Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 68

Chủ đề: Dùng lens 17-40 f4L trên 40D

Quote Được gửi bởi tranvuong View Post
    sao không ai nhắc đến con kt canon 15-85 nhỉ. Hay là chất lượng của nó chỉ là 1 con kit đắc tiền thôi.
    Em thấy các trang web về photo đều đánh giá cao con này (các thấu kính có khác gì L đâu) nhưng có 2 điểm yếu:
    1. Là ống 2 khẩu và khẩu nhỏ ---> ống chậm
    2. Build không chắc chắn và chống thời tiết (weather resistance) như L.
    Do 2 điểm trên nên ống nhanh xuống giá mà anh em nào cũng thích nâng cấp ---> ít sử dụng
    Một ít thông tin lụm lặt trên web ah. Bản thân em cũng chưa đủ tiền xài em này. Hix...

Quote Được gửi bởi bean2604 View Post
    nói chung khách quan mà nói, cứ mua 17 40 về xong rồi thất vọng ( nếu như update từ kit is ) )

nếu ko có tamron, thì e vẫn chung thủy với kit, vì nó quá xứng đáng với giá tiền (ngược lại với 17 40)
    17 40 crop 100%

kit 18 55 crop 100%

về độ nét, ko thấy khác biệt với điều kiện chụp thông thường (chụp test thì 17 40 có lẽ là hơn), về màu sắc có vẻ như có khác biệt nhưng ko thấy rõ, màu sắc quan trọng do người chụp setup ánh sáng thế nào, chứ có 5% là do lens thôi, hơn nữa, các bác chụp xong PS bét nhè thì màu sắc ko còn ý nghĩa lắm )
    ngoài ra, cái build trâu với cầm đầm, chỉ xứng đáng khi cái lens đó chụp đẹp tuyệt vời, chứ nếu ko thì cũng ko cần thiết, giống như đi cái chali mà có bền cũng chả bằng đi con fx dù hơi tã

Chả hiểu bác test kiểu gì chứ một hình động (chắc đang nhảy lên ) , một hình tĩnh thì sao mà so sánh được )

hix, các bác so 17-40 với kit 18-55 bao giờ. Ko biết bác đã cầm 2 con này bao lâu?? Nếu đã chụp, mở 02 file ảnh lên đã thấy khác nhau rồi. Bác nào bảo em L này ko nét bằng kit 18-55 thì mời bác xem lại cách chụp. Bác chắc cứ cầm kit thôi.

Haizzz.....17-40L mà thua 18-55IS thì Canon có nước bán 17-40L cho.....Tuy nhiên về hiệu suất trên giá tiền thì 18-55IS rất đáng đồng tiền bát gạo, nhưng build em 18-55IS này thì tệ quá , em bị hỏng 3 em rồi, xài khoảng vài tháng là hỏng, 1 em thì AF chỉ quay 1 chiều, tức là AF gần xong AF xa nó không AF được, 1 em thì zoom đến 24mm thì giống như là kẹt lại cái rồi vặn mạnh qua 24mm thì nó êm, nhưng tại 24mm thì nó không AF được, 1 em thì ko AF được luôn.

Em thấy có topic test mấy em này, các anh em có thể tham khảo chọn được lens phù hợp nhu cầu của mình:
    http://www.vnphoto.net/reviews_details.php?id=193

Quote Được gửi bởi Aero Ultimate View Post
    Chả hiểu bác test kiểu gì chứ một hình động (chắc đang nhảy lên ) , một hình tĩnh thì sao mà so sánh được )
    chả hiểu bác nghĩ kiểu gì chứ đèn flash nó sáng trong 1/4000s thì động nhanh cỡ gì thì có thể nhòe được được =)) (Đến quả bong bóng vỡ còn chụp rõ từng quả cầu nước li ti văng ra)

Quote Được gửi bởi adtechniques View Post
    hix, các bác so 17-40 với kit 18-55 bao giờ. Ko biết bác đã cầm 2 con này bao lâu?? Nếu đã chụp, mở 02 file ảnh lên đã thấy khác nhau rồi. Bác nào bảo em L này ko nét bằng kit 18-55 thì mời bác xem lại cách chụp. Bác chắc cứ cầm kit thôi.
    nếu cách chụp có vấn đề thì cả 2 tấm chụp = 2 ống đều vấn đề như nhau, đằng này chụp giỏi hay dốt thì với ống nào cũng ra ảnh na ná ống nào, vậy thì giải thích làm sao ???

nếu cách chụp có vấn đề thì cả 2 tấm chụp = 2 ống đều vấn đề như nhau, đằng này chụp giỏi hay dốt thì với ống nào cũng ra ảnh na ná ống nào, vậy thì giải thích làm sao ???
    Kit ko phải là một ống tồi so với giá tiền, 17-40 cũng thế. Nếu bác "chụp giỏi hay dốt thì với ống nào cũng ra ảnh na ná ống nào" thì bác xem lại định nghĩa "giỏi" và "dốt" của bác.

thực ra em mới dùng 17-40L có đúng một lần thôi và cũng không thích em này lắm
    * hơi thiếu zoom
    * f4 ~~> hơi chậm, chủ yếu chụp ngoại cảnh, mà zoom thế kia nhiều lúc lại bực =)
    chắc em trình còi chụp ống gì cũng kém nhưng thành thật mà nói thì em thích dùng 17-85 kit hơn hẳn
    bác nào thích oai vs cái vòng đỏ đỏ thì mua chứ là em em chả mua
    để dành $ lên L xịn còn hơn

Các bác lại căng thẳng rồi. Nói chung ý kiến của bác nào cũng hay, cũng góp ý sâu sắc. Chắc em sẽ suy nghĩ kỹ trước khi mua lens [vì có nhiều lựa chọn mà]. E xin góp ý về việc test lens của bác bean2604 là nếu bác test lens thì nên chụp một chủ thể, cùng một điều kiện ánh sáng, cùng tiêu cự và cùng khẩu độ [nếu được] thì mới đánh giá được mức độ hơn thua của các lens khác nhau.

chả hiểu bác nghĩ kiểu gì chứ đèn flash nó sáng trong 1/4000s thì động nhanh cỡ gì thì có thể nhòe được được =)) (Đến quả bong bóng vỡ còn chụp rõ từng quả cầu nước li ti văng ra)
    1/4000s ở đâu vậy ? cái 17-40 là JPG 1/100s, còn cái 18-55 là RAW 1/125s mà =)). Có dìm hàng thì cũng kheo khéo 1 chút chứ bác ơi :D

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng