Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: 500D + Fix 50/1.8 - chụp ngược sáng cần xin ý kiến

500D + Fix 50/1.8 - chụp ngược sáng cần xin ý kiến

Mình chụp tấm này ngược sáng, thằng bạn nó nói là bị cháy. Mọi người xem và cho ý kiến giùm mình nhé. Mới cầm máy được gần 1 tháng thôi. Ảnh chỉnh ánh sáng bằng picasa hehehe đang tập ps.

Canon 500D + fix 50/1.8
    iso 200 + 1/200s + flash cóc.

Hậu cảnh gần như cháy hết bác ạ
    Nothing ...

Quote Được gửi bởi anhht1611 View Post
    Hậu cảnh gần như cháy hết bác ạ
    Thank bác, vậy là cháy...nhưng mà sao mình vẫn thích cháy cháy như vậy..hehee

vậy set lai như thế nào để chụp vậy..khép khẩu + giảm iso? tăng tốc không được vì 1/200s là tốc độ ăn flash của máy òi..

mua cái flash rời í. sẽ tăng speed vô tư

Mặt mẫu đủ sáng rồi bác ạ. Bác set khẩu f=4 và tiến gần mẫu thêm tí nữa thì mình nghĩ là vừa.

chưa thấy bác nói để khẩu bao nhiêu , tăng khẩu lên tí em nghỉ sẽ ổn , bác có muốn biết hình cháy chổ nào thì mở chế độ highlight alert ( enable ) lên , tấm này em nghỉ hậu cảnh cháy gần sạch , có thể cháy luôn cái trán và rìa áo
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Quote Được gửi bởi AndyTran2612 View Post
    chưa thấy bác nói để khẩu bao nhiêu , tăng khẩu lên tí em nghỉ sẽ ổn , bác có muốn biết hình cháy chổ nào thì mở chế độ highlight alert ( enable ) lên , tấm này em nghỉ hậu cảnh cháy gần sạch , có thể cháy luôn cái trán và rìa áo
    Mình để khẩu 2.5, hehe muốn back ground nó nhòe ấy mà..bật highilight alert thi thấy mẫu không cháy mà back ground với rìa mẫu cháy.

Quote Được gửi bởi dungtc View Post
    Mặt mẫu đủ sáng rồi bác ạ. Bác set khẩu f=4 và tiến gần mẫu thêm tí nữa thì mình nghĩ là vừa.
    Mình đang để khẩu 2.5, đống lại nó giảm hiệu ứng xóa phông thì sao bác. Có cách nào không đóng mà chụp được không? Hay là dùng flash rời như bác Sayhicanon nói...vì hình như 1/200 là tốc độ ăn đèn của flash cóc..

Quote Được gửi bởi brightsea2001 View Post
    Mình đang để khẩu 2.5, đống lại nó giảm hiệu ứng xóa phông thì sao bác. Có cách nào không đóng mà chụp được không? Hay là dùng flash rời như bác Sayhicanon nói...vì hình như 1/200 là tốc độ ăn đèn của flash cóc..
    Mình có đề nghị bác lại gần mẫu thêm chút nữa, vừa đảm bảo đủ sáng cho mặt mẫu khi khép khẩu nhỏ hơn, vừa tạo cả hiệu ứng xóa phông theo ý bác. Thế bác có biết những yếu tố nào ảnh hưởng đến DOF không? Khoảng cách càng gần thì DOF càng mỏng đó bác.

Quote Được gửi bởi dungtc View Post
    Mình có đề nghị bác lại gần mẫu thêm chút nữa, vừa đảm bảo đủ sáng cho mặt mẫu khi khép khẩu nhỏ hơn, vừa tạo cả hiệu ứng xóa phông theo ý bác. Thế bác có biết những yếu tố nào ảnh hưởng đến DOF không? Khoảng cách càng gần thì DOF càng mỏng đó bác.
    Nhưng lúc đó có phải set giảm độ sáng của đèn không bác, mình sát quá thì sợ flash làm cháy cả mặt...