Trang 2 / 26 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 252

Chủ đề: Zshop. Làm ăn thiếu trách nhiệm với khách hàng.

Sao vnphoto lại để các Bác làm ăn mất uy tín buôn bán hoài chứ nhỉ?
    Trong nam có Bác nì, ngoài bắc của em có 1 bác 39degre gì đó, giờ đổi tùm lum nick lên buôn bán hết, mà giờ là dochoikythuatso gì á cũng nhiều scandal lắm, buôn bán cũng chụp giật kiểu này, xong mất uy tín quá đổi nick khác buôn bán tiếp, cứ lòng luẩn quẩn mà Bác newbie nào ko biết mua là lâu lâu dính chưởng luôn.
    Giờ mua đồ kinh quá! Em thì cứ ghé Bác Huân mua cho lành!

Bản than mình trước kia cung đã tung mua đồ tai zshop , nói chung ko co gì lớn lao nhung hài lòng thì chác la chưa có .

Biết rằng buon bán cú đúng luật mà làm nhung đôi lúc mình nên giai quyét cho khéo léo , cái hay la ở chổ đó . Dao dịch thế nào để làn sau ng ta muón mua cái gì la phai nghĩ dén CH mình mới goi la thành công , đừng để 1 đi ko trở lại .

A thấy ku Lâm nên xem lại nêu muon tồn tại lâu dài và cung xem lai nhung nhân viên bán hàng cua mình .

Vài dòng chân tình gui đến zshop
    Louis 13

Thật ra chuyện cũng chẳng có đáng gì. Đối với shop vài trăm USD không là gì nhưng đối với những người mới chơi máy đó là một tài sản kha khá lớn dành dụm mấy tháng trời mới mua được vì không có tiền nên mới bán hoặc đổi nhưng chuyện mua tại shop này và không thu lại là chuyện khá vô lý. Lúc mua thì thái độ ngọt ngào đến lúc thu lại thì thái độ hoàn toàn khác.. Giờ em rút kinh nghiệm từ anh em trên diễn đàn cứ Khánh Long hoặc Lê Bảo Minh thẳng tiến, thái độ phục vụ shop này rất tốt, hàng lại tốt chả gì phải lo. Zshop nên xem lại cách làm ăn của mình nếu muốn làm ăn lâu dài.

Đã mua hàng ở Zshop nhiều lần, thấy anh Lâm tư vấn rất niềm nở.mình mua xong bớt này bớt nọ.Nhưng mình chưa bao giờ bán lại hàng đã mua cho cửa hàng. Về việc chủ topic bức xúc cũng đúng vì hàng mua ở zshop và zshop cũng đã nói sài ko thích thì có thể đem trả lại thì zshop phải có trách nhiệm với lời nói của mình và quyền lợi của khách.Hi vọng sẽ có những lời tốt đẹp về zshop , tui cũng thích zshop này lắm,có gì cũng đều gọi đt trước và ghé xem hàng,zshop hết hàng mới qua shop khác.

Em không biết giải thích sao với vụ án này luôn, quả thật hàng của em bán thì có 2 trường hợp có thể thu lại hoặc không phụ thuộc vào tài chính và số lượng hàng nhập vào tồn thơi điểm thu lại.

Với con lens Canon 85 thì em nói với các bác có gì đâu phải hàng, hàng này tui em bán thường, đúng thời điểm hôm qua thì tụi em kẹt tiền và hàng tốn nhiều nên không nhập lại, có thể cửa hàng khác sẽ trả giá khác 1/3 giá trị lens or gì đó, nhưng tụi em thì không như thể, tui em nghĩ con này rao lên là dễ bán nên em giá làm gì.

Về vấn đề em cup máy anh nghe điện thoại của bạn gái của bạn này bởi vì nhân viên em đã giải thích tại cửa hàng, em cũng đã bắt máy ít nhất 2 lần mà vẩn không giải quyết được, trong khi em lại đang tiếp khách quan trọng nên em không bắt máy nữa.

Em không nghĩ chuyện thuận mua, vừa bán, nếu không thuận thì thôi chứ sao lại đem lên đây nói sấu người khác ạ, thật sư không biết giải thích sao hic hic hic

Quote Được gửi bởi Louis13 View Post
    Bản than mình trước kia cung đã tung mua đồ tai zshop , nói chung ko co gì lớn lao nhung hài lòng thì chác la chưa có .

Biết rằng buon bán cú đúng luật mà làm nhung đôi lúc mình nên giai quyét cho khéo léo , cái hay la ở chổ đó . Dao dịch thế nào để làn sau ng ta muón mua cái gì la phai nghĩ dén CH mình mới goi la thành công , đừng để 1 đi ko trở lại .

A thấy ku Lâm nên xem lại nêu muon tồn tại lâu dài và cung xem lai nhung nhân viên bán hàng cua mình .

Vài dòng chân tình gui đến zshop
    Cảm ơn anh vì đã góp ý thật lòng, nhiều khi công việc em nhiều không quán xuyến hết công việc nên nhiều khi anh đến gặp nhân viên bên em làm anh không hài lòng, em cũng đang có gắn cũng có lại đội ngũ để hổ trợ anh em tốt hơn

Thanks anh - Lam zShop.vn

Chào bác Lâm bác nên xem lại cách nói chuyện nhé, con 85. 1.8 này không phải là hàng vậy theo bác nó là gì ? Nếu như ban đầu giao dịch mua bán bác khẳng định với khách hàng là hàng mua tại zshop sau này chỉ có thể đổi không thể bán lại thì mọi chuyện đã khác, đằng này khi mua bác nói hàng anh mua yên tâm xài chán đem đổi lại shop lỗ vài chục USD hoặc có thể bán lại cho shop. Về cách giải thích điện thoại em thấy khá bất hợp lý em gọi bác cúp máy ngang từ cuộc gọi ban đầu vợ em gọi lại lần 5, lần 6 không bắt máy, em ngồi đợi bác về giải quyết cho dễ thì bác lại mời 2 chú công an đến để giải quyết với khách hàng, khách hàng đến mua hàng của shop bác có trả tiền hẳng hoi thuận mua vừa bán đâu có xin từ bác chỉ vì cái lens bác không thu mà bị công an mời về phường thì quả thật là không đáng chút nào ? Bác nên xem lại thái độ bác nói chuyện với vợ em đấy ! Sau khi em chụp hình lại thì bác lại tỏ ra thái độ hâm dọa ( Không bước ra khỏi cửa nếu không xóa tấm hình đó ) mặc dù có công an đứng ngay đó. Em chẳng nói xấu gì bác em đâu phải là người đầu tiên post bài búc xúc về shop bác trên vnphoto bác qua các diễn đàn khác xem shop bác nổi tiếng như thế nào nhé ? Seach google zshop thôi toàn là thấy phản ánh về shop bác. Em xin hết.

Quote Được gửi bởi PTB View Post
    Sao nhiều người phàn nàn Zshop quá vậy ta, Mình cũng bị nè
    Mình không mua ở Zshop món hàng nào có giá trị cao, nhưng có 1 lần vì Hoàng Quân tạm hết hàng nên mình lên Zshop chung cư Ngô Gia Tự mua cái Filter Marumi DHG 52mm dạng mua mới. Lúc đó 7h tối. Đem về nhà thì biết là Filter cũ đã xài qua rồi, mặt kính có vết trầy. Nhưng giá trị cái filter không cao, nên không thèm đổi trả, không thèm nói gì hết, và đến giờ ... không thèm mua ở đó nữa !
    Hàng filter tới giờ tui em không bán filter củ, nếu tất cả anh em đã từng mua hàng tại zShop.vn đều biết điều đó, Hàng DHG em nhập của Hằng Quân vào thời điểm đò thì vừa mới ra nên cũng khó có filter dùng rồi, nhưng nếu thật sự bên em có lổi thì bên em sẽ đổi or hoàng lại tiền 100% mà không phải suy nghỉ gì.

Mong anh thông cảm,

Thanks - zShop.vn

Không bàn chuyện "tiền án, tiền sự" làm gì. Em chỉ nói đến câu chuyện của bác chủ topic. Lần đầu tiên em thấy có 1 câu chuyện mua bán như vậy. Bác mua thì không ai ép mua, xài không thích thì ép cửa hàng mua lại cho bằng được. Nếu bác trưng được giấy tờ cam kết mua lại hàng sau bao nhiêu ngày mua và giá trị mua lại thì hẵng nói tiếp. Câu chuyện của bác thật là có 1 không 2
    Think you can or think you can't , you are always right

Mong sao 2 bác có cách giải quyết "trong ấm - ngoài êm".
    Chưa bao giờ em mua hàng zshop và cũng không quen bác chủ, nhưng thiết nghĩ nếu zshop goi công an đến làm như vậy thì... sao làm ăn tiếp được nhỉ?!
    Còn bác chủ, nếu 1 tháng rồi mới đến yêu cầu như thế, em nghĩ cũng khó cho zshop lắm.
    Nói chung đã buôn bán, không khỏi không tín đến lợi nhuận - Đã bỏ đồng tiền, ai không xót.

Trang 2 / 26 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng