Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: XIN TƯ VẤN VỀ ỐNG KÍNH NIKON 16- 85mm DX VR

Tặng bác chủ topic cái này để ngâm cứu này :D
    http://dxomark.com/index.php/en/Lens...brand2)/Nikkor
    Ko có j là ko thể

Mơ ngày trở về .................

cuối cùng em cũng làm 1 con 16-85 mới choang, hàng Vic. đúng là ống cũ có lổi gì rồi, hàng mới chụp tốt quá. Thank cac bác

16-85 là niềm mơ ước của nhiều người ,chúc bác có nhiều ảnh đẹp

Quote Được gửi bởi mcasalavanda View Post
    Chào các bác ạ, em la newbie nên gà wá, mong các bác giúp dùm em khoảng này ạ

Số là em có sử dụng D90 và ống kít 18-105mm VR chụp choẹt cũng được vài tháng, len em chỉ có mổi ống ấy thôi ạ.

Bây giờ em có người bạn có một ống DX 16- 85mm 3.5-5.6 G hắn khoe là len này chụp đẹp lắm. Em thấy hình hắn chụp cũng đẹp thật ( hắn dùng D300). Em coi trên mạng thì thấy Spec của len này đỉnh hơn con kit của em nhiều,và muốn mua lắm nên mới muợn của bạn để chụp thử.....nhưng trời, sao ra hình lạ wá, duờng như ở từ tiêu cự 16 cho tới 55 hình chụp được chỉ nét ở tâm ảnh, con lại cứ gần ra tới mép ảnh là bị nhòe, mờ hẳn đi không (em cũng đã thử khẩu từ 3.5 đến..13 )vẫn bị như vậy tuy có đỡ hơn, (giống như là DOF mỏng wá vậy) Chụp góc rộng, phong cảnh mà vậy thì bực wá đi mất ( đôi khi gần khu vực giữa bức hình có vẽ bệt màu, mất nét).Em tuy gà thiệt, len của em cũng cùi nhưng khi xem hinh dc chụp từ 2 len đó em cũng nhận ra ảnh chụp từ 18-105 nét hơn 16-85 ạ. hiện tại em có cầm một ống 16-85 khác của một người khác cũng vẫn vậy thôi à

Khổ nổi là em có đặt gạch một bác mua con này (bác mà em đang mới muợn thử đó), giá cũng tương đối tốt mà phân vân wá, có nên mua hay không, không mua thì vừa mất lòng mà giá lại vậy mà hông mua cũng uổng, mà hình cho ra như vậy thì mua làm gì.

Tóm lại là em sợ minh ngu, ko biết dùng đã vội đánh giá hàng xịn .Mong các bác nào đã dùng wa rồi chỉ bảo em vài tiếng cho e sáng dạ ra (bạn em nó đi ct TQ rùi, chẳng hỏi han gì được)....Cám ơn cac bác nhiều
    Bác nên múc đi bác, chất lượng tốt giá hợp lý, 645$ hàng VIC mới 100%.
    Mr Đăng: 098.399.2468
    Chuyên cung cấp đồ Nikon hàng chính hãng từ A-->Z

Tôi mượn tạm cái 18-200 VRII chụp thử vài tuần, thật sự rất khó chịu nếu đã chụp quen 16-85VR, hình nó cứ nghiên nghiên thế nào ấy, mọi thứ bị tóp lại ở phía dưới khung hình (chắc hiện tượng này là Distortion) tới mức khó chấp nhận được. Rất hài lòng về 16-85 cả về chất lượng ảnh và giá cả.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12