Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: sound trigger, anh em nào hứng thú thì nhào vô

sound trigger, anh em nào hứng thú thì nhào vô

vomo71i mod xong cái sound trigger, có tiếng động thì nó kích, để mai mua đồ về đập chụp thử chơi, bà con nào hứng thú thì nhào vô nhé, chi phí tầm 30 - 40k
    http://www.youtube.com/watch?v=IMoSJyiV-LU
    Được sửa bởi nnk lúc 09:07 PM ngày 30-11-2010

cái này trông vui quá nhỉ. mà chắc chỉ xài trong studio, trong nhà hoặc những nơi rất yên tĩnh được thôi
    Sony Alpha

Quote Được gửi bởi duongyen View Post
    cái này trông vui quá nhỉ. mà chắc chỉ xài trong studio, trong nhà hoặc những nơi rất yên tĩnh được thôi
    có biến trở chỉnh độ nhạy, tuy nhiên nhiều tiếng ồn quá thì cũng khó dùng + nhạy hay ko 1 phần do loại mic sử dụng nữa, cái trong hình chỉ nháy khi tiếng động vang gần hoặc khi chạm tay vào board

Âm thanh thì cũng là 1 dạng tần số thôi, cứ đúng tần số là bụp bụp thôi.
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Test 1 phát chơi, tình hình là ko tìm được dây cắm thích hợp để cắm vào body nên buộc phải chơi chiêu tí xíu, set buld khẩu 32 xong bấm máy, thả xu, mà cái đèn nó hồi nhanh quá xu rơi xuống nháy 1 phát nảy lên lại nháy tiếp 1 phát nên ảnh chưa nét lắm, để tìm mua dây cắm thích hợp test lại ỏ lên chôm chén đĩa đập thử he he he

trong ảnh là xu đang nãy lên lại đấy ạ

Cái này hay quá, bác sắp thương mại hóa chưa ?

Mình cũng hứng thú với High Speed Photography và cũng định làm cái sound trigger này, sẽ theo dõi quá trình bạn làm để học hỏi !

Mà sao lại bỏ vào box Sony thế này?
    Được sửa bởi implosion lúc 12:53 PM ngày 01-12-2010
    Think you can or think you can't , you are always right

Bác ước chừng trigger tự chế này độ trễ là bao nhiêu ạ? Em không nghĩ có thể trigger kịp để chụp chén đĩa vỡ vì ít nhất camera shutter lag cũng khá cao.
    Xem cái video của bác em không hiểu vì sao flash lại nổ khi bác thả lọ thuốc nhỏ mắt (trước khi nó chạm mặt bàn)?
    Bác nào dùng Canon thì em có thể chỉ cho cách trigger qua máy tính. Cách này có thể chỉnh được rất nhiều thứ nhưng bất lợi là độ trễ hơi cao.
    Được sửa bởi rong_choi lúc 01:00 PM ngày 01-12-2010

Quote Được gửi bởi rong_choi View Post
    Bác ước chừng trigger tự chế này độ trễ là bao nhiêu ạ? Em không nghĩ có thể trigger kịp để chụp chén đĩa vỡ vì ít nhất camera shutter lag cũng khá cao.
    Xem cái video của bác em không hiểu vì sao flash lại nổ khi bác thả lọ thuốc nhỏ mắt (trước khi nó chạm mặt bàn)?
    Bác nào dùng Canon thì em có thể chỉ cho cách trigger qua máy tính. Cách này có thể chỉnh được rất nhiều thứ nhưng bất lợi là độ trễ hơi cao.
    Chụp ảnh Hi Speed thì không dùng trigger để kích shutter đâu bác rong_choi ơi. Phải dùng để kích flash, vì duration của flash là rất nhanh, đủ để bắt dính chuyển động. Phòng tối + tốc độ B rồi kích flash .
    Think you can or think you can't , you are always right

Quote Được gửi bởi silencer2jp View Post
    Cái này hay quá, bác sắp thương mại hóa chưa ?
    he he eh em mới làm hôm qua bác ơi, chưa có ý định thưong mại ở đây ạ, vì mới làm tét chơi thôi ạ

Quote Được gửi bởi implosion View Post
    Mình cũng hứng thú với High Speed Photography và cũng định làm cái sound trigger này, sẽ theo dõi quá trình bạn làm để học hỏi !

Mà sao lại bỏ vào box Sony thế này?
    He he he quéo còm bác, em chơi sony nên bỏ luôn vô sony chứ chả biết bỏ đâu cho đúng ( sẵn tiện câu view bõ sony luôn ấy mà )

Quote Được gửi bởi rong_choi View Post
    độ trễ thì em ko rõ, tuy nhiên theo như các chiên da mod thì g62n như tức khắc, họ còn phải lắp them mạch relay để trễ ơn nữa kia bác ạ, và trong mạch em có dùng 1 biến trở chỉnh độ nhạy -> cũng gián tiếp ảnh hưởng đến độ trễ

còn phần đèn trong video có vẻ chớp trước là vì em quay bằng phone, tốc độ hình nó chậm rì nên xảy ra tình trạng đó chứ đèn nó chỉ nhảy khi lọ thuốc chạm đất ạ, và đèn này là cái em tự chế luôn, và thêm 1 điều nữa là bác nhìn thấy như thế là do đèn nó nhảy liền tù tì mấy nhát liền nên khi nhìn thì cò vẻ nhảy trước khi rơi ạ

Quote Được gửi bởi implosion View Post
    Chụp ảnh Hi Speed thì không dùng trigger để kích shutter đâu bác rong_choi ơi. Phải dùng để kích flash, vì duration của flash là rất nhanh, đủ để bắt dính chuyển động. Phòng tối + tốc độ B rồi kích flash .
    vẫn kích shutter được bác ạ,, còn nếu sợ độ trễ cao quá ko kích được thì mình làm tiếp tới lazer trigger
    Được sửa bởi nnk lúc 06:12 PM ngày 01-12-2010

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng