Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Xin tư vấn mua máy ảnh Nikon

Quote Được gửi bởi tourane
    Thế các bác cho mình hỏi thêm 1 chút nha, F50/N50 và F55/N55 có gì khác nhau? máy nào ngon hơn ạ?
    F50 và N50 hoàn toàn giống nhau, chỉ khác cái ký hiệu chữ cái đầu; Nikon marketing dòng F là cho thị trường châu Á và Âu còn N cho thị trường Mỹ. Các dòng máy khác cũng thế.

N55 là dòng máy cải tiến của N50 nên đương nhiên tốt hơn
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Thế Bác Tourane có muốn mua F90X của Em ko? Em để cho Bác body (ko kèm Grip) là 5tr. Được thì Bác gọi Em
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Cám ơn bác ruanweixin, tui chỉ có vốn khoảng 200USD thôi à, cao quá thì không có tiền mua bác ạ, bác cố tìm cho tôi cái Nikon nào kể cả lens khoảng này là ok
    D700s + Nikkor 12-300 f/2.8 VR Nano

Quote Được gửi bởi tourane
    Cám ơn bác ruanweixin, tui chỉ có vốn khoảng 200USD thôi à, cao quá thì không có tiền mua bác ạ, bác cố tìm cho tôi cái Nikon nào kể cả lens khoảng này là ok
    Thế tại sao bác không lấy cái F55 của bác manhngo ấy, F55 vừa chơi vừa học củng OK rồi, tuy hơi nhẹ và không ngầu lắm. Tầm giá đó không đắt lắm đâu bác ạ!(không phải cò đâu nhá). Năm trước tôi có đẩy đi một em giá 2.6T đấy bác.
    Hay bác có thích Minolta không? màu đen và nhìn ngầu hơn. giá thì cũng thế thôi. Bác cần PM cho tôi.

Tôi có xem thử N75/F75 made in Thailand và lend Japan, tuy nhiên, khi nhìn vào lỗ ngắm thì không thấy các ô khung lấy nét, mặc dầu có điều chỉnh manual focus nhưng trong ống kính vẫn không thấy rõ nét của chủ đề, hỏi họ thì họ nói loại này canh nét tự động, nhưng nhìn vào chủ đề mà không thấy rõ đường nét, xa gàn gì cũng thế thì lạ thật. Mình không rõ vì sao, người bán cũng không rành, mặc dầu máy đang còn trong hộp chưa chụp lần nào. Mong các bác giải thích hộ, cám ơn!
    D700s + Nikkor 12-300 f/2.8 VR Nano

Bác tourane phải làm quen với cách lấy nét của máy AF đi thôi, trên đấy không còn split screen mate như dòng máy manual nữa bởi vì nhà sản xuất đã tính toán là người dùng sử dụng chủ yếu là lens AF. Ngoài ra khung ngắm của dòng máy AF sáng hơn Manual focus camera. Để lấy nét trên N75 thì bạnxoay vòng tiêu cự cho đến khi nào ảnh rõ và trên khung ngắm có hiện lên chấm tròn màu xanh Green là In focus, tập một hồi là quen

Ngoài ra lưu ý là N75 không support manual focus lenses cho việc metering

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123