Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: Trang Nhung

Quote Được gửi bởi DANG_BLUE
    Nhân nói về hươu cao cổ, em xem fashion show của phương Tây thấy đèn flash nháy lia lịa còn đi xem fashion show của mình thấy các photographers rất ít dùng đèn. Tại sao vậy? Anh ravic có thể chia sẻ kinh nghiệm dùng đèn để fill ko?
    (Em nghĩ cái này rất quan trọng vì có phải ai cũng có f2.8 để chơi đâu)
    Rất ít dùng đèn có lẽ tại họ không có đèn???? Hihihi nói chơi chứ dùng đèn do ý thích và do sự cho phép của buổi diễn. Thí dụ như đêm diễn của ĐẸP do cần hiệu ứng của ánh sáng nên BTC đã yêu cầu không dùng Flash. Như DDVN cũng có yêu cầu không dùng Flash. Các buổi khác, nêu thích thì mình cứ dùng. Tuy nhiên có lần khi mình dùng flash, có một tay máy đứng gần nói: " ui chào, cần quái gì dùng đèn, tay nghề dữ, máy dữ thì cần gì!!!" Đó bạn thấy không, cũng tuỳ do mỗi người thôi! Ngoài ra khi dùng đèn dễ in bóng đen lên phông - do đó mình mới lọ mọ chế cái cẳng đưa đèn lên cao để bóng in trên phông dễ nhìn hơn! Nói vậy chứ đôi khi mới dùng đèn, chỉ khi nào ánh sáng quá chuối mình phải dùng mà thôi!
    Theo bản thân, mình chỉ dùng đèn để fill nhẹ cho thấy rõ mặt và chất liệu áo quần thời trang. Fill nhẹ sẽ không phá vỡ bối cảnh, ánh sáng của đêm diễn. Nếu đánh chát quá thì hỏng! Ngoài ra khi ánh sáng có màu quá phức tạp, việc fill cũng giúp chúng ta lấy chuẩn WB cho chủ thể. Đánh đèn cũng là biên pháp cân sáng giữa chủ thể và phông nữa!
    Tóm lại, việc dùng flash là tuỳ theo mỗi người và chỉ fill chứ không nên đánh đèn bình thường như chụp tiệc tùng, hội nghị.....

Trang Nhung nữa nè:
    Được sửa bởi ravic lúc 10:48 AM ngày 21-01-2007
    Phó nháy.
    My Gallery

Cám ơn anh Ravic đã chia xẻ những hình ảnh rất đẹp, nếu được thì anh vui lòng hướng dẫn cách setup máy & đèn như thế nào khi fill flash? Cám ơn anh nhiều.

ảnh của bác nhìn đẹp qúa. Chẳng thể nào dám chê 1 tý tẹo nào. Em xài built-in flash ra hình toàn thấy gớm. :D

Bữa nào có biểu diễn thời trang và gặp dịp phải ngắm em cao cổ cuả bác Ravic mới được. Dùng đèn thật ra ko dễ tí nào, nếu đánh ko khéo mặt trắng bệt, đổ bóng trên khuôn mặt, ....và làm sai màu đối với một số mẫu mặt quần aó giống như tấm cuối cuả bác Ravic.Bác Ravic kỳ này chụp đẹp lắm,em cao cổ này chắc có tác dụng tuyệt vời đây.
    Ít tiền, ham vui nên chơi đồ rẽ.
    Có gì mong các bác chỉ vẽ dùm.

Mấy tấm tàm tạm được mình post lên đây, mong mọi người góp ý !!!
    http://www.flickr.com/photos/ctmtam

mẫu chuyên nghiệp có khác, người chụp cũng chuyên nghiệ nữa nên hình đẹp ghê

Quote Được gửi bởi Trung-N
    Anh Ravic ơi hưu cao cổ này bao lớn ? mà sao em thấy có một cái "đốm tam giác" trên nền vải đen vậy? :LOL: :LOL: :LOL: ( không biết cái màn hình em có bị xước không ? )
    Phải thừa nhận là đôi mắt của bác còn xịn hơn lens dòng L của Canon nhiều. LOL
    Có 2 điều mà loài người theo đuổi từ lúc biết ý thức: Sự thật và Cái đẹp.

hôm nọ được đi theo anh mà hình em củ chuối quá , ảnh chi tiết tốt quá , quả nhiên lợi hại
    Đã ngu còn tỏ vẻ nguy hiểm
    call : 0943 88 11 33

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123