Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Hiển thị kết quả từ 61 đến 67 / 67

Chủ đề: Body Canon vs Nikon bạn thích thiết kế nào?

Quote Được gửi bởi Zone5 View Post
    Không, em ko nói cái joystic mà nói đến cái đĩa xoay trên lưng máy cơ, còn cái joystic thì đúng là tiện rồi, nghĩ buồn cười, hồi trước, khi mới mua 20D về, em loay hoay mãi khi zoom ảnh ko biết làm thế nào để di chuyển vùng zoom, mãi mới biết nó còn có cái joystic đấy nữa.
    Cũng chỉ là thói quen thôi bác, từ Canon qua D700, em phát bực với vụ chuyển AF-point, mà joystick của Canon khá nhậy giống joystick của game, nên di chuyển khá nhanh đủ 8 hướng.
    Từ Canon với hấu hết nút đơn (trừ dòng 1D và XX0D), em vẫn loay hoay với thao tác chỉnh nút kép trên Nikon.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Cũng chỉ là thói quen thôi bác, từ Canon qua D700, em phát bực với vụ chuyển AF-point, mà joystick của Canon khá nhậy giống joystick của game, nên di chuyển khá nhanh đủ 8 hướng.
    Từ Canon với hấu hết nút đơn (trừ dòng 1D và XX0D), em vẫn loay hoay với thao tác chỉnh nút kép trên Nikon.
    anh toại đào ngũ sang nikon rồi à?
    phangaukr

Quote Được gửi bởi phuonghoanglua View Post
    anh toại đào ngũ sang nikon rồi à?
    Loay hoay mãi vẫn chưa mua được dream lens nên chưa gút Body. D700 em mượn bác ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Ca và Ni đều có thiết kế đẹp và đặc trưng riêng. Số phận của em đã được định đoạt với Ca từ lúc bị thằng bạn rủ rê vào con đường này. Bây giờ cũng không có ý nghĩ phải đổi sang cái khác nên vẫn trung thành với Ca. Đổi sang máy hiệu khác phải thanh lý một đống ống kính nữa thì tội lắm ai ơi.

em nghĩ thiết kế hãng nào cũng đẹp ^_^
    hic hic
    Noob shooter

bác chủ hỏi câu chung chung thật. em cũng cảm nhận rất chung chung thế này, Ca thì thiết kế hài hòa, chắc chắn, Ni thì gồ ghề nam tính hơn, còn bền hay không thì do người dùng, em không dùng // 2 dòng nên cũng không rõ lắm.

Câu hỏi nầy mình thấy vô nghĩa, máy nào cũng thế phải xài 1 thời gian nó mới quen, khi đã quen rồi thì chẳng có gị bất tiện cả. Còn về kiểu dáng cái nào mình cảm thấy đẹp là được chẳng cần phải so sánh.

Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567