Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 64

Chủ đề: ở TP HCM nơi nào bán máy ảnh uy tín

Liem Nga: Chảnh, tiết kiệm lời nói và kém tư vấn, hay hỏi lại kiểu sốc hàng, giá cao.

Hôm chủ nhật vừa rồi mình có mua ở Thanh Thúy một em Canon sx30is , thấy bác chủ tiệm là một người tốt. Hy vọng bác chủ tiệm này là nơi để anh em mình gởi gắm niềm tin.

Mình chưa mua ở Phú Quang lần nào vì bài ca "hết hàng" nhưng nghe mọi người đều nói PQ phụ vụ rất tốt. Giá thì cạnh tranh nhất SG rồi. Nếu khắc phục được nhược điểm "hết hàng", thì có lẽ PQ là lựa chọn tối ưu cho a e chúng ta. Đúng là "cái gì cũng có cái giá của nó"....... hihihi
    Được sửa bởi Thanhnghia.mba lúc 05:36 PM ngày 29-11-2010

CANON Lê Bảo Minh bác ạ. Bảo hành uy tín, dịch vụ tốt
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Mình đã từng mua ở Khánh Long. Đã từng hài lòng vì cách phục vụ của Khánh Long. Tuy nhiên, 1 thời gian sau thì có 1 sự kiện xảy ra với mình làm mình đặt dấu chấm hỏi: Sự việc như thế này:
    Cách đây 1 thời gian (khoảng 5 tháng), mình ghé Khánh Long hỏi cái Len 55 - 250 IS. Mr Lập đưa cho mình 1 cái nobox, mình ngó sơ qua rồi hỏi: "... Len này mới à anh?". Mr Lập cười mỉm và trả lời rất êm: "... Dạ vâng, hàng full new đó anh... nhưng no box". Sau đó Mr Lập quay sang tiếp chuyện 1 khách hàng khác và tạm thời không để ý đến mình...

Chưa yên tâm với câu trả lời của Mr Lập, mình quay sang hỏi Mrs Giang: "... Chị ơi! Len này xài rồi à chị?"... Mrs Giang trả lời: "... Vâng ! hàng lướt đó anh... nhưng còn tốt lắm..."

... Ô hô... Vậy là thế nào? 2 người cùng bán hàng mà mỗi người nói 1 kiểu... Thế thôi ! Mình chột dạ rồi... Chỉ những thằng gà như mình mới đi mua len rẻ tiền như KIT và 55 - 250 IS... và có lẽ Mr Lập cũng nhận định về khách hàng kiểu của mình như thế...
    ... Vậy là sau khi trả lại cái len kia mình 1 đi không trở lại...

... Kết luận của mình là:
    1) Nhìn mặt mà bắt hình dong: Đó luôn là cách tiếp cận với khách hàng của dân buôn nói chung để có phương án trả lời sao cho có lời nhất.
    2) Buôn bán thì uy tín là quan trọng nhưng lợi nhuận quan trọng hơn...
    3) Nếu đi xem LEN thì nên hỏi xem 1 cái LEN 2nd trước khi hỏi xem 1 cái newbox... Vì nếu hỏi newbox ngay thì cửa hàng họ cho xem cái 2nd mà họ nói là cái newbox thì gà gô như mình biết đường nào mà lần. Chẳng lẽ bỏ tiền ra mà chấp nhận hên xui à?
    4) Không nên tin tưởng tuyệt đối vào bất cứ 1 cửa hàng nào, trừ phi bạn phải bỏ ra 1 số tiền chênh lệch rất lớn để mua hàng Lê Bảo Minh. Nên khảo sát giá thật kỹ trước khi mua, và 1 cửa hàng chỉ có giá tốt cho 1 vài loại mặt hàng nào đó...

Mình thấy Vĩnh Hùng ở Thương Xá Tax rất ok.
    Lê Thành Tâm
    Tel: 0909 000770
    E: tam.legal@gmail.com
    YM: tam_associates

Hoằng Quân: Tư vấn tốt, nhân viên vui vẻ, hàng (Marumi, Tamron, ..) chính gốc, không sợ giả nhất là filters.
    Riêng mình, nếu mua filters thì ra chính nhà Phân Phối mà mua. Đại lý bây giờ trà trộn dữ lắm.

Em thì vote 1 vé cho Liêm Nga, em toàn mua hàng ở đấy , chị chủ tiệm nhiệt tình vui vẻ

Liêm Nga là cửa hang chán nhất tôi tưng thấy ở thế kỷ này. Ông bán hàng chảnh và nói chuyện rất vô duyên. Tôi không biết tai sao lại chảnh và có cai gi để chảnh với cái của hàng bé tí như thế. Tôi từng bị dính một chưởng ở đây và hứa sẽ không bao giờ quay trở lại nữa. Bác nào khen tốt thi khi có vân để gì hay tới đổi máy thì biết nhé
    Em thề không nói láo

Mua hàng bây giờ sướng thiệt, có trang web xem bít để tham khảo, chọn mẫu mã chủng loại so sánh => cửa hàng
    các bác mún đến cửa hàng nào thì đến nhất là ở SG, vậy nên chỉ một lời khuyên nên đến lúc cửa hàng đó vắng khách để xem thái độ bán hàng phục vụ khách và chính bản thân bác được thẩm du nhiều mẫu mã còn được chăm sóc chu đáo.

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng