Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31

Chủ đề: Xử lý lens AF bị mốc, rễ tre.

Xử lý lens AF bị mốc, rễ tre.

Số là con Tamron AF nhà em vẫn hoạt động tốt không vấn đề gì, thì bỗng hôm nay e soi lên đèn xem thử thì thấy rìa kính có ít mốc hay rễ tre gì đấy, em không rành thể loại này cho lắm, từ hôm qua đến giờ lo lắng không chịu được các bác ạ. Kính mong bác nào biết hướng dẫn em cụ thể khắc phục như thế nào, em có thể đi lau ở đâu ạ? Bác nào biết cho em 1 địa chỉ uy tín, em xin cám ơn rất nhiều. Em xin mời cafe bia bọt hậu tạ ạ.
    Kính mong các bác giúp em :(

Em ở Sài Gòn ạ !
    Được sửa bởi vu.art lúc 03:45 PM ngày 21-11-2010

chả cho biết ở đâu thì sao mà tư vấn, nếu ở SG thì ra anh Tèo ngay góc đồi khổi với huỳnh thúc kháng mà lau ( trước tiêm Lê Vũ có 1 anh ngồi ngay góc ), nhanh, rẻ, đẹp

Quote Được gửi bởi nnk View Post
    chả cho biết ở đâu thì sao mà tư vấn, nếu ở SG thì ra anh Tèo ngay góc đồi khổi với huỳnh thúc kháng mà lau ( trước tiêm Lê Vũ có 1 anh ngồi ngay góc ), nhanh, rẻ, đẹp
    Vội quá nên em ghi thiếu, em ở Sài Gòn ạ. Anh Tèo chắc lau lens AF được chứ anh nhỉ?

Quote Được gửi bởi vu.art View Post
    Vội quá nên em ghi thiếu, em ở Sài Gòn ạ. Anh Tèo chắc lau lens AF được chứ anh nhỉ?
    lau tốt .

góc đồi khổi là góc nào thế bác nnk?
    5D II + 85 f1.8 + 28-75mm f2.8 + YN560 + Pixel Mago

NGuyễn Huệ với Huỳnh Thúc Kháng đó bác

Quote Được gửi bởi nnk View Post
    lau tốt .
    Em xin cám ơn, để em ra nhờ anh Tèo giúp.

Theo mình được biết thì lau vẫn k thể hết mốc rễ tre được, sau 1 thời gian k cẩn thận thì nó lại mọc lên như bình thường thôi.
    Nếu k nhầm thì hiện nay người ra xử lý mốc rễ tre bằng rung (rung ở tần số cao cho rụng gốc rễ mốc ra), còn lau thì nhìn có vẻ hết nhưng thực ra thì vẫn còn.
    Ko có j là ko thể

Mơ ngày trở về .................

Quote Được gửi bởi jo1214 View Post
    Theo mình được biết thì lau vẫn k thể hết mốc rễ tre được, sau 1 thời gian k cẩn thận thì nó lại mọc lên như bình thường thôi.
    Nếu k nhầm thì hiện nay người ra xử lý mốc rễ tre bằng rung (rung ở tần số cao cho rụng gốc rễ mốc ra), còn lau thì nhìn có vẻ hết nhưng thực ra thì vẫn còn.
    Cái lens AF Tamron của em chắc mới mốc thời kì đấu hay sao bác ạ, chưa thấy ảnh hưởng gì đến ảnh nhưng em sợ nó sẽ lan ra nên cứ lau cho chắc. Hi vọng thành công haiz. Dù sao em cũng cám ơn bác !

Quote Được gửi bởi vu.art View Post
    Cái lens AF Tamron của em chắc mới mốc thời kì đấu hay sao bác ạ, chưa thấy ảnh hưởng gì đến ảnh nhưng em sợ nó sẽ lan ra nên cứ lau cho chắc. Hi vọng thành công haiz. Dù sao em cũng cám ơn bác !
    Lau chỉ nhìn cho nó hết mốc thôi bác, chứ k làm triệt để được ạ. Cái này hồi xưa e học ở BKHN môn quang học các thầy đã nói với e như thế :( (tại lần đó e cũng có 1 con lens bị mốc đem lên hỏi thì các thầy mới bảo vậy).
    Bác lau xong nhớ bảo quản kĩ nhé k nó lại lên thì mệt lắm :(
    Ko có j là ko thể

Mơ ngày trở về .................

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng