01 PM ngày 16-12-2010
    Đời tự do rong chơi tháng ngày.

http://www.flickr.com/photos/snowy_river/

Tấm này là trong bộ ảnh đầu tiên của e. Từ đó đến h vẫn thích bức này nhất. Có j đó nhẹ nhàng, là lạ.

##### Thương tấm này nhất. Cùng trong bộ ảnh đầu tay.

##### Mỗi bộ ảnh về e lại lôi ra được 1 bức theo sở thích chụp của mình

##### Trong chuyến đi ra cửa lò

##### Với tấm bấm bừa này mà e nghiện lens Mf luôn

#####

##### Một buổi sáng tỉnh giấc, vừa mở mắt, lôi máy ra bấm luôn. Cất máy đi vào ngủ tiếp. Mãi chiều lôi ra thấy hay hay

##### Nhiều kỉ niệm với tấm cuối. Toàn kỉ niềm buồn =)))

1/ Ngọc Tú

một người bạn từ hồi cấp 1, thik tấm này vì nhìn dịu dàng nữ tính, chiếc áo dài đẹp nổi lên trên khung cảnh phiêu linh của ngôi chùa
    http://www.flickr.com/photos/chuotco...0142/lightbox/

2/ Jiji

nhìn hình này tự dưng liên tưởng tới cảnh Rose bước xuống tàu Titanic... tiểu thư xinh đẹp, trong sáng, kiêu kì ...
    http://www.flickr.com/photos/chuotco...8367/lightbox/

.....

3/ Phương Thảo

càng ngắm càng iu, ánh mắt như biết nói, hút ánh mắt người xem nhìn vào không muốn rời
    http://www.flickr.com/photos/chuotco...8454/lightbox/

...
    4/ Biển lưới

Người dân chài trải tấm lưới chạy dài từ bãi cát ra biển, lưới và biển như hòa làm một, những mắt lưới ánh lên ánh sáng long lanh trong buổi sớm như những gợn sóng nhấp nhô trên biển. Con người hòa mình vào biển, lưới, sóng, mây, trời.
    http://www.flickr.com/photos/chuotco...9354/lightbox/

...
    5/ Đường trần

Hai người như đang bước đi trên một con đường. Vị sư đi trước bước mạnh mẽ đổ người tiến về phía trước, vị đi sau có lẽ là đệ tự cẩn thận cuối đầu nhìn xuống bước đi. Khung cảnh xung quanh lạnh lẽo và đen nhưng tấm áo vàng của vị sư đã phá vỡ, tạo điểm nhấn cho tấm hình, cùng với hướng nhìn thẳng về phía trước và ánh sáng ven trên khuôn mặt đã tạo cho tấm hình sự sống động, tràn đầy năng lượng sức sống.
    http://www.flickr.com/photos/chuotco...3760/lightbox/

Pk1 : tấm này có count là 0001 từ D700, tấm hình đầu tiên của năm

pk2 : 1 Photographer thì phải biết tự sướng và phải tự tin là mình đẹp (trong hình)
    0902742790
    Flik
    Facebook

Những bức ảnh em yêu thích nhất từ lúc cầm máy đến giờ vẫn luôn là những tấm ảnh chụp trẻ thơ!

1. Những ngày đầu mới cầm máy và đi chụp đời thường cùng Nicholas Sam.

2. Được cầm máy dslr là 1 điều hạnh phúc, trong những kỳ đi nghỉ hè vẫn luôn mang máy theo bên người dù trong bất kỳ lúc nào.

3. Từ máy số chuyển qua chơi máy film thì ảnh ưa thích nhất cũng lại là ảnh chụp trẻ thơ!

4.

5.

Mỗi khi nhìn lại tấm ảnh này, trong lòng vẫn xúc động khi nghĩ về cuộc sống và sự nghèo khổ.

Lần đầu tiên chụp brochure cho một trường đại học:

Tấm ảnh đầu tiên cùng sự trở lại với Canon....

Trong khi mọi người nô nức kéo vào nội thành xem lễ hội 1000 năm Thăng Long thì em lại ra ngoài. Chỉ cầm 35 và không mang tripod em kê máy lên lan can sắt nên hơi hẹp nhưng em thích cái cảm giác yên bình khi đó.
    Được sửa bởi Zeb lúc 10:57 AM ngày 17-12-2010

Trang 2 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng