Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 81

Chủ đề: Có ai dùng Canon EF 200mm f/2.8 L II USM chưa?

lens này thấy ít ai xài nhỉ

Haizzz, em cũng mong khi nào để dành đc xiền thì hốt em này, dù biết dùng trên crop thì hơi quá range )
    Bắn phá

Em đang dùng lens này. Cảm nhận ảnh rất nét, 1 ống xuất sắc và hiện là 1 lens rất ưa thích của em. Giá thành lens này lại hợp lý khoảng 600$. Hoàn toàn có thể so sánh về chất ảnh, bokeh và độ sắc nét với 135 f2.0. Bác vào trang lensplay có thể thấy lens này vẫn đang nằm trong top 10 lens tốt nhất của Canon.

Gửi bác 1 vài bức ảnh chụp bằng lens này.

1Ds Mark II + Fujifilm X100

Quote Được gửi bởi atuancmi View Post
    Em đang dùng lens này. Cảm nhận ảnh rất nét, 1 ống xuất sắc và hiện là 1 lens rất ưa thích của em. Giá thành lens này lại hợp lý khoảng 600$. Hoàn toàn có thể so sánh về chất ảnh, bokeh và độ sắc nét với 135 f2.0. Bác vào trang lensplay có thể thấy lens này vẫn đang nằm trong top 10 lens tốt nhất của Canon.

Gửi bác 1 vài bức ảnh chụp bằng lens này.

Bác chụp mấy ảnh này là bằng máy 5D hả bác? Chất ảnh nhìn ngon quá bác ạ

Cám ơn bác.

@atuancmi: Em đã vào xem flickr của bác, quả thật thấy bác dùng em 200mm này khá nhiều.

Bác nói 600$ là mới hay cũ đấy?

Đây là cái lens L đầu tiên em có, và cũng với cái lens này lần đầu tiên vác đi chụp mẫu với nhóm vnphoto.hn ở Vườn Hoa Con Cóc, lần tiếp theo ở Văn Miếu và Bách thảo...

Mẫu Phương

Mẫu Hạnh

Đó là 1 cái lens rất tốt với giá tương đối hợp lý. Có bác bên photo.com.vn đã test và so sánh với 70-200F2.8L và kết luận nó hơn hẳn ở tiêu cự 200mm. Tuy vậy về mọi phương diện chất lượng ảnh (chủ yếu là độ nét+và có tiêu cự <2.8), tính hiệu dụng + chất lượng/giá cả... thì nó chưa so sánh được với EF 135mmF2.0L được vì hiện em vẫn có 2 cái này và cũng tin chúng đều là lenses được sx trước dây cho nên không bị lỗi gì cả!

Quote Được gửi bởi coolpix8700 View Post
    Đây là cái lens L đầu tiên em có, và cũng với cái lens này lần đầu tiên vác đi chụp mẫu với nhóm vnphoto.hn ở Vườn Hoa Con Cóc, lần tiếp theo ở Văn Miếu và Bách thảo...

Mẫu Phương

Mẫu Hạnh

Đó là 1 cái lens rất tốt với giá tương đối hợp lý. Có bác bên photo.com.vn đã test và so sánh với 70-200F2.8L và kết luận nó hơn hẳn ở tiêu cự 200mm. Tuy vậy về mọi phương diện chất lượng ảnh (chủ yếu là độ nét+và có tiêu cự <2.8), tính hiệu dụng + chất lượng/giá cả... thì nó chưa so sánh được với EF 135mmF2.0L được vì hiện em vẫn có 2 cái này và cũng tin chúng đều là lenses được sx trước dây cho nên không bị lỗi gì cả!
    Cám ơn report của bác.

Hóa ra bác là người HN, em cũng là người HN chính gốc đây. Nếu có ở nhà thì chắc em cũng đã xin off với các bác.

Post tiếp 1 cái ảnh nữa chụp bằng EF 200mmF2.8L buổi thứ 2 đi off chụp mẫu

Quote Được gửi bởi coolpix8700 View Post
    Post tiếp 1 cái ảnh nữa chụp bằng EF 200mmF2.8L buổi thứ 2 đi off chụp mẫu

Màu đẹp quá bác ạ, chắc em mua thử em này xem thế nào.

Bác cho em hỏi ở HN mua ống này có khó không? Giá mới là bao nhiêu?

Em seach chỉ thấy có ống cũ bán 10T.

Cám ơn bác

Sorry, mình đọc nhầm lens.
    Được sửa bởi thm lúc 11:52 PM ngày 21-11-2010

Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng