Trang 1346 / 3756 Đầu tiênĐầu tiên ... 3468461246129613361344134513461347134813561396144618462346 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 13,451 đến 13,460 / 37557

Chủ đề: Hoa thơm cỏ lạ

Quote Được gửi bởi motmat View Post
    @QuangDuy : 12480 của anh được chụp bằng Helios à? bokeh nhìn thích quá, em đang nhờ người đặt mua 2 em (1 em Helios 58/2.8 và 1 em Jupiter 135/3.5) hok biết 2 len này có được không anh?
    Đúng là từ Helios 58/2 đấy!
    Hãy cứ dùng và cảm nhận. Mỗi dòng lens sẽ có những màu sắc đặc trưng mà người thích người không nên mọi ý kiến chỉ là chủ quan, vẫn cần sự trải nghiệm của bản thân. E,m 135/3.5 chụp chân dung thích lắm, nhưng tránh chụp những cô gái trẻ xì tin, vì họ thích sặc sỡ, tươi tắn cơ. Chừng nào có ảnh nhớ gửi lên nhé!
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Theo quan điểm của cá nhân em, sử dụng PTS trong Nhiếp ảnh số cũng như việc Make-up đối với phụ nữ vậy. Một người phụ nữ đẹp tự nhiên thì hoàn toàn ko cần trang điểm đã đẹp và đáng hãnh diện. Tuy nhiên số này rất ít. Những người phụ nữ bình thường thì nếu biết cách trang điểm sẽ tôn lên nét đẹp và khắc phục được phần nào khuyết điểm. Xã hội hiện đại luôn ủng hộ phụ nữ làm đẹp. Trong nhiếp ảnh cũng vậy, những người có khả năng chụp được ảnh gốc đẹp hoàn hảo là một điều đáng tự hào, và có thể ko cần PTS cũng đã đẹp rồi, nhưng em nghĩ hoàn hảo 100% thì ko nhiều. Cho nên dùng PTS để làm một bức ảnh tương đối đẹp trở nên đẹp và trau chuốt hơn là điều cũng đáng làm. Và cả hai trường hợp, đều hướng đến cái đẹp, tại sao không nhỉ?!

Dĩ nhiên cái gì thái quá thì cũng ko tốt. Một cách make up nhẹ nhàng, tinh tế cũng như việc chỉnh sửa ít để bức ảnh đẹp tự nhiên, hợp lý, là vấn đề chúng ta nên phấn đấu đạt được.

Đẹp tự nhiên thì tuyệt vời rồi, nhưng ko đẹp tự nhiên thì làm sao nhỉ? Em hay có câu slogan cho phụ nữ tụi em là: "thà đẹp nhân tạo còn hơn xấu tự nhiên". Đẹp nhân tạo em nói đến dĩ nhiên, phải trừ mấy nàng loè loẹt, bơm vá, cắt mổ... ko hướng đến... "chân, thiện, mỹ" nhé, =)). Dĩ nhiên ta cũng phải tích cực học hỏi để bức ảnh gốc đẹp, cũng như việc chăm sóc sức khoẻ để có một cơ thể khoẻ đẹp í ạ.

Chết chết, hôm nay em lan man quá...

Trời ơi, quả là tâm đầu ý hợp, nói ra hết những điều mình nghĩ luôn. Thế này nhé, thí dụ khi ta chụp một bức ảnh mộc mà đẹp (ý mình là đẹp thực sự nhé) ngay, có thể đem khoe ngay với bàn dân thiên hạ thì mình chắc chắn rằng đằng sau bức ảnh đó phải hội tụ đủ các yếu tố từ kỹ năng người chụp, môi trường, đối tượng, còn 1 phần ko kém đó là khoảng khắc may mắn bắt đc 1 khung hình đẹp. Cho nên chụp dc 1 bức hình mộc đẹp ngay rất là khó, và chúng ta ko việc gì phải gượng ép làm gì khi chia sẻ 1 bức hình mộc theo em nghĩ chưa thật suất sắc để đánh giá, thay vào đó tấm ảnh mộc đó cơ bản đã rất có tiềm năng nếu qua PS, LR 1 tí là đẹp hơn hẳn ngay, nâng tầm bức ảnh. Tất nhiên là tùy vào style mỗi người mà xử lý ntn cho hợp lý và ko quá lạm dụng. 1 cô gái đẹp thì tự nhiên đã đẹp, còn cô gái tuy nhan sắc thua 1 chút, nhưng nhìn tổng thể 3 vòng và khuôn mặt rất khá thì chỉ cần phấn son thêm 1 tẹo thôi là khác hẳn. Em mới tham gia thôi cũng ko dám ý kiến gì nhiều chỉ nói suy nghĩ cá nhân của mình thôi, cá nhân cũng thèm chụp dc những hình mộc mà đẹp lắm chứ nhưng cái đó tính sau, như em hiện tại cũng chỉ có cái ống kit 18-55 thì canh me cho kỹ vào cũng nhằm ra dc 1 file RAW có tiềm năng sau đó về phải hậu kỳ lại, sau này nếu có ống tốt hơn thì cũng chỉ giảm đi quá trình canh me và hậu kỳ đi 1 tí, tiến xa hơn nữa mới dám nghĩ chụp ảnh mộc mà đẹp thực sự.

Em nói lảm nhảm đôi lời, ko biết mọi người đọc có hiểu ý em ko, xin hết hihi
    Được sửa bởi Rossoneri lúc 11:01 PM ngày 21-04-2012
    Mình mới tập tành thôi, mong các bạn góp ý cho hihi

# 12489 Bạn Trân có biết đây là trái của cây gì ?

# 12490

Quote Được gửi bởi Jucker View Post
    Một ngày đầy sự cố nhưng may mắn vẫn có được một vài bức ảnh trước khi... hết pin
    #12481 : Hạ tím

Oài, nhanh chân thế em???!!!)
    Thích tấm này của em lắm, xử lý ảnh rất lãng mạn!Cho chị gửi lời cảm ơn cô mẫu lần nữa nhé!

Hỏi nhỏ nà: Đến giờ vẫn ổn chứ hả? -Dép còn ko??? ha ha...

@quangduy: Em sẽ có mấy tấm gần gần giống nhau khi thấy thích cái hoa/ lá gì đó, bác thông cảm nhé, và trí nhớ rất tuyêt đấy bác!
    hnay cũng có nhóm rủ em đi chup hoa gạo nhưng em thích phương tím hơn nên quyết ở nhà!

@Táo: Chi cùng ý kiến với Táo-kiên quyết ko xấu tư nhiên!

#12500-Tím miên man

#12501-Giấc mơ hoa

Con đường dưới chân đấy...cứ bước đi...như tình yêu em dành cho anh!

Mấy tấm hnay off với bạn Jucker nên em ko đánh số!

Đây-chàng trai vui tính, hay cười và cô mẫu trẻ trung, duyên dáng:

Hai chú cháu:

Vì bạn ấy hết pin rất đúng lúc nên hnay em độc quyền cô mẫu này- cảm ơn mẫu vì đã diễn rất nhiệt tình!

Con đường dưới chân đấy...cứ bước đi...như tình yêu em dành cho anh!

Quote Được gửi bởi la lune View Post
    @quangduy: Em sẽ có mấy tấm gần gần giống nhau khi thấy thích cái hoa/ lá gì đó, bác thông cảm nhé, và trí nhớ rất tuyêt đấy bác!
    hnay cũng có nhóm rủ em đi chup hoa gạo nhưng em thích phương tím hơn nên quyết ở nhà!
    Em cũng vẫn chụp rất nhiều ảnh khi "thích hoa/ lá gì đó" mà, nên "thông" cũng có mà "cảm" cũng nhiều. Bác đừng lo!
    Em chưa chụp phượng tím bao giờ nên đang tìm xem quanh nhà có cây nào không còn rình rập, chứ vác thân lên tận Hà Nội khi mùa oi nắng bắt đầu cũng ngại ghê!
    Ảnh đẹp lắm, từ hoa đến mẫu! Tuy nhiên, bác sai số tt rồi!

Xem Flickr của Bác Dieudongluong có tấm hình vui vui , xin phép Bác cho tôi up vào đây để góp vui cuối tuần

Được sửa bởi @hoangviet lúc 04:19 AM ngày 22-04-2012

Quote Được gửi bởi Rossoneri View Post
    Trời ơi, quả là tâm đầu ý hợp, nói ra hết những điều mình nghĩ luôn. Thế này nhé, thí dụ khi ta chụp một bức ảnh mộc mà đẹp (ý mình là đẹp thực sự nhé) ngay, có thể đem khoe ngay với bàn dân thiên hạ thì mình chắc chắn rằng đằng sau bức ảnh đó phải hội tụ đủ các yếu tố từ kỹ năng người chụp, môi trường, đối tượng, còn 1 phần ko kém đó là khoảng khắc may mắn bắt đc 1 khung hình đẹp. Cho nên chụp dc 1 bức hình mộc đẹp ngay rất là khó, và chúng ta ko việc gì phải gượng ép làm gì khi chia sẻ 1 bức hình mộc theo em nghĩ chưa thật suất sắc để đánh giá, thay vào đó tấm ảnh mộc đó cơ bản đã rất có tiềm năng nếu qua PS, LR 1 tí là đẹp hơn hẳn ngay, nâng tầm bức ảnh. Tất nhiên là tùy vào style mỗi người mà xử lý ntn cho hợp lý và ko quá lạm dụng. 1 cô gái đẹp thì tự nhiên đã đẹp, còn cô gái tuy nhan sắc thua 1 chút, nhưng nhìn tổng thể 3 vòng và khuôn mặt rất khá thì chỉ cần phấn son thêm 1 tẹo thôi là khác hẳn. Em mới tham gia thôi cũng ko dám ý kiến gì nhiều chỉ nói suy nghĩ cá nhân của mình thôi, cá nhân cũng thèm chụp dc những hình mộc mà đẹp lắm chứ nhưng cái đó tính sau, như em hiện tại cũng chỉ có cái ống kit 18-55 thì canh me cho kỹ vào cũng nhằm ra dc 1 file RAW có tiềm năng sau đó về phải hậu kỳ lại, sau này nếu có ống tốt hơn thì cũng chỉ giảm đi quá trình canh me và hậu kỳ đi 1 tí, tiến xa hơn nữa mới dám nghĩ chụp ảnh mộc mà đẹp thực sự.

Em nói lảm nhảm đôi lời, ko biết mọi người đọc có hiểu ý em ko, xin hết hihi

-Nhất trí với các bạn thôi ; nhưng đã làm đẹp ở thẩm mỹ viện thì đừng chê cái đẹp ( hoặc cái xấu ) của cô thôn nữ ; ví dụ đã làm nét bàng Ps thì không nên chê ảnh người khác là solf hoặc out net
    The Quiet Garden
    ( 21-24-50-70-200 ) L

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Xem Flickr của Bác Dieudongluong có tấm hình vui vui , xin phép Bác cho tôi up vào đây để góp vui cuối tuần

Thương thay !!! Nghĩ đến cái cảnh Anh Chàng này phải đi toilet công cộng ... À quên đi chứ ... ở xứ mình thì vô tư !

Cuối tuần không up ảnh được... Buồn quá vì Desktop đi bệnh viện. Spam chút nhen ?

Thân,

KGP

Trang 1346 / 3756 Đầu tiênĐầu tiên ... 3468461246129613361344134513461347134813561396144618462346 ... Cuối cùngCuối cùng