Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 43

Chủ đề: Pentax *ist DL

Pentax *ist DL

Sau 1 thời gian tìm hiểu máy ảnh số, newbie chập chững bước vào con đường tội lỗi với số vốn ít ỏi. Đã dạo qua Ca - Ni nhg quyết định dừng bước với Pen.Mới đầu định làm 1 em K10d hoặc bèo thì cũng K100d, nhg nghía qua hàng cầm đồ tự dưng thấy 1 e *ist DL + lens 28-105 giá cả lại phải chăng ( 3tr5 -.-) nên máu chiến luôn.
    Nhg có 1 vài thắc mắc muốn hỏi các bậc tiền bối:
    - con này có thông số kĩ thuật thế nào? cũng 6. như K100D nhg hình như kém hơn nhiều.
    - con này có thể lắp những lens nào?các bác có thể tư vấn cho e đc ko ạ

Thông tin bạn muốn hỏi có rất nhiều trên mạng. Bạn có thể tự tìm được.
    Mình đã dùng qua *istDL và thấy em nó dễ dùng, nếu đem so sánh giá/tính năng thì giá đó là tốt rồi bạn ạ. Tuy không thể bằng K100D nhưng rất phù hợp cho người mới làm quen với Pentax (mình bắt đầu với Pen bằng em này đấy).

Tặng bạn một tấm chụp với em nó để bạn có thêm tự tin nhé.

k10d giờ hiếm rồi, con này còn hiếm hơn nhìu , nếu muốn mua istD thì hỏi anh caravan ấy , hình như rao bán ko được nên vẫn giữ xài :D

Quote Được gửi bởi Mtax View Post
    Thông tin bạn muốn hỏi có rất nhiều trên mạng. Bạn có thể tự tìm được.
    Mình đã dùng qua *istDL và thấy em nó dễ dùng, nếu đem so sánh giá/tính năng thì giá đó là tốt rồi bạn ạ. Tuy không thể bằng K100D nhưng rất phù hợp cho người mới làm quen với Pentax (mình bắt đầu với Pen bằng em này đấy).

Tặng bạn một tấm chụp với em nó để bạn có thêm tự tin nhé.

Cảm ơn bạn nhiều rất vui đã là 1 thành viên của Pentaxian

Quote Được gửi bởi anti war View Post
    k10d giờ hiếm rồi, con này còn hiếm hơn nhìu , nếu muốn mua istD thì hỏi anh caravan ấy , hình như rao bán ko được nên vẫn giữ xài :D
    Mình mua đc nó r bạn ạ ^^ chỉ là chưa biết rõ về thông số kĩ thuật nó thôi.vừa tìm đc cái review này:
    http://www.dpreview.com/news/0506/05...entaxistdl.asp
    - Em nó chỉ có 3 điểm lấy nét
    - xài lens ngàm K
    - Hqua e đọc ở 1 bài nào đó em này chụp rất nhiễu nhg mình thích chụp iso thấp, đủ sáng nên cũng ko là vấn đề lắm.

==> với ng mới như e thì đây là 1 sự ựa chọn hợp lí

3 điểm lấy nét/đo sáng của *istDL là đủ rồi bạn, nhiều điểm quá ---> rối. Với lại mới chụp thì thường chỉ tập trung focus ở điểm giữa. Chúc mừng bạn bây giờ là một Pentax user nhé. Hê hê, vậy là mình đã lôi kéo thêm đc một fan về cho gia đình nhà Pen.

bạn hqd post ảnh em nó chụp lên coi,hjhj

Quote Được gửi bởi hqd276 View Post
    Sau 1 thời gian tìm hiểu máy ảnh số, newbie chập chững bước vào con đường tội lỗi với số vốn ít ỏi. Đã dạo qua Ca - Ni nhg quyết định dừng bước với Pen.Mới đầu định làm 1 em K10d hoặc bèo thì cũng K100d, nhg nghía qua hàng cầm đồ tự dưng thấy 1 e *ist DL + lens 28-105 giá cả lại phải chăng ( 3tr5 -.-) nên máu chiến luôn.
    Nhg có 1 vài thắc mắc muốn hỏi các bậc tiền bối:
    - con này có thông số kĩ thuật thế nào? cũng 6. như K100D nhg hình như kém hơn nhiều.
    - con này có thể lắp những lens nào?các bác có thể tư vấn cho e đc ko ạ
    Để tìm hiểu thêm về *ist DL này bạn có thể tham gia hội cùng với ae để chia sẻ nhé. ae thường hay gặp nhau vào cuối tuần
    Hà Nội: Nghĩa 0913 235 036
    Sài Gòn: Viên 0987 558 558

Thân!

Demo vài tấm chụp = e nó :D Hình đã resize.

@Bác TCI có nick YH hoặc Skype ko ạ :D

Còn 1 điều nũa là hình như con DL này ko có chống rung = cảm biến à? :-s
    PENTAX: ng già ai ai cũng biết, trẻ thì ko mấy ai nge, nhưng ... hãy thử đi rồi biết!

dòng này chụp nơi thiếu sáng thì hơi yếu bác ạ. Còn chụp ngoài trời thì chẳng thua ai cả. Gửi bác cái link hình em mới chụp bằng con istDS cùi như không thể cùi hơn: http://www.flickr.com/photos/47176887@N05/

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng