Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Mẹo nhỏ khi dùng triger Pixel TF 361 (Canon) và TF 363 (Sony)

Post Mẹo nhỏ khi dùng triger Pixel TF 361 (Canon) và TF 363 (Sony)

Chả là em dùng TF 363 for Sony lắp A900 còn bạn dùng TF 361 for Canon lắp 5D MarkII đánh đèn Sony F58 và Canon 580EXII chụp trong phòng.

Hôm trước cũng đã gặp tình trạng 2 phát với 2 thu nhưng đôi lúc đèn không nổ mà không hiểu nguyên nhân tại sao.
    Hôm nay cũng giống hôm trước khi cần đánh đèn thì thỉnh thoảng lại tịt và em tìm đc nguyên nhân rất buồn cười. Hóa ra là khi bạn em nhá nét mà chưa chụp thì em không tài nào điều khiển đc cục nhận và đèn không đánh đc, ngược lại cũng vậy bạn em cũng chịu ko đánh nổi )
    Bực mình em lấy luôn cục phát for Sony cắm thêm adapter lắp vào 5D MarkII và cục phát for Canon cũng cắm adapter lắp vào A900 thế là đánh ầm ầm ko trượt nhát nào hết. Vấn đề là nó nằm ở chân nhận tín hiệu từ body của cả 2 cục phát.

Bác nào đang dùng mà cũng gặp tình trạng như em thì thử dán che mấy chân tín hiệu của cục phát đi xem sao nhé, chỉ chừa lại chân kích nổ thôi
    Chúc vui!
    Alpha 900

Flickr

cám ơn anh H, 1 kinh nghiệm vô cùng thú vị và bổ ích
    Sony Alpha

Ớ em lỡ tống khứ hết cả 2 bộ đi rồi :(
    [A500 cùng quỷ lùn và chân dài]
    Đang chờ FF mới.

ha ha ha, cái này là do tín hiệu wake up đây mà, trước giờ em cũng ko nghỉ vụ wake up này chèn sóng nữa vì toàn chơi pt 04.

Đấy sự việc tường chừng như rất phức tấm ấy thế mà lại rất đơn giản
    Alpha 900

Flickr