Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Da trừu (Cừu = Sheep)

Da trừu (Cừu = Sheep)

Các Bạn cho hỏi: Chùi Ống kính bằng da trừu (rất mềm và không bụi, có thể giặt được). Tôi có 1 miếng đem từ USA về, nghe nói chùi OK rất tốt hoặc dùng để bọc OK hoặc DC thì số một, không biết có đúng không?

Cấu trúc da cừu là lọai hưũ cơ, rất dễ sinh nấm mốc, dùng nó để bọc ống kính thì bảo đảm rất tốt cho..... nấm mốc phát triển.
    "If you obey all the rules you miss all the fun." Katharine Hepburn

Chào các bạn

Nhờ các bạn nào biết chỉ cho 1 vài cách bảo quản Ống kính va máy ảnh, Nhiệt độ và độ ẩm như thế nào là thich hợp????

Xin cảm ơn
    ntphongzodiac

Có nhiều cách lắm. Nhưng tui chỉ biết có mấy cách này thui

1. Độ ẩm thích hợp cho máy và ống kính là 35%-45% (+/-5%). Bạn có thể mua tủ chống ẩm và để ở chế độ M là phù hợp. Giá tủ chống ẩm 60l là 100USD

2. Còn không thích tốn xèng thì mua cái thùng có gioong cao su ở nắp đậy (cái thùng này giá khoảng 300.000đ đến 400.000đ tui cũng không rõ lắm), tống tất cả máy và lens vào đó rồi mua khoảng 1kg silicatgel (bác có thể liên lạc với bác Ducnc để mua giá là 40.000đ/bịch/kg. Bác Ducnc nhớ chia hoa hồng cho em nhé hehehe :lick: ) cho vào, để bao giờ hạt silicatgel đổi màu thì cho vào microwave quay cho bốc hết hơi nước, nếu sang hơn thì quăng đi thay hạt mới. Cái vụ này phải đậy nắp kín không thôi lại tốn thêm xèng mua kem dưỡng da :D

3. Làm một cái tủ kính gắn vào đó một hoặc 2 cái bóng đèn trái ớt (tùy độ lớn nhỏ của tủ) loại hay dùng gắn bàn thờ, rồi cho lens và body vào.

Đó là những cách tui biết, các bác có cách nào khác thì bổ sung nhá