Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 39

Chủ đề: PREWEDDING PHOTO--Lần đầu cũng như lần cuối.

mẫu xấu lấy đâu ra ảnh đẹp hả bác.
    MRMRDINH

công nhận CD-CR đơ thật!

Sao pro không chụp ống wide để tập trung vô hậu cảnh hơn là mặt CD

bác huythuong1 comment chuẩn. thực ra người chụp chọn góc đẹp của CD-CR là 1 phần, ngoại hình CD-CR là 1 phần, 1 phần nữa là cách diễn xuất có tự nhiên hay ko, tóm lại phụ thuộc nhiều vào CD-CR

album này em mạn phép báng bổ nhưng quả thật CD ẹ quá :( diễn cũng ko tự nhiên. mà sao bác ko chụp wide nhỉ, cũng cải thiện đc về phần hạn chế nhan sắc của CD

Quote Được gửi bởi huythuong1 View Post
    cô dâu mặt đau khổ quá có thể do cái khuôn mặt người ta như vậy .giống cầu thủ ashavin của arsenal.khó chụp lắm ko dễ ăn đâu
    Comment hay nhất tháng. ....
    Chỉ một lần được sống.... và chắc là cũng chỉ có 1 lềnh được chụp ảnh cưới he he!.....

Chít rồi, em cũng chuẩn bị chụp ảnh cưới, em và vợ cả đều xấu như nhau, chụp ra mà xấu như vầy chắc cũng bị các bác chém ko nương tay ^^

pác chụp với D80 và ống 35mm-1.8 đc ảnh như vậy là quá gôd rồi !!!

Đúng là tai nạn nghề nghiệp mong bác chủ đừng nản, có nhiều lý do để bộ album người ta không ưng nhưng công nhận CD xấu không đỡ được, mà cơ khổ xấu thì đã đành rồi nhưng nói lại không nghe cái này mình gặp rồi làm cụt hết trơn cảm hứng. Thôi bác ạ cứ chụp tiếp đi, cố luyện cho tinh thần nó lỳ trước cái xấu, nếu bác có kinh nghiệm tốt hơn thì dù xấu bác vẫn làm cho chấp nhận được (muốn có kinh nghiệm phải chụp nhìu vào). Tạm thời rút ra được kết luận thế này:
    _Không nên làm gì miễn phí, tôi chụp cho họ hàng cũng luôn nói trước là "không phải rẻ hơn chỗ khác mà là tốt hơn chỗ khác". Cái gì miễn phí họ sẽ có tâm lý của miễn phí, mà sản phẩm ra không đẹp chính ta phải chịu trách nhiệm.
    _Bác cố gắng luyện tập thêm đừng bỏ, vạn sự khởi đầu nan. Người đi chụp ảnh không phải chỉ đơn giản là giơ máy lên chụp, chúng ta là người tạo nên không khí của buổi chụp, phong cách của album, xấu thì chụp kiểu xấu (kiểu cơ bản), đẹp thì khỏi nói phơ thôi ^^!
    Chúc bác may mắn và để ý góc cảnh + back một chút nhìn không đẹp.

Kỹ thuật của bác thì tốt quá rồi, miễn bình loạn )

Nhưng còn vụ bố trí dáng điệu, tư thế và phục trang của CD-CR thì chưa ổn lắm
    Đặc biệt là những chi tiết như : nếp gấp của ống tay áo, vị trí bàn tay, ngón tay, ...

Nói chung là cũng khá khó nếu mẫu chưa biết cách phối hợp với mình bác nhỉ
    (Cái vụ này mỏi miệng phết đấy)

em thấy CD cười gượng vậy bác, chac là do căng thẳng hả?

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng