Trang 1 / 39 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 389

Chủ đề: Thách đấu LOMO - Xuyên lục địa

Cool Thách đấu LOMO - Xuyên lục địa

Thách đấu LOMO - Xuyên lục địa

Kính chào toàn thể các bác trong Vnphoto !

Thế là những tháng hè sôi động và oi bức đã trôi qua, những ngày lá vàng rơi trong tiếng gió xào xạc hơi thu lại đến ... rồi tiếp đó sẽ là những ngày đông gió rét lạnh tê tái. Đây có lẽ là một thời điểm hợp lý nhất trong năm dành cho các bạn cầm máy ảnh, yêu thích cái đẹp, muốn thể hiện tâm trạng cảm xúc của mình qua những bức ảnh, hoặc đơn giản chỉ là một niềm đam mê muốn được ghi lại những khoảnh khắc tuyệt vời của cuộc sống.

Cũng ko dám viết nhiều hơn vì trình độ văn chương thơ phú có hạn, em mạo muội thay mặt các bác thích chụp ảnh film theo phong cách lomography trong Box film tổ chức cuộc thách đấu LOMO xuyên lục địa này (film lomo chứ ko chơi iphone híp các bác nhé ).

Trước hết em xin cám ơn sự nhiệt tình tham gia của các bác. Hai là sau khi đã bàn bạc với Ban Bánh Khảo (bác trauvang và bác xichlo) kỹ lưỡng, em có đôi dòng muốn thông báo như sau: do khâu tổ chức gặp phải khó khăn với số lượng người tham gia quá đông như hiện nay, cho nên Ban Bánh Khảo gợi ý em nên rút ngắn danh sách đấu chính thức. Mặt khác, cuộc đấu này em cũng chủ trương thách đấu những bác mà em đã có chút quen biết qua mạng xã hội cũng như từng giao lưu bia bọt, trà đá ở Việt Nam … cho nên em buộc lòng phải rút ngắn danh sách lại và trân trọng mời các vài bác còn lại chạy biên cùng. Em trộm nghĩ, các bác đã có lòng yêu lọ mọ, thì đấu chính hay chạy biên đều sẽ có được cái cảm giác “Let Our life be Magic & Open” mà lomo đem lại.

Em xin được update danh sách thi đấu chính thức như sau ạ:

1) Maika
    2) loayhoay
    3) fridaycafe
    4) datsabbath
    5) ngoctu737
    6) BòV
    7) vatly

-----

Ban Bánh Khảo của cuộc thách đấu này sẽ là hai bác xichlo và trauvang. Mọi thể lệ giờ giấc và đề tài thi đấu đang trong quá trình thảo luận. Hai bác xichlo và trauvang sẽ đưa ra sớm nhất có thể.

Lời cuối, em xin chân thành cám ơn tất cả các bác đã nhiệt liệt tham gia và ủng hộ cho cuộc chơi cuối năm này !!

-----

Sau hơn 1 tháng tranh tài kể từ lúc phát động cuộc thách đấu (8/11) cho đến lúc đóng vote các bộ ảnh (17/12). Thực sự đó là một quãng thời gian tuyệt vời dành cho tất cả những đô tham gia nói riêng cũng như toàn thể cộng đồng Vnphoto quan tâm và ủng hộ cho cuộc chơi này nói chung. Dưới đây là thành quả của cả hai đội chay biên và chính thức tất cả gồm 17 bộ ảnh :

Các bài thi đấu của đội Chính thức - sắp xếp theo thứ tự xuất hiện.
    1. BoV - Friends
    2. Vatly -Trong phòng. Da thịt mọc tràn những cô đơn cùng mang một tên
    3. loayhoay - One1ive
    4. ngoctu737 - One Day !
    5. Maika - One Frame
    6. fridaycafe - One . love
    7. datsabbath - R E I N C A R N A T I O N
    Đội Chính :
    http://www.vnphoto.net/anhbo/danhsach.php?cid=136

Các bài thi đấu của đội Chạy biên - sắp xếp theo thứ tự xuất hiện.
    1. Harry Pham - Una vita bella
    2. Zui - One Dream
    3. Nhạt - One day at Christmas time
    4. 5cm - Lonely lomo!
    5. Flyingmagician - Another One
    6. Iha.eut - Homogeneous - Đồng nhất
    7. Inmyeyes - The Sea
    8. ling - One moment
    9. trauvang - Complicated Life
    10. xichlo - One Wish - (JFF)3
    Đội Chạy Biên :
    http://www.vnphoto.net/anhbo/danhsach.php?cid=137

PS : Giải đã kết thúc tốt đẹp trong niềm hân hoan, phấn khởi của tất cả mọi người quan tâm, ủng hộ và giúp đỡ nhiệt tình cho cuộc thách đấu lịch sử này. Thêm 2 từ nữa thôi ạ : Quá phê !!

Thân

vatly

-----

Ảnh bộ dự thi gửi về email của bác xichlo : anht1706@hotmail.com, hoặc bác trauvang son@sondoan.com (BBK đã gia hạn chót nộp bài tính cho đến 12h đêm ngày 9/12/2010 giờ Việt Nam)

Thời gian vốt sẽ kết thúc vào 12h đêm ngày 17/12/2010 (tức thứ sáu tuần tới) giờ Việt Nam và cách tính điểm cho mỗi bài sẽ là lấy tổng các sao của các vốt 3,4 và 5 sao của bài đó

Thể lệ thi đấu chính thức :

Sau một hồi dền dứ và đợi các đối thủ confirm ngày giờ, Ban Bánh Khảo gồm xichlo và trauvang xin gửi đến các đấu sĩ thông báo như sau:

Đội đô vật chính thức gồm
    1. Maika
    2. loayhoay
    3. fridaycafe
    4. datsabbath
    5. ngoctu737
    6. BòV
    7. vatly

Đội đô chạy biên gồm: các bạn nào không có tên trong danh sách xin vui lòng bổ sung và xác nhận. Đội chạy biên sẽ được khóa sổ đến 12 giờ đêm ngày 18/11/2010 giờ Việt Nam.

1. xichlo
    2. trauvang
    3. iha.eut
    4. zui
    5. flyingmagician
    6. 5cm
    7. ling
    8. inmyeyes
    9. Nhạt
    10. harry pham

Đề bài : ONE Lomo

One: thể hiện sự thống nhất, xuyên suốt của bài dự thi.

Lomo sẽ được thay thế bởi tất cả các bài dự thi của mọi người, Lomo tượng trưng cho các sáng tạo của riêng mỗi người. Mọi người hãy thoải mái sáng tác và thể hiện mình. Lomo = everything , anything

Ví dụ One light, One night, One gì gì đó.

Thời gian thi đấu : bắt đầu hôm nay 15/11 đến 12 giờ đêm ngày 6/12 giờ Việt Nam.

Thiết bị: bắt buộc phải chụp film B&W, C41, E6, X-dev etc. Số lượng film chụp không giới hạn tuy nhiên số lượng ảnh upload tối thiểu 8 cái, tối đa 12 cái , không kể các slide giới thiệu. Đối với đội chính thức bắt buộc phải dùng các loại máy lomo không được chơi Rollei, nikon, canon etc.

Cách nộp bài: 2 đội chính thức và chạy biên sẽ nộp bài trực tiếp cho xichlo hoặc trauvang bằng Email hoặc link download, cái này sẽ confirm vào lúc gần hết hạn.

Cách chấm bài: tất cả bài thi sẽ được upload lên mục Sen - Ảnh bộ của VNPHOTO bằng 1 nick , tất cả các bài thi đều nặc danh. Sau đó mọi người sẽ cho điểm rating.

Kết quả: Chia ra làm 2 bảng, Đội chính thức sẽ có người thắng cuộc riêng, Đội chạy biên sẽ có người thắng cuộc riêng. Sau đó nếu hứng thú sẽ so 2 người thắng cuộc của 2 bảng.

Phần thưởng:
    1. VNPHOTO sẽ tài trợ giải thưởng cho 2 người đoạt giải nhất của Đội chính thức và đội chạy biên.
    Mỗi người thắng sẽ nhận được một con Holga 120GCFN order chính thức từ lomography.com với logo của VNPHOTO

Giải nhất đội chính thức sẽ nhận được em màu đỏ
    http://usa.shop.lomography.com/camer...20-red-edition

Giải nhất đội chạy biên sẽ nhận được em màu xanh
    http://usa.shop.lomography.com/camer...as/holga-green

2. Các bác nào đã có nhã ý tài trợ LC-A hay film thì vui lòng vào confirm ạ.
    Ban bánh khảo rất mong tất cả các đối thủ phát huy hết khả năng và thủ đoạn của mình để cho mọi người được thưởng thức trận thư hùng có một không hai này.

Ban bánh khảo.
    Trauvang - XichLo .

Tổng Kết Giải :

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Xin lỗi cả nhà, sau khi được mời ăn trưa xong, lại được lobbyist của các đổi thủ mời đi ăn tối nhân dịp Giáng Sinh và chia tay cuối năm, bây giờ BBK mới túy lúy đi về được đến nhà. Trong lúc ăn tiệc say lờ đờ, BBK đã họp với một số Giáo sư tiến sĩ đầu ngành để hỏi về cách tính điểm cho các đô, mặc dù lúc đó đầu óc BBK quay cuồng như là lomo nên chỉ nghe loáng thoáng các thuật toán, câu được câu chăng. Mặc dù vậy kết quả được công bố như sau

Đề bài : One Lomo

1. Đội chính thức : cực kỳ gay cấn giữa 2 bộ của người thách đấu Vatly - Trong phòng. Da thịt mọc tràn những cô đơn cùng mang một tên. và của đối thủ datsabbath - R E I N C A R N A T I O N

Kết quả chung cuộc: Giải nhất - Vatly - Trong phòng. Da thịt mọc tràn những cô đơn cùng mang một tên

Giải thưởng danh dự

2. Đội chạy biên : cũng so kè nhau từng điểm đến phút cuối cùng giữa 2 bộ - Zui - One Dream , và của trauvang - Complicated Life .
    Kết quả chung cuộc: Giải nhất - Zui - One Dream

Giải thưởng danh dự

Chúc mừng 2 bạn vatly và zui. Các giải thưởng sẽ được gửi đến tận tay những người thắng cuộc.

BBK xin cảm ơn tất cả các bạn của cả 2 đội đã cố gắng dự thi dù cuối năm ai cũng bận rộn, cống hiến hết mình cho mọi người xem một cuộc thi Lomography thật tuyệt vời.

Các bạn có thể xem lại các bộ ảnh đẹp của đội chính thức Tại đây

Các bạn có thể xem lại các bộ ảnh đẹp của đội chạy biên Tại đây

Các bài thi đấu của đội Chính thức - sắp xếp theo thứ tự xuất hiện.
    1. BoV - Friends
    2. Vatly -Trong phòng. Da thịt mọc tràn những cô đơn cùng mang một tên
    3. loayhoay - One1ive
    4. ngoctu737 - One Day !
    5. Maika - One Frame
    6. fridaycafe - One . love
    7. datsabbath - R E I N C A R N A T I O N

Các bài thi đấu của đội Chạy biên - sắp xếp theo thứ tự xuất hiện.
    1. Harry Pham - Una vita bella
    2. Zui - One Dream
    3. Nhạt - One day at Christmas time
    4. 5cm - Lonely lomo!
    5. Flyingmagician - Another One
    6. Iha.eut - Homogeneous - Đồng nhất
    7. Inmyeyes - The Sea
    8. ling - One moment
    9. trauvang - Complicated Life
    10. xichlo - One Wish - (JFF)3

Chúc các bạn một mùa Lễ Noel vui vè và Năm mới gặp nhiều thành công và hạnh phúc.
    BBK
    Trauvang - XichLo
    Được sửa bởi vatly lúc 03:17 AM ngày 19-12-2010

Giờ này các cụ ngủ hết rồi vật ạ.
    Sáng mai thể cũng có khối người ho sù sụ đây.
    Anh không chơi lomo và cũng chưa đủ trình đấu ảnh. Đành ngồi ngoài vỗ tay vậy.

Những người tham gia cuộc đấu này toàn những nhân tài ảnh em hâm mộ. Hi vọng vào một cuộc đấu thực sự ĐẸP với đầy đủ nghĩa của từ này.

vụ này em nhận trong nước mắt T______________T
    Được sửa bởi datsabbath lúc 11:16 PM ngày 08-11-2010

gớm, toàn các anh tài máy nhựa, em chờ ảnh các bác lắm! Nhất định sau vụ này em cũng phải thách đấu gì đấy cho xôm. Hô hô.

Gì chứ thi đấu thì em máu lắm :P Nhưng bác nên mời thêm các lão làng lomo ở box film này nhé, ít nhất là mấy bác trauvang, xichlo, v.v. đừng mời các cụ ấy làm trọng tài cho phí (mà các cụ ấy lại hận cho thì khổ).

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=18365

Cuối cùng, bà con ở HN không có chỗ nào chịu cross-process cho cả, tuyền chụp film color negative Fuji 200 thôi. Có đại gia nào có lab và có film slide tài trợ được thì nhứt, không thì nhận ship hàng sang Pháp làm ảnh cũng được :D

em cũng đồng ý là mời 2 cụ trauvang, cụ xichlo vào sới luôn.
    Thật là tuyệt. Hi vọng sẽ các cụ có mặt đầy đủ trong ngày hội lớn như thế này.

Em cũng nhận lời ạ, nhưng rủ thêm đi ạ, cho đông vui.
    Với cả vấn đề bác Hiếu đặt ra với việc cross-process có ai hỗ trợ không ạ? :D

Em chưa chụp Lomo bao giờ, nhưng nhà còn độ 10 cuộn slide 120, máy Holga thì không có nhưng mượn chắc được. Có cho phép em làm bình vôi được không.
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Qua đây mình cho mượn Holga hồng chụp cho nhã :D

Trang 1 / 39 12311 ... Cuối cùngCuối cùng