Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Tuổi thơ vùng cao - [DaiNgan]

Red face Tuổi thơ vùng cao - [DaiNgan]

Hình em chụp đợt du lịch Sapa năm ngoái, chưa up lên nhưng đột nhiên hôm nay có chút cảm xúc về các em nhỏ nên post lên chia sẻ cùng mọi người. Chụp cảnh tùm lum nhưng em chỉ thích 4 tấm đời thường này nên post lên có 4 tấm thôi, bà con thông cảm vì ảnh ít nhé

Chiếc xe du lịch của chúng tôi đang chạy giữa mù sương thì tài xế tạm dừng lại để chúng tôi xuống nghỉ ngơi ít phút và hít thở không khí trong lành ở Sapa, từ xa xa các em nhỏ thấy chúng tôi và đứa thì chậm rãi tiến tới chỗ chúng tôi, đưa thì vội vã chạy đến:

Lúc đấy tôi không rõ các em chạy đến để làm gì, và cũng tự hỏi không biết liệu những em nhỏ này có được cắp sách đến trường?? Sau đó thì tôi đã biết các em chạy đến để bán những vòng dây thổ cẩm và những vòng tay handmade có lẽ do anh chị hoặc bố mẹ các em làm (đoạn các em mời mua này tôi không kịp ghi lại hình ảnh), các em mời mua rất nhỏ nhẹ và rụt rè chứ không lôi kéo như ở 1 số nơi khác. Sau khi mời nhưng không ai mua thì các em đứng nhìn về phía những người thành phố chúng tôi với ánh mắt nhìn thật đáng thương:

Tôi và một số người nữa thấy tội nghiệp các em phải đi bán đồ trong trời lạnh sương sớm như vậy nên đã cho các em một ít tiền lẻ, sau đó các em quay về vừa đi vừa ngắm nhìn những đồng tiền lẻ vừa được cho:

Chào anh, em nghĩ tấm 2 và 3 giống như chụp chân dung tập thể, không thể hiện sinh hoạt đời thường của các em vùng núi. TFS

Có cảm xúc lắm bác, nghĩ mấy em vùng sâu vùng xa nhìn lại con cháu mình thấy thương mấy em đó nhỉ

Đời thường tuổi thơ ở vùng cao, có nhiều cảm xúc. Thanks