Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Nhờ các bác góp ý?

Quote Được gửi bởi Cuongga
    Hay lắm các bác, ít ra cũng có những ý kiến rồi. Thế nó mới đúng là thảo luận chứ

Em xin có vài ý kiến:
    - Sau 1 vụ khá đình đám lần trước, và cũng từ khá lâu rồi, em đã cân nhắc rất kỹ trước khi gửi ảnh con gái em lên, vì các bác minmod quá quen mặt cháu rồi :D
    - Các bác cho rằng cả 2 ảnh trên đều chỉ mang tính chất lưu niệm thôi ạ?
    Bức đầu tiên đúng là ảnh con gái em, nhưng ngoài việc đó là con gái em, các bác không thấy ảnh toát lên được điều gì chăng? nếu không phải là em post (có nghĩa là không phải ảnh con gái họ), liệu các bác có xóa tạch luôn không?
    Bức thứ 2 rõ ràng không phải là ảnh con gái em, em chụp đứa trẻ của 1 làng quê, các bác thấy góc chụp cũng chỉ mang tính lưu niệm chăng?
    - Lâu nay em để ý, gallery không có ảnh nào của các cháu be bé... dưới 5 tuổi. Nếu có thì chỉ nhìn cái đã thấy ngay các cháu phải trông hoặc thật bẩn thỉu, hoặc phải là người dân tộc. Suy nghĩ của các bác đi theo cái lối mòn của NAVN mà bao lâu nay các bác ở đây vẫn chỉ trích.
    - Xin lỗi các bác làm bố, các bác chụp vài ngàn tấm ảnh của con, các bác không thấy nó đẹp, các bác không dũng cảm coi nó là đẹp, không dám post lên thì đừng suy ra bụng của em làm gì. Làm bố khó lắm

Giờ em xin tranh luận với từng bác, trước hết với quan điểm rằng mỗi người nhìn nhận ảnh khác nhau, nên không bàn sâu về những gì không chỉ tiêu hóa được.
    - @qpicture: Bác nói nghe kiểu lòng vòng triết lý giống bậc cao nhân lắm. Nhưng xem thư viện ảnh của bác, em thấy cũng có nhiều HÌNH nên xóa lắm. Mà bác cần bổ xung thêm vào cái lý luận đó rằng “Chỉ chụp thôi thì không ra được ảnh, cần có thêm PS nữa mới giống ảnh” nhé.
    - @ravic: Em đã đọc nội quy, biết rõ quyền của BQT rồi nên mới không tham gia “Góp ý với diễn đàn”, mất thời gian, tốn công vô ích. Nếu bác đã biết rõ đó là ảnh bé con nhà em, không có lý gì bác không biết cháu là gái. Vậy mà bác cố tình viết “Thằng bé con bác” không hiểu muốn nói lên điều gì. Với 1 người liên tục nhắm vào cá nhân em như bác, từ nay em sẽ bớt phần tôn trọng bác đi.
    - @JackChan: Những gì thuộc về cảm nhận cá nhân của bác, em không bàn đến. Nhưng có cái này có thể ai cũng nhìn được ngay
    Bác có thấy là trong mắt cháu bé vẫn có catch light không? Và đây là cháu bé Việt Nam, bác muốn mắt cháu đen lay láy hay xanh như mắt trẻ con tây, hoặc đỏ vằn như thằng say rượu?

tội nghiệp mấy đứa bé...... ....

Hay lắm các bác, ít ra cũng có những ý kiến rồi. Thế nó mới đúng là thảo luận chứ

Em xin có vài ý kiến:
    - Sau 1 vụ khá đình đám lần trước, và cũng từ khá lâu rồi, em đã cân nhắc rất kỹ trước khi gửi ảnh con gái em lên, vì các bác minmod quá quen mặt cháu rồi :D
    - Các bác cho rằng cả 2 ảnh trên đều chỉ mang tính chất lưu niệm thôi ạ?
    Bức đầu tiên đúng là ảnh con gái em, nhưng ngoài việc đó là con gái em, các bác không thấy ảnh toát lên được điều gì chăng? nếu không phải là em post (có nghĩa là không phải ảnh con gái họ), liệu các bác có xóa tạch luôn không?
    Bức thứ 2 rõ ràng không phải là ảnh con gái em, em chụp đứa trẻ của 1 làng quê, các bác thấy góc chụp cũng chỉ mang tính lưu niệm chăng?
    - Lâu nay em để ý, gallery không có ảnh nào của các cháu be bé... dưới 5 tuổi. Nếu có thì chỉ nhìn cái đã thấy ngay các cháu phải trông hoặc thật bẩn thỉu, hoặc phải là người dân tộc. Suy nghĩ của các bác đi theo cái lối mòn của NAVN mà bao lâu nay các bác ở đây vẫn chỉ trích.
    - Xin lỗi các bác làm bố, các bác chụp vài ngàn tấm ảnh của con, các bác không thấy nó đẹp, các bác không dũng cảm coi nó là đẹp, không dám post lên thì đừng suy ra bụng của em làm gì. Làm bố khó lắm

Giờ em xin tranh luận với từng bác, trước hết với quan điểm rằng mỗi người nhìn nhận ảnh khác nhau, nên không bàn sâu về những gì không chỉ tiêu hóa được.
    - @qpicture: Bác nói nghe kiểu lòng vòng triết lý giống bậc cao nhân lắm. Nhưng xem thư viện ảnh của bác, em thấy cũng có nhiều HÌNH nên xóa lắm. Mà bác cần bổ xung thêm vào cái lý luận đó rằng “Chỉ chụp thôi thì không ra được ảnh, cần có thêm PS nữa mới giống ảnh” nhé.
    - @ravic: Em đã đọc nội quy, biết rõ quyền của BQT rồi nên mới không tham gia “Góp ý với diễn đàn”, mất thời gian, tốn công vô ích. Nếu bác đã biết rõ đó là ảnh bé con nhà em, không có lý gì bác không biết cháu là gái. Vậy mà bác cố tình viết “Thằng bé con bác” không hiểu muốn nói lên điều gì. Với 1 người liên tục nhắm vào cá nhân em như bác, từ nay em sẽ bớt phần tôn trọng bác đi.
    - @JackChan: Những gì thuộc về cảm nhận cá nhân của bác, em không bàn đến. Nhưng có cái này có thể ai cũng nhìn được ngay
    Bác có thấy là trong mắt cháu bé vẫn có catch light không? Và đây là cháu bé Việt Nam, bác muốn mắt cháu đen lay láy hay xanh như mắt trẻ con tây, hoặc đỏ vằn như thằng say rượu?
    Bác Cuongga ạ, thế mới biết cuộc sống này nó phức tạp làm sao!!! Nhất là khi người ta cứ bó rọ, bo bo mãi những tư tưởng cá nhân nhỏ xíu!
    Bác là ai, em và bác quan hệ thế nào? Chẳng qua chỉ là bạn bè thành viên trên một diễn đàn, một xã hội ảo. Thế thì cớ gì em lại tốn hơi đi nhắm vào cá nhân như lời bác nói? Bác đưa ảnh vào mục này mong người khác góp ý, góp ý thì bác nói là cá nhân. Hết ý !!! Ngay cả con bác thực sự em cũng không nhớ là trai hay gái thì chăm chăm vào cá nhân bác phỏng có ích quái gì?
    Ảnh của bác bị xóa, bác hỏi và em dẫn nội quy trả lời bác bác thì bác nói cá nhân và hăm là sẽ bớt tôn trọng em. Em chả hiểu bác!!! Không trả lời thì bảo không lên tiếng, trả lời thì bảo là cá nhân....
    Còn về ảnh của bác, em thấy nó giống ảnh lưu niệm thì em bảo nó giống ảnh lưu niệm, bác chụp con bác hay con người khác thì vẫn giống ảnh lưu niệm. Hay bác muốn em khen nức nở rồi vỗ tay đen đét, to mồm hoan hô? Không lẽ ảnh con em em chẳng đưa lên mạng là em không dũng cảm? Con mình thì tất nhiên đẹp rồi nhưng người khác có cho là vậy? Chưa chắc ai cũng khoái con nít bác ạ! Em không đưa lên chẳng qua là tôn trọng tập thể, tôn trọng người khác mà thôi! Thôi thì cứ để mẹ nó khen là được, đem khoe mà làm gì!
    Tóm lại em chỉ trao đổi như thế thôi, qua cách trao đổi trên có lẽ các thành viên ai cũng biết ai cá nhân, ai hàm hồ không cần giải thích thêm nữa. Phần em, bác có bớt tôn trọng em cũng chịu hay tôn trọng thêm em cũng không màng. Dù sao cũng cám ơn bác!
    Thân ái,
    Phó nháy.
    My Gallery

em làm chứng là bác ravic chụp con rất đẹp,,,cả ông PVnguyên chuyên trị chó mèo cũng chụp con cực đẹp,,,nhưng hiếm khi thấy hình trên này..

Em thấy hai đứa bé hao hao giống , mặc dầu 1 em con bác , 1 ở tận làng quê .
    Về ảnh , em cố xem thật lâu mà vẫn không tìm được cái " lòng tin " bác truyền đạt

cá nhân em cũng thấy hai cái ảnh của bác Cuongga mang tính lưu niệm, xin lỗi, em thấy sao thì nói vậy

Hahaha. Bác Hạnh nói em mới để ý. Quả là giống thật!!! Nếu thấy khác thì Min Mod đã đâu nỡ cho đi chung xuồng :D

Quote Được gửi bởi nguyen huu hanh
    Em thấy hai đứa bé hao hao giống , mặc dầu 1 em con bác , 1 ở tận làng quê .
    Về ảnh , em cố xem thật lâu mà vẫn không tìm được cái " lòng tin " bác truyền đạt

Quote Được gửi bởi nicky7803
    Hahaha. Bác Hạnh nói em mới để ý. Quả là giống thật!!! Nếu thấy khác thì Min Mod đã đâu nỡ cho đi chung xuồng :D
    Rốt cục thì em cũng tìm ra được cách mà minmod (ít nhất cũng là người đã xóa ảnh) dùng để xét tính nghệ thuật của bức ảnh trẻ con: Điều kiện tiên quyết phải là chụp con nhà khác. Cứ chụp con mình thì chắc chắn là ảnh gia đình :thua:
    Đối với em, tranh luận về vấn đề này đến đây đã có kết quả, em xin dừng lại. Xin lỗi một số bác khác, trong lúc nóng giận em đã nói hơi quá lời
    Được sửa bởi Cuongga lúc 04:22 PM ngày 23-11-2006

Bác lại nói thế nào.... Bác vẫn chưa hiểu cái quan niệm ảnh lưu niệm rồi! Chụp như hai tấm trên dù bác có chụp con Tây con Tàu thì cũng là ảnh lưu niệm! Bác muốn phân tích thêm không?
    Chỉ cần bác nghĩ về các lời bình của các thành viên khác, họ đều là min mod cả à? Họ nghĩ sao về hai ảnh trên?
    Phó nháy.
    My Gallery

Bác cuongga nói chuyện vui nhỉ, làm gì có chuyện min mod xóa hình vì post ảnh con cái nhà mình ở đây. Mà bác không nói ra thì làm sao ai biết...
    Thôi có gì không phải bác xá cho vậy. BQT chỉ làm theo quy định thôi
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Tấm thứ 1, em không phải là cha của em bé nên không bình luận được., quan điểm về ảnh mỗi người một khác.

Tấm thứ 2, em thấy đẹp, và đơn giản nó không giống ảnh lưu niệm. (hehe, các bác mà đi chụp ảnh lưu niệm như thế thì chắc chắn khách hàng không quay lại lần thứ 2, ảnh gì mà xiên xiên xẹo xẹo như thế, lại còn nhòe nhoẹt mặt bà cháu đằng sau).

Thôi, mỗi người một ý nên dễ cãi nhau lắm, ai cũng biết bác Cường nhiệt tình với diễn đàn thế nào mà. Hi vọng, anh em ta lại đoàn kết thống nhất, gặp nhau lại có thể uống rượu, cười ha hả được. )

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng