Trang 2 / 74 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 738

Chủ đề: Kit Club

Bác saohom có thể cho em xin file high res của hình #1 và 2 để em in ra, trưng trong shop được không ạ?

Ảnh của bác saohom đẹp quá ạ. E cũng xin góp mấy tấm K10D+kit

Thumbs up

Chào các bác trong Box Pentax, em xin ra mắt với ảnh chụp với kit ngày xửa ngày xưa của em, thời em mới tập tẹ làm quen với Pentax: *ist DL + DA 18-55. Cho đến giờ mới biết là không bỏ được Pentax. Mong cho box ngày càng nhiều thông tin ngon bổ rẻ.

Ảnh mộc @ F8.0 ISO200 1/640 45mm.

Ảnh mộc @ F8.0 ISO200 1/750 45mm.

Theo em thấy kit này để F6.1-F8.0, zoom 35mm-55mm là tuyệt nhất .

Quote Được gửi bởi cugon View Post
    nhìn hình bác đúng là 1 trời 1 vực hehe! mà sao em thấy hình em chụp ra nó không trong mà cứ đục đục ko biết có phải do máy của em ko nữa :(
    Các bác cao thủ bận post hình nên có vẻ không để ý đến câu hỏi của bác, thôi thì cũng là newbie như bác nên em có tí ý kiến xem có giúp gì được cho bác không. Em không biết bác crop vơi tỉ lệ bao nhiêu trên toàn bộ tấm hình nên cũng không dám lạm bàn nhiều.

- Bác kiểm tra lại chế độ đo sáng đang để là kiểu gì? Trong trường hợp ánh sáng phía sau nhiều hơn phía trước như thế này thì em nghĩ nên để chế độ đo sáng spot và đo sáng vào mặt mẫu rồi khóa AE lại trước khi lấy nét và bố cục lại. Theo hình em thấy có vẻ máy đo sáng sai điểm rồi.

- Em có chụp Kit với K-x thì thấy nếu để mặc định, máy hay under-expose khoảng 0.7Ev không biết K100 có bị không. Bác thử tăng phần bù Ev lên +0.3 hay +0.7 xem sao.

- Nếu thấy khó tinh chỉnh được ngay tại chỗ trước khi chụp thì chịu khó chụp RAW rồi về tìm cách kéo lại sau. Làm cách này bác phải mất công hơn một chút.

Chúc bác sớm có ảnh đẹp để hội Pen không mất đi một thành viên ạ!

@Cugon: bác setting máy lại nhé, khi chụp điều kiện thường nên tăng EV lên 0,3 tới 1 ( đối với K100-k10 hay CCD nói chung).
    @Teh: hôm nào gặp tớ chép cho. Phone tớ đầy bên mua bán ấy hehe.

Tham gia cùng kit

CuVés

Quote Được gửi bởi saohom View Post
    @Cugon: bác setting máy lại nhé, khi chụp điều kiện thường nên tăng EV lên 0,3 tới 1 ( đối với K100-k10 hay CCD nói chung).
    @Teh: hôm nào gặp tớ chép cho. Phone tớ đầy bên mua bán ấy hehe.
    Cám ơn bác ạ. Em có save số của bác từ lần trước mua lens 50 1.7 rồi ạ :D

Quote Được gửi bởi chipvn View Post
    Các bác cao thủ bận post hình nên có vẻ không để ý đến câu hỏi của bác, thôi thì cũng là newbie như bác nên em có tí ý kiến xem có giúp gì được cho bác không. Em không biết bác crop vơi tỉ lệ bao nhiêu trên toàn bộ tấm hình nên cũng không dám lạm bàn nhiều.

- Bác kiểm tra lại chế độ đo sáng đang để là kiểu gì? Trong trường hợp ánh sáng phía sau nhiều hơn phía trước như thế này thì em nghĩ nên để chế độ đo sáng spot và đo sáng vào mặt mẫu rồi khóa AE lại trước khi lấy nét và bố cục lại. Theo hình em thấy có vẻ máy đo sáng sai điểm rồi.

- Em có chụp Kit với K-x thì thấy nếu để mặc định, máy hay under-expose khoảng 0.7Ev không biết K100 có bị không. Bác thử tăng phần bù Ev lên +0.3 hay +0.7 xem sao.

- Nếu thấy khó tinh chỉnh được ngay tại chỗ trước khi chụp thì chịu khó chụp RAW rồi về tìm cách kéo lại sau. Làm cách này bác phải mất công hơn một chút.

Chúc bác sớm có ảnh đẹp để hội Pen không mất đi một thành viên ạ!
    Em chụp bằng K-x cũng phải chỉnh EV lên +0.7 thì màu sắc mới sáng sủa bình thường lại ạ... Xin hỏi bác chipvn có phải là mod bên HDVN kô ạ? Đầu năm ngoái có dịp off với hội HDVN và được bác tư vấn về bộ loa giá rẻ ^^ Nếu đúng vậy thì chúc mừng bác bán canon tham gia pentax ^^

@Bác Tea.h: dạ không phải là em bác ơi! Em cái K-x là cái DSLR đầu tiên em được cầm thôi ạ! :-(
    Được sửa bởi chipvn lúc 03:31 PM ngày 23-11-2010

@cypokta bác ở huế hả

thanks bác! trước giờ toàn để mặc định cả, còn cái đo sáng spot là thế nào bác giảng kỹ cho em tí đc ko ạ

Trang 2 / 74 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng