Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: xin chỉ em cách chụp xóa phông trên tz7

xin chỉ em cách chụp xóa phông trên tz7

em mới mua máy pana tz7 nhưng không biết cách chụp xóa phông làm sao. xin mọi người giúp đỡ. chân thành cám ơn

Mình là Newbee của diễn đàn này nhưng vì không thấy ai chỉ cho bạn cả nên mình xin mạn phép nhé

1) Lumix TZ7 là máy "du lịch" có ống kính Wide 25mm - 300mm nên hầu như không "xoá phông" được như bạn nghĩ khi xem ở những topic "ngoài kia"

2) cách duy nhất để bạn có thể chụp xoá phông như thế này

là:

2.1 chuyển về SCN --> chọn closer
    2.2 zoom hết 12x (nó mặc định khi bạn chọn closer)

Và bấm chụp vật thể - background cách khoảng 5m sẽ được xoá

Bạn xem thêm thông tin ở đây nhé http://dpnow.com/5973.html

cám ơn bạn rất nhiều. tiện thể có thể cho mình hỏi thêm sao trên máy tz7 có đến 3 lựa chọn scn. không hiểu sự khác nhau giữa 3 chức năng đó là gì

cho mình ké với đỡ phải lập topic ^^. Máy canon ixus 100is có chụp xóa phông được ko vậy?

Quote Được gửi bởi fancifulmoon View Post
    cám ơn bạn rất nhiều. tiện thể có thể cho mình hỏi thêm sao trên máy tz7 có đến 3 lựa chọn scn. không hiểu sự khác nhau giữa 3 chức năng đó là gì
    May mắn là con nhóc nhà mình có máy này (bọn teen hiện nay rất thích máy này để ... tự sướng ... trong toilet! potay)

đúng là TZ7 có 03 chế độ Scene Mode là SCN (có 15 lựa chọn khác nhau tự động do máy setup mặc định ... bạn chỉ lựa chọn theo từng hoàn cảnh) và MS1 MS2 là chế độ SNC do máy và người dùng cùng thiết lập ghi nhớ lại (tạm thời bạn không cần quan tâm đến MS1 và MS2)

Bạn chỉ cần quan tâm đến SCN - Closeup + AF Tracking thôi cho câu hỏi chụp xóa phông của bạn

cho mình hỏi closer nó nằm ở đâu vậy. mình kiếm trong phần scn sao không thấy

Muốn xóa phông bằng máy PnS (bị giới hạn về khả năng của máy và ống kính) thì chỉ còn các cách sau:

- Máy càng gần mẫu xóa càng tốt và ngược lại
    - Máy zoom càng xa xóa càng tốt và ngược lại
    - Background càng xa xóa càng tốt và ngược lại