Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Chọn máy ảnh- Nikon & Canon again ! Mong các bác giúp đỡ !!

Chọn máy ảnh- Nikon & Canon again ! Mong các bác giúp đỡ !!

Ca'i nay em post ben ttvnol roi nhugn vi ca'c ba'c moi ve^` nha` mo*'i ne^n em cung~ xin ve^` theo a. Nho+` cac ba'c tu+ va^'n cho em ne^n mua ma'y anh? na`o a .

Từ trước đến nay thì em vẫn thấy quen thuộc và gắn bó với Canon hơn Nikon- em thích kiểu dáng của Canon hơn Nikon, nhưng em còn fân vân ở mấy điểm sau :
    1, Amateur như thằng em thì nên bắt đầu bằng loại máy nào ? Nikon D50, D70, Canon Powershot Pro 1 ?Có cần xịn quá k0 ạ?
    Các bác thấy cái Canon poweshot pro1 thế nào ạ ? Liệu em mua nó rồi nay mai mua thêm ống kính lắp vào có hơn là mua Canon 350D k0 ạ ?
    (em ra^'t khoa'i hi`nh da'ng cua Canon powershot pro 1- ma` no' cung re? nhat nua a)

2,So sánh Nikon D70s với Canon 350D:Số Megapixel của Nikon nhỏ hơn Canon , số mode nhỏ hơn, một số thông số giống nhau, ...nhưng ở chỗ em thì giá của nó đắt hơn Canon khoảng 100$. Em k0 hiểu hết các thông số nên k0 biết Nikon hơn Canon ở những chỗ nào. Mong các bác giải thích cho ạ.

Em thích chụp ảnh phong cảnh và Macro( ca anh? cha^n dung nua a), các bác có thể nói rõ cho em về khả năng của Nikon D70s voi Canon 350D k0 a ?

Ne^'u mua Canon 350D ma mua the^m 1 ok EF 55-200mm F4.5-5.6 gia' khoang 200$ thi co' da('t k0 a ? Co' ne^n mua ngay k0 a ? hay la do*i. chup. 1 thoi gian cho quen roi na^ng ca^'p sau a ?
    ( ca'c bac ma tra loi la co' thi chac em lai fai nhin. a(n nhin. tie^u nu*a~ roi ;)

Mong cac ba'c bot chut thoi gian tu* van cho em voi a.

Em vô cùng cảm ơn các bác !

Canon Pro 1 là p&s không có khả năng thay đổi đổi lens nên tốt nhất bạn đừng mua cái này.
    Còn về D70s và 350D thì có rất nhiều so sánh trên net, nếu thông số nào bạn ko hiểu rõ thì post lên. Riêng mình thì có 1 số ý kiến sau. 2 con này mỗi cái có những ưu và khuyết điểm khác nhau. Cách tốt nhất là bạn chạy ra cửa hàng cầm 2 cái lên coi thử thích cái nào hơn thì mua cái đó. Em thì em không quan tâm lắm đến 6 hay 8 Mp, không khác nhau nhiều lắm. Em xài máy 4MP cũng chẳng có vấn đề gì cả.
    Muốn biết khả năng chụp macro của Canon thì bác thừ search hình của bác Ravic (chuyên gia ong bướm đấy). Còn hình macro của D70 bác thử xem vài tấm hình của em. Hy vọng có thể giúp bạn lựa chọn máy thích hợp.

Quote Được gửi bởi VPT
    Canon Pro 1 là p&s không có khả năng thay đổi đổi lens nên tốt nhất bạn đừng mua cái này.
    Còn về D70s và 350D thì có rất nhiều so sánh trên net, nếu thông số nào bạn ko hiểu rõ thì post lên. Riêng mình thì có 1 số ý kiến sau. 2 con này mỗi cái có những ưu và khuyết điểm khác nhau. Cách tốt nhất là bạn chạy ra cửa hàng cầm 2 cái lên coi thử thích cái nào hơn thì mua cái đó. Em thì em không quan tâm lắm đến 6 hay 8 Mp, không khác nhau nhiều lắm. Em xài máy 4MP cũng chẳng có vấn đề gì cả.
    Muốn biết khả năng chụp macro của Canon thì bác thừ search hình của bác Ravic (chuyên gia ong bướm đấy). Còn hình macro của D70 bác thử xem vài tấm hình của em. Hy vọng có thể giúp bạn lựa chọn máy thích hợp.
    Cam? o*n ba'c VPT da~ tu* van giu'p em. Ca'i Canon Pro1 thu+c. ra cung co the gan them lens nhu*ng vua i't loai vua da('t.
    Sau 1 tho*`i gian lu*o*n. lo*` tre^n ca'c forum thi` em cung ngo^. ra duoc nhieu dieu va` quyet dinh chon con 350D.
    Kinh mong cac Mod khoa topic nay lai cho em luon a.

Chúc mừng bác đã chọn được máy ảnh vừa ý.
    Topic khóa theo yêu cầu của Encarta.

Happy shooting.

XichLo
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net