Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Nên mua Pentax K5ii + kit hay là k5 + lens tốt hơn cho newbie

Nên mua Pentax K5ii + kit hay là k5 + lens tốt hơn cho newbie

Chào các bác. Lưc đầu em tính mua k-30 để thoả mãn nhu cầu chụp ảnh, nhưng qua sờ mó thì k-30 chưa phù hợp với sở thích của em, nhỏ quá và không có màn hình phụ. Giờ em lại lăn tăn giữa k5 và k-5ii. Theo em được biết thì k5 5-7k shot giá khoảng 7.5tr, k5ii 10k shot giá khoảng 10tr. Em có tối đa 13tr. Mong các bác tư vấn cho em về bộ gear tốt nhất trong tầm giá. Về nhu cầu chụp: em chủ yếu thích phong cảnh và chim cò cũng như chụp giá đình. Mong các bác tư vấn để cuối tháng em đi dạo shop cưới vợ :D

Chào Bác Backupauto

-Điểm khác biệt lớn nhất của K-5 II so với người tiền nhiệm K-5 đó là cảm biến lấy nét SAFOX X mới. Sensor này được thiết kế để hoạt động trong môi trường thiếu sáng tốt hơn, đặc biệt khi dùng với các ống kính khẩu lớn hơn f/2.8.
    - K5ii được loại bỏ bộ lọc răng cưa làm tăng độ sắc nét của hình ảnh, thay vì K-5 thì không.
    - Cả 2 model đều ngưng sản xuất nên Bác cần lựa chọn cho mình bộ gear thích hợp nhé. Nếu cần thêm thông tin gì thì cứ alo trực tiếp em nhé (0909.13.43.26)- Mẫn.
    Thân !!
    Just like a shyness man with old camera on hand
    0909.13.43.26- Ngô Hoàng Mẫn

nên k5 bạn ơi, nếu là K5 iis bỏ bộ lọc răng cưa thì lấy k5 iis hơn, còn K5ii thì thôi, chơi K5 + lens tốt oki hơn :D ( k5ii chưa bỏ bộ lọc răng cưa )

Khuyên bác nên chơi K5 + sigma 17-50 f2.8 HSM + flash , cỡ 13tr , hoặc bỏ flash đi cũng được :D

em chụp không cần in lớn thì lớp lọc AA có quan trọng không các bác. Em chỉ rửa khổ ảnh để album thôi, số còn lại thì lưu file trong máy tính. Cái em cần nhiều nhất là tốc độ lấy nét trong điều kiện thiếu sáng (lens em sẽ đầu tư sau) và khả năng cân bằng trắng tốt

thế thì bạn lấy k5ii đi, vì tốc độ lấy nét của nó hơn đấy . còn cái lớp lọc kia nó chỉ là giúp chi tiết ảnh hơn . 10tr body bạn mua được k5iis rồi nhé
    Quote Được gửi bởi Backupauto View Post
    em chụp không cần in lớn thì lớp lọc AA có quan trọng không các bác. Em chỉ rửa khổ ảnh để album thôi, số còn lại thì lưu file trong máy tính. Cái em cần nhiều nhất là tốc độ lấy nét trong điều kiện thiếu sáng (lens em sẽ đầu tư sau) và khả năng cân bằng trắng tốt

vậy k5ii/iis nên mua con nào. Và giá sẽ ra sao, em ở Tp.HCM nên mua ở đâu ??? Cảm ơn các bác nhiều

Quote Được gửi bởi Backupauto View Post
    vậy k5ii/iis nên mua con nào. Và giá sẽ ra sao, em ở Tp.HCM nên mua ở đâu ??? Cảm ơn các bác nhiều
    Nên mua K5iis hơn ạ . mua thì a có thể vào đây đăng tin tìm mua
    https://www.facebook.com/groups/PentaxMegaMall/