Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 52

Chủ đề: Phong cảnh Đà Nẵng - Hội An - Bạch Mã - Huế

@maithanh_007: Cám ơn bác đã xem ảnh

Sau khi đến thác Đỗ Quyên mà không đủ sức đi xuống chân thác, thì mình quay ra, đến trạm kiểm lâm thì đã gần 12g trưa, do kế hoạch phải về Huế trong buồi chiều nên đành xa Bạch Mã, nghe anh dẫn đường nói để khám phá hết Bạch Mã thì phải mất 3-4 ngày. Thôi đành hẹp dịp khác. Trưa Bạch Mã sương mù lên rất dày và nhanh, đó cũng là lý do phải xuống núi gấp (Nghe nói 1 ngày thời tiết Bạch Mã thể hiện rõ 4 mùa)

#51 Bạch mã còn rất nhiều căn biệt thự được xây từ thời Pháp, có cái làm du lịch có cái bỏ hoang

#52 Con đường đèo ngay trạm kiểm lâm

#53 Chỉ chưa đến 10 phút mà con đường đó đã như thế này

#54 Đường xấu do đang làm, dốc, lại sương mù dày đặt, đã vậy lại cưỡi trên chiếc xe máy ca tàng của Tàu! Đầy cảm xúc

#55 Xuống tới chân đèo trời quang hẳn, trước khi khởi hành ra Huế, mình và cô bạn đồng hành làm hết con gà trong cái quán này đây. Đây là quán địa phương nằm gần nhà nghỉ của Bạch Mã, ngồi ăn nhậu ở trên phía dưới suối chảy róc rác, rất thú vị. Dân địa phương thường ra đây ăn nhậu và tắm suối, nên suối ở đây được dân giữa rất sạch không xã rác và phóng uế
    Được sửa bởi NamDao lúc 08:44 PM ngày 04-12-2010

#56 Ruộng lúa ở Đầm Cầu Hai

#57 Cầu Chuồi trên quốc lộ 1 từ Đà Nẳng ra Huế. Nơi đây có món bánh ướt + thịt heo quay rất rất ngon

Tiếp vài tấm Huế đây. Khúc sông An Cựu rất đẹp, êm đềm của Huế

Được sửa bởi NamDao lúc 07:05 PM ngày 08-12-2010

hình bác chụp trong em thích tấm cái cầu gần CẦU HAI của bác, bác làm em nhớ nhà quá. Quán nước bác ngồi chơi đó..là VŨNG VOI, hồi trước em cũng hay lên đó tắm chơi, nhg sau này người ta xây rồi lấn ra nhiều, còn nặn tượng con voi nữa nên ..em thôi. ;)

Trời trong chụp đẹp quá.

@Qides: Bác nhớ lầm rồi không phải Vũng Voi đâu vì ban đầu mình cũng định ghé Vũng Voi nhưng nghe nói con người làm cho nó xấu đi rất nhiều. Chổ này nằm cách nhà nghỉ dưới chân đèo Bạch Mã khoản vài trăm mét thôi bác à.

@Khanhdoan: Cám ơn bác đã xem ảnh

Tiếp với vài bức Xóm vạn đò - Huế. Thành phố Huế đã làm khu tái định cư để di dời họ đi nhưng rồi họ vẫn quay về với khung cảnh và cách sống như xưa

@bác chủ: Vậy là do em nhìn nhầm, bác thông cảm em đi cũng lâu rồi..giờ chắc ko biết cái vũng đó ra con gì luôn...
    mấy tấm sau mang tính thời sự nhiều bác nhỉ? Khu định cư này ko làm được vì lên được bờ, người ta cũng ko biết làm gì để sống, nên họ đành phải quay lại thuyền thôi. Chắc bác chụp gần cửa ĐÔNG BA, khúc cuối đường Huỳnh Thúc Kháng đó nhỉ?

èo, khu xóm chài đó làm bẩn thành phố mất, em sắp tới Huế nên mong được xem Huế là một trong những thành phố sạch đẹp nhất Việt Nam??

#65 Cổng Tam Quan chùa Từ Hiếu (nơi an nghĩ của các Hoạn Quan triều đình Huế)

#66 Những ngôi mộ hoan phế qua thời gian của các Họan Quan

Trong khuông viên chùa từ Hiếu

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng