Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 37

Chủ đề: Đang định đào tẩu sang Pentax nhờ các bác tư vấn

làm con K20 mà chơi cho nó prồ, đảm bảo đập D90 chết dí, kể cả khoản tiết kiệm được rất nhiều thứ khi chơi về lâu về dài...

Em nhận tiện topic đang đông người theo dõi xin hỏi các bác chơi pentax lâu năm 1 vấn đế thế này.
    Em có con K20D nhưng ở phần tem của máy ko có chữ assembled in phillipin, bình thường ko để ý nhưng hôm nọ cầm 1 con K20 của anh bạn thấy nó có ghi thế, đâm ra hơi băn khoăn không hiểu vậy con K20D của em là hàng gì ạ, có vấn đề gì ko các bác.
    Thanks.

Cứ giữ D90 dùng cho lành bác ạ, sau này dư dả hãy sang Pentax.
    Hidden Dragon Group

@vinacafe: Lăn tăn làm gì, cứ chụp ra hình đẹp là được. Con của bác được lắp ráp ở China. Rõ khổ, một nước to như thế, có nền kinh tế đứng thứ hai thế giới vậy mà khâu lắp ráp thôi cũng không được các hãng cho phép gán tên lên trên sản phẩm. Ôi hai tiếng China, một lần mất tín ... vạn lần mất tin!

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    không, trừ khoản noise và màu mè ra thì tất thảy những cái còn lại K-x gọi d90 bằng cụ luôn
    cụ trứng làm thế nài a e Ni vào ý kiến thì chít )

Quote Được gửi bởi smilingman82 View Post
    cụ trứng làm thế nài a e Ni vào ý kiến thì chít )
    bác trứng nói đúng rồi còn gì.
    - noise d90 ko hơn k-x bao nhiêu -> kx ko gọi d90 bằng cụ dc.
    - màu mè mỗi người 1 ý -> kx cũng ko gọi d90 bằng cụ dc
    - còn tất cả các thứ khác d90 hơn kx nhiều -> kx gọi d90 bằng cụ chứ gì nữa

Quote Được gửi bởi vinacafe View Post
    Em nhận tiện topic đang đông người theo dõi xin hỏi các bác chơi pentax lâu năm 1 vấn đế thế này.
    Em có con K20D nhưng ở phần tem của máy ko có chữ assembled in phillipin, bình thường ko để ý nhưng hôm nọ cầm 1 con K20 của anh bạn thấy nó có ghi thế, đâm ra hơi băn khoăn không hiểu vậy con K20D của em là hàng gì ạ, có vấn đề gì ko các bác.
    Thanks.
    Theo mình nghĩ thì hàng của bác là hàng Sài Đồng, not pass QC hoặc tuồn lậu.... :p Pentax thì kinh tế và chất lượng ở mức hòa hợp.. Các bác dùng lâu sẽ say đắm thôi..

Quote Được gửi bởi zikoh View Post
    Theo mình nghĩ thì hàng của bác là hàng Sài Đồng, not pass QC hoặc tuồn lậu.... :p Pentax thì kinh tế và chất lượng ở mức hòa hợp.. Các bác dùng lâu sẽ say đắm thôi..
    sài đâu mà sài bác, đấy là hàng mần ở China chứ ko phải Philipin, thế thôi, nhiều bác thấy mần ở China thì sợ lên sợ xuống, thực chất hàng đã bán ra đã qua khâu kiểm tra chất lượng rồi nên em thấy xài như nhau thôi, bác đừng lăn tăn gì cả
    DREAM DREAM DREAM

Suy nghĩ kỹ trước khi quyết định bác chủ ơi. Em từ ngày sưu tầm đống xoay xoay vặn vặn M42, lên mạng đọc review quết định làm một em K10D, chụp với đám M42 rất phê, đo sáng ok. Màu pentax chụp hoa lá cành theo mìnnh rất đẹp. Nếu bác thích pentax và MF len nên đào tẩu. Hihi, em vẫn giữ lại bộ gear Canon 50D, chụp chân dung, chơi M42 trên 50D không phê bằng chơi với Pen (cái này các tiền bối Pen đã viết nhiều rồi). 

bác thích thì cứ đào tẩu wa pen , khi nào xài chán thì đào ngũ hehe
    coi như có thêm kinh nghiệp xài máy, em cũm mới từ Ca->Pen nè

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng