Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 78

Chủ đề: Mười cảnh thành phố Hồ Chí Minh về đêm

Quote Được gửi bởi CAIBONG View Post
    Thêm một khán giả đang chờ xem tiếp hình của chú đây ạ ! Cháu thì lại thích tấm số 2 nhất trong 3 tấm đầu này.
    Tôi cũng thích tấm #2, nhưng bộ 10 tấm cho cái nhìn thành phố Hồ Chí Minh về đêm phải có vậy thôi. Tôi nhìn còn có cái tình trong đó mà. Chín tuổi từ quê lên Saigon Gia Định, sống nơi này hơn 53 năm. Bao đổi thay thăng trầm biến cố, cái nhìn của tui hơi khác một tí. Hì hì...

Quote Được gửi bởi huyhuyhuy View Post
    ảnh đẹp, còn 8 cảnh đâu anh ? mới thấy có 2 cảnh à
    @huyhuyhuy: Món ngon thì phải nhấm nháp từ từ để thưởng thức chứ bạn, ai lại đi xơi 1 lúc kiểu như Trư Bát Giới khi xưa, đến khi hỏi lại thì chả biết mùi vị món ăn là cái chi cả !

@daubac: bức 1 khá đẹp, tuy nhiên em nghĩ nếu thời gian "phơi" ít hơn tý thì chắc sẽ hoàn hảo hơn, vì có 1 số chỗ hơi bị cháy

Quote Được gửi bởi Scampi View Post
    @huyhuyhuy: Món ngon thì phải nhấm nháp từ từ để thưởng thức chứ bạn, ai lại đi xơi 1 lúc kiểu như Trư Bát Giới khi xưa, đến khi hỏi lại thì chả biết mùi vị món ăn là cái chi cả !

@daubac: bức 1 khá đẹp, tuy nhiên em nghĩ nếu thời gian "phơi" ít hơn tý thì chắc sẽ hoàn hảo hơn, vì có 1 số chỗ hơi bị cháy
    Đúng y chóc, nhưng vì rọi ra giấy 30x45 nên sau khi xem ảnh 13x18, tôi phải chỉnh sáng hơn 1 chút. Xem trên ảnh giấy thì ok, resize đưa lên đây hình như rực quá !

Khu Phú Mỹ Hưng, trước đây là vùng dừa nước, lau sậy, bây giờ là khu dân cư mới đẹp nhất Việt Nam. Thuộc dạng khu dân cư tầm cớ quốc tế.
    Qui hoạch kiến trúc, đường nội bộ ngăn nắp.

Tôi chụp ảnh cây cầu Ánh Sao này với góc chụp không phá cách, rất chân phương. Cầu bắt đầu từ bên này và kết thúc ở đầu kia với một tòa nhà đầy ánh sáng. Hàm ý ngợi khen, mừng vui cho thành phố Hồ Chí Minh có khu dân cư mới quá đẹp.

Mười ảnh trong topics này tôi đều để màu rực, với tâm trạng hân hoan.

#4. Sắc cầu khu đô thị mới

wow,, tấm 4 đẹp quá bác daubac (xin phép đổi cách xưng hô vì đã biết tuổi của bác rồi). ^^ ảnh đẹp thôi đã thích lại được khuyến mãi thêm tâm tư tình cảm của tác giả trong từng tấm ảnh lại càng thích hơn. Mong rằng sau 10 tấm này lại có thêm 10 tấm nữa và lại 10 tấm... Hồi hộp, phập phồng, chờ đợi...

góp ý cá nhân:
    Tấm 1 nếu bạn muốn thể hiện sự tấp nấp của thương mại thì nên chọn địa điểm khác,Bến Thành hoặc những giao lộ có các tòa nhà cao tầng.
    Tấm 4 nếu để ý phần bên phải của tấm hình : phần phản chiếu đèn trên cầu xuống mặt hồ , bạn sẽ thấy phần chuyển màu từ đỏ sang tím ko đc mượt cứ như là ghép hình vào vậy,nên retouch lại cho bớt gắt ở phần chuyển màu đó!

Quote Được gửi bởi muamua View Post
    góp ý cá nhân:
    Tấm 1 nếu bạn muốn thể hiện sự tấp nấp của thương mại thì nên chọn địa điểm khác,Bến Thành hoặc những giao lộ có các tòa nhà cao tầng.
    Tấm 4 nếu để ý phần bên phải của tấm hình : phần phản chiếu đèn trên cầu xuống mặt hồ , bạn sẽ thấy phần chuyển màu từ đỏ sang tím ko đc mượt cứ như là ghép hình vào vậy,nên retouch lại cho bớt gắt ở phần chuyển màu đó!
    Cám ơn đã góp ý.
    Tuy nhiên về tấm #1, không như bạn nghĩ chút nào. Tôi đã thử ở chợ Bến Thành, ở góc Nguyễn Huệ, Lê Lợi, Đồng Khởi,... nhìn bằng mắt đẹp nhưng lên hình rối. Tác giả muốn dùng hình tượng các bản quảng cáo, xe cộ tấp nập đan xen và góc cực rộng để diển cái tứ : Thành phố Hồ Chí Minh là trung tâm thương mại dịch vụ .
    Về tấm #4. chụp phơi sáng 25" cho toàn cảnh cầu Ánh Sao thực sự khó khăn do hệ đến laser chuyển màu liên tục trong vài giây, nếu muốn chụp góc đẹp khác ví dụ từ trong dạ cầu chụp ra,... sẽ bắt được màu sắc , góc chụp lạ,.. nhưng như đã nói đó không là ý đồ của tác giả.
    Còn việc retouch cho bớt gắt bạn nhìn rất đúng, có phần chuyển màu chưa đẹp, đứt khoản. Bạn góp ý rất chính xác, nhưng do bên ban tổ chức họ yêu cầu nộp file gốc, vì vậy mình giử nguyên bản lúc chụp, chỉ crop để có ảnh rộng hơn thôi.
    Cám ơn một lần nữa cho các góp ý .
    Được sửa bởi daubac lúc 01:55 PM ngày 14-11-2010

Cảm ơn Bác daubac đã chia xẻ những tấm ảnh ... rất SàiGòn.

KhôngGianPhẳng

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Cảm ơn Bác daubac đã chia xẻ những tấm ảnh ... rất SàiGòn.

KhôngGianPhẳng
    Cám ơn người bạn ảnh phương xa. Bên Úc đang là mùa xuân ?

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    Cám ơn người bạn ảnh phương xa. Bên Úc đang là mùa xuân ?
    Chính xác đấy Bác ạ. Nhưng Xuân này là Xuân Lữa đấy Bác. Mấy hôm nay cứ trên 32 độ cả.
    Hôm nào công tác sang đây mời Bác tới nhà chơi, ở Sydney NSW. Tôi mới ở VN chơi 20 ngày và về lại Úc hôm 26/10/2010. Trước đó trong tour là đi Langkawi- Malaysia, AoNang-PhiPhi- và Phukhet Thailand. Trong thời gian 20 ngày ở VN tôi có đi tour Kampuchia.
    Phải biết Bác trước thì đở quá. Đeo một túi máy ảnh và phụ kiện lỉnh kỉnh. Nặng nề, đi lớ ngớ ở SG mà không biết "Photography hot spot" ở đâu cả. Mà chụp đêm thì không dám vì không quen SG và sợ bị hỏi mượn "đồ nghề" như năm 2004. Quê tôi ở NhaTrang đấy Bác ạ.

Chúc Bác luôn Sáng Tạo những bộ Ảnh "Ấn Tượng".

KhôngGianPhẳng

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng