Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31

Chủ đề: Xử lý lens AF bị mốc, rễ tre.

Quote Được gửi bởi jo1214 View Post
    Lau chỉ nhìn cho nó hết mốc thôi bác, chứ k làm triệt để được ạ. Cái này hồi xưa e học ở BKHN môn quang học các thầy đã nói với e như thế :( (tại lần đó e cũng có 1 con lens bị mốc đem lên hỏi thì các thầy mới bảo vậy).
    Bác lau xong nhớ bảo quản kĩ nhé k nó lại lên thì mệt lắm :(
    Sáng nay mưa gió quá nên em cũng chưa vác đi lau được nữa, hi vọng sẽ lau hết và em sẽ cố gắng giữ kĩ tránh tình trạng lặp lại. Cám ơn bác nhiều ạ.

Bác nào biết ở HN xử lý được vụ này không???? Thanks các bác.

Mấy bác bảo quản len nới khô ráo độ ẩm thấp thôi, khoảng tuần 1 lần chịu khó lấy lens ra phơi nắng để diệt mầm mốc.

RÊ TRe có hai loại , loại mới bám trên thấu kính thì lau là hết sạch , loại nấm đa ăn sâu xuống thấu kính thì lau cho hết nấm mốc chứ các vết " Khắc " trên thấu kính không thể đi được . Còn trường hợp của bác chủ ,nếu chỉ ở thấu kính trước thì không cần tháo gì nhiều . Nếu có bộ cao su tháo niềng chặn thấu kính thì làm 15m là ok ( Vừa làm vừa tám thoải mái đó ) heeeee
    HUm rùi mới mua được bộ cao su tháo niềng lens quá đa các bác ah

Mốc lens là tốt đấy ! Em cũng không biết là mức độ bảo quản của mình có ổn hay không cho đến khi bị mốc lens. Ngồi cặm cụi lau không ra mà xót xa, tự an ủi là lens này để xài không bán và cũng ko ảnh hưởng đến ảnh mấy nên thôi, hehe. Phải trải qua rồi mới biết và quan tâm thiết bị của mình hơn.
    Think you can or think you can't , you are always right

Quote Được gửi bởi gaume View Post
    RÊ TRe có hai loại , loại mới bám trên thấu kính thì lau là hết sạch , loại nấm đa ăn sâu xuống thấu kính thì lau cho hết nấm mốc chứ các vết " Khắc " trên thấu kính không thể đi được . Còn trường hợp của bác chủ ,nếu chỉ ở thấu kính trước thì không cần tháo gì nhiều . Nếu có bộ cao su tháo niềng chặn thấu kính thì làm 15m là ok ( Vừa làm vừa tám thoải mái đó ) heeeee
    HUm rùi mới mua được bộ cao su tháo niềng lens quá đa các bác ah
    : Bác gaume mua cái bộ này ở đâu thế , chỉ cho mình với , mình ở Sài Gòn .
    Cám ơn bác

cùng ý kiến với bác bụng bự, em hay chơi MF nên cũng muốn tầm sư học đạo ... rãnh rỗi mời bác ly cafe để học hỏi thêm

Mình ở HN thì lau ở đâu ?

Hôm trước đọc topic này cũng chạy ra chổ Lê Vũ lau bị chém 200k đau đớn. Cái này mình thấy tự lau cũng được

ra hàng đi pác ơi ! đỡ nhọc mà an toàn!

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng