Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 78

Chủ đề: Mười cảnh thành phố Hồ Chí Minh về đêm

Mình nhận ra ảnh số 1 là chỗ Thánh Gióng. Góc chụp rất lạ mà hay. Cảm ơn bác daubac đã cho xem bộ ảnh đẹp, mong được xem tiếp.

Thành phố có sạch đẹp hơn lúc còn xóm nhà kênh rạch thật ,nhưng so với số tiền bỏ ra vô cùng to lớn và thời gian kéo dài lê thê thì quả là chưa tương xứng bác nhỉ . Hiện giờ nhiều khi nước lên ngồi trên lầu 2 nhà bờ kênh mà hơi nó còn khó ngửi lắm ,công trường còn rất luộm thuộm .Cảm ơn bác đa cho xem ảnh

Quote Được gửi bởi gaume View Post
    Thành phố có sạch đẹp hơn lúc còn xóm nhà kênh rạch thật ,nhưng so với số tiền bỏ ra vô cùng to lớn và thời gian kéo dài lê thê thì quả là chưa tương xứng bác nhỉ . Hiện giờ nhiều khi nước lên ngồi trên lầu 2 nhà bờ kênh mà hơi nó còn khó ngửi lắm ,công trường còn rất luộm thuộm .Cảm ơn bác đa cho xem ảnh
    Nói thật với bác gaume là lúc mình ở lầu 8 mà còn... khó ngửi, huống chi là lầu 2. Hihi.

Thật ra nếu các bạn đã từng đi qua những con "hẻm" bằng ván gập ghềnh để đi từ hẻm lộ vào những "căn nhà" ngay bên bờ kinh, phải che mắt khi nhìn những cây cầu tỏm có phụ nữ đang ngồi, hoặc ngồi trên những ghe tam bản chạy dọc cái dòng kinh đen ngòm lềnh bềnh những rác và phân. Chắc các bác sẽ cảm thông cái sạch hơn mà tôi đã cảm nhận. Đối với tôi Saigon Gia Định 3 triệu người lúc xưa giờ 8 triệu người như nay, đang sạch hơn từng ngày; dù chậm và rất chậm.
    Có lẻ ta không nên đi sâu vào cái đã và đang.
    Cám ơn các bạn đã theo dõi topics.
    Được sửa bởi daubac lúc 03:33 PM ngày 14-11-2010

Có vài dịp đi nước ngoài, từng nhìn những cây cầu vượt, những hầm chui cho xe cộ lưu thông. Về Saigon Gia Định, cũng bực mình khi nhìn mấy cái lô cốt, nhưng một ngày chợt nhìn ra thành phố cũng có cầu vượt cũng có hầm chui. Hân hoan chào đón cái mới đó.

#5. Ánh sao cầu mới.

Quote Được gửi bởi daubac View Post

#02. Những cung đường mới

Lam sao chụp đèn có cánh như hoa, đẹp vậy bác. Thanks

Quote Được gửi bởi koto7 View Post
    Lam sao chụp đèn có cánh như hoa, đẹp vậy bác. Thanks
    Tầm này tôi chụp 30", f/18. Đèn lên cánh sao do khẩu độ đóng nhỏ. Đèn xe thành vệt do thời chụp dài.
    Cám ơn bạn đã quan tâm.

Cháu xin đổi cách xưng hô, ngoài việc thích hình của chú, cháu rất thích cách nói chuyện dẫn dắt người xem trước mỗi tấm hình. Nó thể hiện cái tình, sự trau chuốt,...Cảm ơn chú!
    Kỷ sở bất dục, vật thi ư nhân

Quote Được gửi bởi le.binh View Post
    Mình nhận ra ảnh số 1 là chỗ Thánh Gióng. Góc chụp rất lạ mà hay. Cảm ơn bác daubac đã cho xem bộ ảnh đẹp, mong được xem tiếp.

Để tìm ảnh cho cái tứ thành phố Saigon Gia Định là trung tâm thương mại dịch vụ, tôi đã "phơi" nhiều nơi. Nhưng ngả sáu Phù Đổng, tuy nhỏ nhưng đủ gom nhiều bảng quảng cáo và xe cộ đan xen. Chỉ cần ống kính cho phù hợp là được. Đúng là dân sống ở TP HCM mới nhận ra nơi này.
    Cám ơn anh đã khích lệ.

Quote Được gửi bởi BillNguyen View Post
    Cháu xin đổi cách xưng hô, ngoài việc thích hình của chú, cháu rất thích cách nói chuyện dẫn dắt người xem trước mỗi tấm hình. Nó thể hiện cái tình, sự trau chuốt,...Cảm ơn chú!
    Cám ơn anh bạn ảnh đã xem và thích. Khà khà...

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng