Trang 1 / 76 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 753

Chủ đề: Pentax với lens "for"

Pentax với lens "for"

Nhìn đi nhìn lại, chưa thấy topic nào dành cho các loại lens "for" trên body Pentax.
    Trong khi đó, thực tế, mình thấy nhiều lens "for" Pentax nhưng chụp cũng hay phết!

Đôi khi hoa dại đẹp hơn cả hoa... khôn, các bác ạ!
    Chẳng hạn như cái lens này: Sigma 75-200mm f/3.8 for Pentax

Một tấm chụp hoa thuốc phiện ở Mộc Châu trong chuyến đi Sơn La hồi đầu năm:

Các bác có cái lens "for" nào hay, vào đây chơi chung nhá!
    Miễn là không phải lens của hãng Pentax, vậy thôi!

Mời các bác!

Không ngờ con Sigma này chụp cho ra chất ảnh ngon thế này, GC nhỉ? Ở chỗ em có người rao bán mãi con này 100eu cả nửa năm mà chả ai mua, hay là... :D
    Pentax...

@Jadoremu: Bạn là Duy, hiện ở Pháp phải không nhỉ? Mình nhớ hình như có lần bạn sang Thụy Sĩ chơi với bác Hungdong?
    Gửi bạn cái link này để bạn thấy cái lens này "chất" thế nào. Và lúc ấy, bạn thấy 100eu là đắt hay rẻ.
    Mình thì thấy phải có "căn duyên" lắm mới gặp được nó trên giang hồ.
    Người ta săn nó ở khắp mọi nơi. Đồn rằng, nó là lens Sigma làm thuê cho CZ rồi giữ nguyên công thức làm thành lens "for" cho các hãng, nhưng "for" Pentax là hiếm có khó tìm nhất!
    Chả biết có phải vậy không, nhưng ai có nó rồi thì không muốn chia tay nữa.
    Bạn xem thử nhé!

http://forum.xitek.com/showthread.php?threadid=619624

Chúc bình an!

em đặt gạch con này rồi hen anh, khi nào ko còn lưu luyến em nó nữa thì kêu e nha,
    CŨng là sigma nhưng là 24 1.8

DREAM DREAM DREAM

em xem cái link Cụ gởi mà nhức hết cả mình, cái lens này công nhận rất là căng ạ.

@ GC skd268: thật vinh hạnh khi được giáo chủ nhớ tên, đúng là em ạ! Em cũng từng ngồi lai rai với anh ở Hà Nội nhưng cũng lâu rồi, chắc là anh không nhớ! Về con Sigma này, em cũng có lần được xem ảnh của nó nhưng chưa thật sự ấn tượng, xem xong link anh gửi, phải đổi ý ngay! 100eu với nó em nghĩ là không đắt, quan trọng là mình thích thôi ạ! Em sẽ liên lạc với người bán, nếu mua được sẽ chia sẻ ảnh với mọi người! Em cảm ơn anh!
    Pentax...

Talking

Các bác ơi, lense for thì có rất nhiều. Nếu tất cả bỏ chung vào đây thì có mà loạn xị ị . Yem có ý kiến để topic này dành cho lense của Sigma (trước khi quá muộn, hic). Yem trước đó cũng đã có một topic cho lense Tamron Adaptall rồi, bác nào có thì mới vô đó. Mong các bác nhiệt tình ủng hộ cho ý kiến này của em, và cho cả cái rổ "Lense Database" của bác Trứng nữa ạ.:11:

Ôi, hồi xưa thấy bác tranthuy giới thiệu em Sigma 75-200 này, thì em đã lên cơn thẩm du thiết bị định mua, nhưng ngặt nỗi nó nặng quá. Giờ bác skd post lên làm con bệnh thẩm du của em lại nổi lên.

Em test ảnh cái lens mới

Sigma 30 1.4

Ôi bác vietlh81 có con Sigma 30f1.4 này à, mấy hôm nay mình bị vật vã con này dữ lắm mà tìm không ra hàng. Ở VN hình như chưa có con nào bác ơi. Bác cho mình xin vài nhận xét về cái lens này nhé. Thanks!

Kr + sigma 28-70f2.8

Trang 1 / 76 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng