Trang 2 / 39 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 389

Chủ đề: Thách đấu LOMO - Xuyên lục địa

Cho mình mượn nhé, xì tin ghê cơ.
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Kinh kinh toàn cao thủ võ lâm. Lab Minh SG vẫn nhận tráng cross đấy, các bác gửi vào em nhận cho (hí hí còn tài trợ thì để đại gia khác).
    .
    Chụp ảnh buồn cười.

Nhà em bên bến sông có cây cầu nhỏ cong cong
    Các cụ cho nhà cháu hỏi là nghe thấy nói nhiều đến Lomography nhưng thú thực cháu chả hiểu gì sất, hỏi cụ google thì lờ mờ biết đó là một phong cách chụp ảnh mà ở đó người chụp chỉ giuơng máy lên chụp bất cứ cái gì, bất cứ lúc nào, bất cứ nơi đâu và đặc biệt là chả cần quan tâm nhiều đến kỹ thuật, khẩu, tốc, bố cục cho nó nhức đầu. Vậy nhờ các cụ chơi lomography trả nhời giúp cháu xem cháu hiểu như trên có đúng không? và một điểm quan trọng là có nhất thiết bắt buộc phải xài máy nhựa Lomo, Holga..v.v. ko? nếu chụp bằng máy Film khác ví dụ như Zenit B cháu đang có thì có được coi là Lomography chưa?
    Do mới tìm hiểu về vấn đề này nên nếu có sai mong các cụ đừng cười nhà cháu nhá!
    Chân thành cảm ơn các cụ

Em xin giành 1 vé ngồi xem các cụ thi đấu, hehe!!

Quote Được gửi bởi RacerF1 View Post
    Các cụ cho nhà cháu hỏi là nghe thấy nói nhiều đến Lomography nhưng thú thực cháu chả hiểu gì sất, hỏi cụ google thì lờ mờ biết đó là một phong cách chụp ảnh mà ở đó người chụp chỉ giuơng máy lên chụp bất cứ cái gì, bất cứ lúc nào, bất cứ nơi đâu và đặc biệt là chả cần quan tâm nhiều đến kỹ thuật, khẩu, tốc, bố cục cho nó nhức đầu. Vậy nhờ các cụ chơi lomography trả nhời giúp cháu xem cháu hiểu như trên có đúng không? và một điểm quan trọng là có nhất thiết bắt buộc phải xài máy nhựa Lomo, Holga..v.v. ko? nếu chụp bằng máy Film khác ví dụ như Zenit B cháu đang có thì có được coi là Lomography chưa?
    Do mới tìm hiểu về vấn đề này nên nếu có sai mong các cụ đừng cười nhà cháu nhá!
    Chân thành cảm ơn các cụ
    Cụ vào trong này xem ảnh và đọc bài của các cụ cao thủ là tỏ tường ngay ạ :D : http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=18365

em sẽ chụp mấy cuộn bằng Lubitel để làm râu ria góp vui trong lúc chờ các bác tung chưởng.

Mình xác nhận tham gia nhé.

Mình ở Hà nội, xin tham gia đội nước ngoài có được không, :d

May quá em đang định đi lau cho hết Coating vì con Rồ 2.8 nhòe nhoẹt quá, các cụ cho em đú với :">
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Cám ơn các bác trong list đã ủng hộ nhiệt tình. Em xúc động rơi nước mắt :(( Về vấn đề cross-process em nghĩ cũng không phải vấn đề quá lớn. (chụp lomo ko chơi cross vẫn được chứ nhỉ ?!)

Về ý kiến của bác Maika, cũng như đã nói trong bài viết đầu tiên, em cũng không quen biết quá nhiều người chơi lomo ở VN nên không ghi vào list hết được (nhưng bài viết có chú thích rõ ai muốn tham gia đều được nhiệt liệt chào đón). Các bác mời giúp em được thêm người (gửi link topic này) vào đây confirm tham gia thì tốt quá.

Về một số câu hỏi thắc mắc như của các bác flyingmagician, Racerf1 & ZARG thì tạm thời em nghĩ nên đợi ban giám khảo quyết định luật chơi thể lệ đã. Trong bài đã nêu ở trên em mới nghĩ ra là ko chơi iphone thôi, còn về nguyên tắc chơi máy film thì ok (nhất là có máy lomo thì càng tốt, không thì có thể chơi cross-process như bác fridaycafe đã đề xuất) (rất mong các bác xichlo và trauvang cho ý kiến giúp em vụ máy móc thể lệ này nhé, mọi người cám ơn bác nhiều)

Lúc đầu em cũng nghĩ đến việc lập đội như bác ling đã nói đến nhưng nghe chừng có vẻ không cân về lực lượng cho lắm, hơn nữa lomo mang tính chất tự lọ mọ, mỗi người tham gia tự làm bài của mình có vẻ sẽ thú vị hơn các bác nhỉ, mọi người thảo luân thêm nhé ;)

PS : vấn đề mời bác trauvang và bác xichlo tham gia em cũng đã nghĩ đến nhưng để ai làm giám khảo cho trận đấu này kể em cũng chưa nghỉ ra ?? Nếu các bác muốn tham gia và kiếm được bác nào chịu ra làm giám khao thay 2 bác ý thì okie ạ. Mọi người bàn tiếp đi ạ, em phải cắp cặp đi học đây, tý về bàn tiếp ...

Vive LOMO

vatly
    Được sửa bởi vatly lúc 02:11 PM ngày 08-11-2010

, gần cuối năm lại có thi đấu thích quá, mình cứ confirm cái nhé, cầm cờ thì lúc nào cũng sẵn sàng, còn đấu thì cũng rất vui vì không thể bỏ cơ hội với các bạn trong danh sách trên được, chỉ mỗi tội mình đang có việc cá nhân trong 2 tuần đến 11/20 mới xong. Vậy nếu câm cờ thì mình cầm ngay, nếu cầm súng các bạn cứ dền dứ và ra đề đi rồi cứ cho mình 1 tuần có lẽ đủ rồi.
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Trang 2 / 39 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng