Trang 2 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 172

Chủ đề: Ảnh sản phẩm và chia sẽ hậu kì

Quote Được gửi bởi ArTuan View Post
    1.Ớt chuông Đà Lạt
    Ý tưởng dùng bọt khí để tạo độ tươi mới rất hay, em xin học hỏi. Theo cảm nhận của cá nhân em, nếu tia phản chiếu từ bọt khí không gắt và có màu hơi vàng tương tự như trái ớt thì quả thật là perfect.
    NIKOTAXIAN

Cảm ơn bác đã chia sẽ kinh nghiệm.

Quote Được gửi bởi lamsonvn View Post
    Anh Tuấn ơi, sao anh ko cho chút ánh sáng vào khu vực chữ "King Can" vậy? Như vậy đẹp hơn nhiều.
    Còn nữa, em thấy là anh để lon bia lạnh rồi cầm lên, bỏ vô chụp phải không ạ? Sao anh không thử cách đừng ướp lạnh nó mà dùng chai xịt (như chai đựng nước lau kiếng ấy) xịt lên bề mặt nó rồi hãy chụp. Nếu anh muốn chụp nghiêng lon bia thì có cách này: Anh treo nó lên bằng cước câu cá (loại nhỏ, mảnh thôi), xịt nước lên rồi chụp.
    Vài dòng ý kiến của em, có gì không phải anh bỏ quá cho.
    Mình nghĩ nếu chiếu sáng vào dòng King Can đó sẽ làm ảnh bị bẹt, mất độ tương phản và vì thế mất sự nổi khối 3D cho sản phẩm.

Ý tưởng dùng bọt khí để tạo độ tươi mới rất hay, em xin học hỏi. Theo cảm nhận của cá nhân em, nếu tia phản chiếu từ bọt khí không gắt và có màu hơi vàng tương tự như trái ớt thì quả thật là perfect.
    Nếu bọt màu vàng luôn thì sẽ đồng màu đồng tone với trái ớt, rồi thì cũng ko có được sự tương phản và nổi bật giữa trái ớt và các bọt khí, bản thân mình thấy các ảnh vừa được up lên như thế này rất hoàn hảo rồi.

Bác ArTuan cho mình hỏi, lâu nay mình đang nghiên cứu về chụp sản phẩm, đương nhiên là tự thân vận động, ko chính quy. Cái khó cho mình hiện giờ là tìm đèn, mình thấy dàn đèn của bác chắc là đắt tiền, mình chỉ muốn tìm những đèn chóa tròn với nhiệt độ màu 5000-5500K, ArTuan có bao giờ tìm đèn như thế chưa, hay tìm ra rồi nhưng ko hài lòng về nó?

Mình chưa tìm ra, và chưa chụp thử nên ko biết có hài lòng được hay không. Ngoài ra nhờ ArTuan settup chụp 1 cái lens sao cho nó lên được lớp màu Coating thử xem, mình thấy khó chụp như thế quá nếu ko dùng ánh sáng tự nhiên ngoài trời :( Rất mong được chia sẽ!

Bổ sung thêm, đèn ở đây mình nói là đèn chiếu liên tục chứ ko phải đèn Flash ạh.
    Được sửa bởi tanphat lúc 11:36 PM ngày 09-11-2010

wow.....nhìn tấm hình thật mạnh mẽ và điệu đàng
    Phone: 0924975558
    Ngân hàng Vietcombank HCM
    ten chủ TK : NGUYEN TRONG NGHIA
    số TK: 0071005795201

Mấy hôm nay bận chinh chiến phương xa nên chưa kịp trả lời cho các bác mong thông cảm nhé

Anh Tuấn ơi, sao anh ko cho chút ánh sáng vào khu vực chữ "King Can" vậy? Như vậy đẹp hơn nhiều.
    Còn nữa, em thấy là anh để lon bia lạnh rồi cầm lên, bỏ vô chụp phải không ạ? Sao anh không thử cách đừng ướp lạnh nó mà dùng chai xịt (như chai đựng nước lau kiếng ấy) xịt lên bề mặt nó rồi hãy chụp. Nếu anh muốn chụp nghiêng lon bia thì có cách này: Anh treo nó lên bằng cước câu cá (loại nhỏ, mảnh thôi), xịt nước lên rồi chụp.
    Vài dòng ý kiến của em, có gì không phải anh bỏ quá cho.
    Mình nghiêng về ý kiến bên dưới của bác Tanphat về phần ánh sáng cho chữ King Can
    khi rãnh mình sẽ thực hiện theo cách của bạn còn phần treo cái lon khi chụp trên BG đồng nhất như thế này là không cần thiết bởi chỉ cần lắc máy ngược chiều kim đồng hồ là tự nhiên cái lon nó nghiêng mà thôi đở phải ngồi mài PS sợi dây mệt lắm :D

Quote Được gửi bởi tanphat View Post
    Bác ArTuan cho mình hỏi, lâu nay mình đang nghiên cứu về chụp sản phẩm, đương nhiên là tự thân vận động, ko chính quy. Cái khó cho mình hiện giờ là tìm đèn, mình thấy dàn đèn của bác chắc là đắt tiền, mình chỉ muốn tìm những đèn chóa tròn với nhiệt độ màu 5000-5500K, ArTuan có bao giờ tìm đèn như thế chưa, hay tìm ra rồi nhưng ko hài lòng về nó?

Mình chưa tìm ra, và chưa chụp thử nên ko biết có hài lòng được hay không. Ngoài ra nhờ ArTuan settup chụp 1 cái lens sao cho nó lên được lớp màu Coating thử xem, mình thấy khó chụp như thế quá nếu ko dùng ánh sáng tự nhiên ngoài trời :( Rất mong được chia sẽ!

Bổ sung thêm, đèn ở đây mình nói là đèn chiếu liên tục chứ ko phải đèn Flash ạh.
    Dàn đèn của em chỉ thuộc loại nông dân và rất rẻ tiền bác ạ ! hihi
    Theo mình biết thì các loại bóng đèn hot light có kevin 5000-5500k tìm mua tại VN rất khó và thục sự thì ko rẻ chút nào và mình chưa thử bao giờ nhưng tương lai mình chắc chắn sẽ tìm hiểu xâu hơn về nó
    Vài bửa khi về tới nhà em sẽ thử chụp cái len xem sao . Thân
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

4. vòng đeo tay

Lấy cái bình xịt phun sương lên tấm mica đen rồi đặt sản phẩm lên shoot :D
    [img][/img]

[img][/img]

Cuối tuần vui vẻ !
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

Cám ơn bác ArTuan đã trả lời mình, các settup của bác thật hiệu quả quá, tinh thần chia sẽ thì ko gì phải nói. Cám ơn rất nhiều.

Quote Được gửi bởi ArTuan View Post
    4. vòng đeo tay

Lấy cái bình xịt phun sương lên tấm mica đen rồi đặt sản phẩm lên shoot :D
    [img][/img]

[img][/img]

Cuối tuần vui vẻ !
    Topic hay quá! Cũng muốn tham gia trao đổi với anh em 1 tí :p

em nghĩ mãi ko hiểu là cái gương bác để bên cạnh có tác dụng gì

em nghĩ 1 chút nước dính giữa tấm meca với sản phẩm - tạo viền có thể dùng xi lanh hút đi cho sạch được kô bác?
    Được sửa bởi lee_phuong lúc 12:43 AM ngày 12-11-2010

Trang 2 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng