Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 172

Chủ đề: Ảnh sản phẩm và chia sẽ hậu kì

Ảnh sản phẩm và chia sẽ hậu kì

Bản thân không được đào tạo chính quy về nhiếp ảnh quảng cáo nên được làm việc với các bạn trẻ của khoa nhiếp ảnh quảng cáo mỹ thuật trang trí Đồng Nai (Biên Hoà Group) được đào tạo chuyên nghiệp và làm việc theo nhóm là một ước mơ lớn nhất từ trước tới giờ của mình.
    Xin cảm ơn các bạn đã giúp thực hiện bộ ảnh:
    Qstudio
    Photographer: Vietphoto, ArTuan
    Stylist : Khunglong_cute , WOAT
    Lighter: Phamson , Nguyen`s89
    và nhiều bạn khác của nhóm vnphoto Biên Hoà

Việc chia sẽ hậu kì bằng cách hành văn còn hạn chế nên mình sẽ cố gắng post ảnh hậu kì cho các bạn xem nếu có thắc mắc gì xin các bạn cứ đặt câu hỏi và mình cùng nhau giải quyết triệt để vấn đề nhé ! Nếu có gì sai xót xin các bạn góp ý chân thành để chúng tôi hoàn thiện hơn

1.Ớt chuông Đà Lạt

2. Gội đầu cái nhoa :D

Phải có 1 hồ cá nho nhỏ rồi neo sản phẩm cho chắc chắn và nhấn nước em nó thôi

Chỉ đơn giản là đổ nước lên sản phẩm

1 cái khác chưa xoay đứng sản phẩm

3. Mời các bác nhậu

Khi chụp behind cái lon nó ngã nhe

4. vòng đeo tay

Lấy cái bình xịt phun sương lên tấm mica đen rồi đặt sản phẩm lên shoot :D
    [img][/img]

[img][/img]

5.Lần này mời các bác xơi cơm hehe và cách setup giả lập thiên nhiên nhé

Thay đổi không khí 1 chút nhé !

Stylist & Hair :WOAT
    make-up : Phụng baby
    Lighting : Mai Quang - Nguyên`s89
    Model : Đông Phương
    6.

Setup

Em tiếp đây :D
    Chúc mọi người 1 mùa giáng sinh tràn ngập hạnh phúc và ngọt ngào

7.Sweet Christmas
    Food Stylist : Khunglong-cute

Setup.........

Còn tiếp ........
    Được sửa bởi ArTuan lúc 09:55 AM ngày 22-04-2011
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

Cám ơn bác Artuan chia sẻ ạ. Ý tưởng rất hay và hiệu quả!
    Nghệ thuật là ánh trăng lừa dối...

Hình đẹp và setup công phu quá bác Artuan. Em có một vài thắc mắc nhỏ, mong bác tư vấn giúp:
    1. Thường chụp sản phẩm thì sử dụng lens fix phải không? Có lens nào hay thiết bị nào chuyên dụng không?
    2. Cách phối hợp đèn khi chụp như thế nào?
    3. Có sự khác biệt nào khi chụp những sản phẩm có chất liệu khác nhau không? Ví dụ: kim loại và nhựa, da...
    4. Trong các hình bác post, lens chụp xuyên qua kính hồ nước luôn phải không? Như vậy có làm giảm độ trong của ảnh không ạ?
    5. Ý tưởng nỗi bọt trong hình có đúng theo hiện tượng tự nhiên không ạ?
    6. Khi có thể, bác cho em tham gia để học hỏi với nhé.
    Xin cám ơn bác.
    Phen này em quyết đi buôn lậu
    Để kiếm đôla đổi body

Quote Được gửi bởi symbian View Post
    1. Thường chụp sản phẩm thì sử dụng lens fix phải không? Có lens nào hay thiết bị nào chuyên dụng không?
    2. Cách phối hợp đèn khi chụp như thế nào?
    3. Có sự khác biệt nào khi chụp những sản phẩm có chất liệu khác nhau không? Ví dụ: kim loại và nhựa, da...
    4. Trong các hình bác post, lens chụp xuyên qua kính hồ nước luôn phải không? Như vậy có làm giảm độ trong của ảnh không ạ?
    5. Ý tưởng nỗi bọt trong hình có đúng theo hiện tượng tự nhiên không ạ?
    6. Khi có thể, bác cho em tham gia để học hỏi với nhé.
    Xin cám ơn bác.
    1. Chụp sản phẩm thì len fix luôn được tin dùng và tiêu cự len nên chọn từ 50mm trở lên để sản phẩm không bị biến dạng do hiệu ứng wide, cũng có khi người ta dùng Tift Shift của canon hoặc PCE của Nikon hoặc bellow dùng cho dòng medium và large format để tạo hiệu ứng bẻ cong ánh sáng dùng chụp kiến trúc hoặc các sản phẩm có trường ảnh quá rộng (tránh trường hợp thấy máy trong sản phẩm) v...v
    2. Đây là câu hỏi cực kì phức tạp và chắc chắc với bạn rằng ko ai có thể trả lời chính xác được vì mỗi sản phẩm có cách chơi đèn riêng sao cho đúng chứ chưa nói tới việc sáng tạo ánh sáng
    3. Cũng như câu hỏi thứ 2 thì chất liệu nào cũng có cách chụp riêng của nó , thường trong 1 sản phẩm có nhiều chất liệu như inox và nhựa v..v.. thì người ta dùng kĩ thuật chụp nhiều ảnh để lấy từng phần của chất liệu qua photoshop hoặc chơi sáng rất kỳ công để ra được ảnh như ý
    4. Khi chụp xuyên qua kính thì chắc chắn sẽ bị giãm độ trong nên ta sẽ khắc phục bằng photoshop và giữ cho kính thật sạch cũng như độ mõng vừa phải (nếu dày quá sẽ bị khúc xạ dẩn đến quang sai. Chụp với các loại đèn có công xuất lớn ta sẽ có lợi thế về độ nét của ảnh vì khép khẩu rất sâu ngược lại nếu đèn yếu buộc ta phải mở khẩu lớn sẽ làm cho ảnh mất nét
    5. Bác chỉ cần vài lít soda hay nước có ga là bọt lên um sùm à :D
    6. Nếu bác ở Biên Hoà thì thuận tiện hơn và wellcome tất cả hehe
    ArTuan.com

Tks ArTuan, đôi khi chia sẻ cũng là niềm vui - nên mình chúc ArTuan luôn vui để mình có dịp học hỏi " Họ đả chụp như thế nào??? ".

Quote Được gửi bởi tudia View Post
    Tks ArTuan, đôi khi chia sẻ cũng là niềm vui - nên mình chúc ArTuan luôn vui để mình có dịp học hỏi " Họ đả chụp như thế nào??? ".
    Cảm ơn anh Tư khích lệ, mọi thứ em biết cũng nhờ những người đã chia sẽ đi trước nên việc này đúng là nó mang lại niềm vui cho bản thân rất nhiều

3. Mời các bác nhậu

Khi chụp behind cái lon nó ngã nhe
    ArTuan.com

Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm rất bổ ích.

cảm ơn bác đã chia sẽ

chưa hiểu lắm cái ảnh bia bác chụp thía nào :D

Quote Được gửi bởi ArTuan View Post
    Cảm ơn anh Tư khích lệ, mọi thứ em biết cũng nhờ những người đã chia sẽ đi trước nên việc này đúng là nó mang lại niềm vui cho bản thân rất nhiều

3. Mời các bác nhậu
    Anh Tuấn ơi, sao anh ko cho chút ánh sáng vào khu vực chữ "King Can" vậy? Như vậy đẹp hơn nhiều.
    Còn nữa, em thấy là anh để lon bia lạnh rồi cầm lên, bỏ vô chụp phải không ạ? Sao anh không thử cách đừng ướp lạnh nó mà dùng chai xịt (như chai đựng nước lau kiếng ấy) xịt lên bề mặt nó rồi hãy chụp. Nếu anh muốn chụp nghiêng lon bia thì có cách này: Anh treo nó lên bằng cước câu cá (loại nhỏ, mảnh thôi), xịt nước lên rồi chụp.
    Vài dòng ý kiến của em, có gì không phải anh bỏ quá cho.
    NIKOTAXIAN

Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng