Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 52

Chủ đề: Phong cảnh Đà Nẵng - Hội An - Bạch Mã - Huế

[QUOTE=BillNguyen;1338505]
    Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Chào bác KGP, mình rất ngưỡng mộ cảnh đêm bác chụp ở nước ngoài nên nghĩ có lẽ hiện tại bác không ở trong nước. Hóng hớt và cũng do ấn tượng hình bác NamDao, nên mình xin trả lởi câu hỏi của bác. Bạch Mã thuộc Thừa Thiên Huế, các trung tâm Tp khoảng 80km về phía Nam, trên đường vào Đà Nẵng. Trên đường Ql1, trước khi đến đèo Phước Tượng sẽ có đường rẽ bên tay phải để vào Bạch Mã. Còn Bà Nà (Nà chứ không phải là Ngà bác à) thuộc Tp. Đà Nẵng theo hướng đi ngược ra Huế. Mình không ước lượng được khoảng cách của hai địa điểm này, nhưng cũng không xa nhau lắm. Chúc bác có dịp làm một tour!
    -từ Trung tâm Tp Đa nang đến chân Ba na khỏang 30 km, sau đó đi cáp treo lên đỉnh. Trung tâm Tp Đa nang đi về hướng bắc re trái đi Ba nà, đi thẳng đến Hầm/ đèo Hải vân - đi thẳng ra Quốc lộ 1A đi Lăng cô - Huế.
    Bán: lens sigma 70-300 cho canon, 2.5 triệu, bán M42-eos .
    call 0969.0999 84(Đà nẵng)

Tôi có cảm tình với tấm No.23 (có thuyền gỗ) . Đơn giản,mộc mạc mà lại hay !

#41 Chú rùa chợp gặp trên đường đi

#42 Hoa Muôn nở dọc bên đường đèo

Em thích loạt hình Ngũ Hồ của bác Nam Dao quá.
    Bạch Mã em đến năm 2005,lúc đó em chẳng biết tí gì về chụp hình và ghé Bạch Mã chớp nhoáng.
    Thôi thì bác cho em góp vài hình ở Đà Nẵng nhé

#43.Dưới chân đèo Hải Vân (phía Đà Nẵng)

#44.Đà Nẵng nhìn từ bán đảo Sơn Trà

Màu sắc tấm 43 đẹp lắm. Cám ơn bác ananova nhé.

Ảnh phơi sáng của bác NamDao thiệt quá đã! Em có 1 kỷ niệm nho nhỏ ở đỉnh Bạch Mã, cũng xin chia sẻ cùng các bác:

Cách đây 2 mùa mưa, tháng 9/2009, em và 3 người bạn nữa cũng vì ham vé rẻ của hãng Jetstar mà lặn lội từ SG ra Đà Nẵng, rồi từ Đà Nẵng lại phi xe máy ào ào vượt đèo Hải Vân ra Bạch Mã, mới hay vì cơn bão Ketsana (?!!) sắp vào, mưa nhiều nên BQL không cho lên đỉnh núi. Cả đám tiu nghỉu chạy thẳng ra Huế ngủ 1 đêm, rồi lại quầy quả chạy ngược về vì trời bớt mưa, và xe trung chuyển lên đỉnh Bạch Mã lại hoạt động. Khắp khởi mừng thầm trong bụng, lên tới cột mốc số 0 mà lòng cứ lâng lâng. Đỉnh núi mây phủ mù mịt hiện ra mơ màng trong nắng chiều lãng đãng, con đường vòng vèo uốn lượn như trải dài vô tận trong khói sương mờ ảo. Thật là làm xao động lòng người!

Tuy nhiên, vì cơn bão đang cơn hoành hành, tối hôm đó gió thổi ào ào như gào khóc trong vô vọng, mưa trút xuống rầm rĩ, gió quật tung cửa nẻo trong khu nhà khách, đập vào tường đùng đùng như trống trận. Thật là một đêm hãi hùng! Sáng sớm hôm sau, vừa ăn sáng xong thì BQL khu du lịch lùa hết khách du lịch và cả nhân viên xuống núi đồng loạt, vì bão đã về ở Đà Nẵng và dự báo còn kéo dài nhiều ngày. Đám khách lơ ngơ tụi em còn chưa kịp xuống thác Đổ Quyên và khu vực Ngũ Hồ thì bị đưa hết lên xe phòng cháy chữa cháy (ack ack) của kiểm lâm Bạch Mã, vì đường xuống núi có đoạn bị sạt lở nghiêm trọng và cây cối ngã đổ lung tung nên xe bình thường không lên đón được...

Thế là kết thúc một cuộc khám phá ngắn ngủi, chưa trải nghiệm và ảnh ọt được gì thì bị đuổi xuống núi, hic, tiếc ơi là tiếc. Nhớ mỗi bị lũ vắt trong rừng vây vào chân hút máu, hic...

Nhưng cũng có 1 số ảnh ọt, mặc dù chỉ là ảnh lưu niệm:

Cầu Thuận Phước lung linh trong đêm trước bão...

Đầm Lập An, Lăng Cô

Dốc sương mùa trên đỉnh Bạch Mã...

Cây lá chuyển màu...

Sắc thu...

@bluesky85: Cũng nghe mọi người nói về mưa ở Bạch Mã kinh khủng lắm, may là mình không gặp. Còn về vụ vắt với đĩa thì mình trã nghiêm qua rồi. Ban đầu nó nhỏ như que diêm thế mà khi nó đã no say với máu của mình thì như ngón tay cái, nhìn khiếp lắm, mình bị cắn từ đỉnh thác Đỗ Quyên vậy mà về Huế đến chiều hôm sau còn chảy máu

Tiếp vài tấm ở Ngũ Hồ

nhiều ảnh đẹp quá
    chụp ảnh dạo !
    my f

@linlin: Cám ơn bạn

Tôi đã có dịp đi Suối 3 hồ ở Ninh Hòa, suối Tranh và suối Đá Bàn ở Phú Quốc, nhưng thất sự Ngũ Hồ đẹp hơn nhiều, hoang sơ hơn nhiều và đặc biệt sạch hơn nhiều, hầu như tôi không thấy rác trong suốt chuyến đi, có thễ nơi đây du khách còn ít tới. Đường đi Ngũ Hồ có những đoạn không thể đi được, vườn Bạch Mã làm những đoạn dây thép cặp vào thân cây rừng để du khách hay nhà nghiên cứu bám vào để di chuyển (có rất nhiều nhà nghiên cứu, sinh viên nước ngoài đến đây nghiên cứu về hệ động, thực vật nơi này). Dừng chân ăn uống và nghỉ ngơi một chút chúng tôi lại tiếp tục đi đến một điểm đến khác Thác Đỗ Quyên. Đến đỉnh thác anh dẫn đường (anh này tên Thuận, làm việc tại nhà nghỉ Bạch Mã) giới thiệu về thác và để chụp ảnh đẹp phải đi xuống chân thác với hơn 600 bật thang, tôi nghe mà rụng rời, thật sự đôi chân lúc đó không thể đi nổi nên đành đứng trên đỉnh thác chụp vài tấm.

Trên đỉnh thác Đỗ Quyên (Nghe nói mùa xuân hoa Đổ Quyên nở rộ nơi này)

Được sửa bởi NamDao lúc 07:34 AM ngày 03-12-2010

Bạn NamDao nói đúng đấy, mình đã từng đi Suối Tranh và Đá bàn như bạn, xem ảnh Ngũ Hồ đúng là thấy tuyệt hơn nhiều. Khám phá Ngũ Hồ cần nhiều thời gian hơn là khám phá Suối Tranh và suối Đá bàn. Cảm ơn bạn đã chia sẻ những tấm hình đẹp!

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng