View Poll Results: Áp dụng Feedback Score

Voters
47. You may not vote on this poll
  • Đồng ý

46 97.87%
  • Không đồng ý

0 0%
  • Ý kiến khác (vui lòng post vào topic bên dưới)

1 2.13%
Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30

Chủ đề: Lấy ý kiến: Chức năng feedback score cài đặt trên VNPhoto

Lấy ý kiến: Chức năng feedback score cài đặt trên VNPhoto

Chào các bác,

Hiện nay chức năng feedback score đã được cài đặt trên VNPhoto, trong thời gian tới chúng tôi sẽ đưa vào triển khai tính năng này.

Feedback score chủ yếu áp dụng cho việc giao dịch mua bán trên site, dựa trên positive/ negative/ neutral feedback của thành viên này cho thành viên khác.

Chức năng này khá giống (nhưng không giống 100%) với feedback score trên eBay.

Feedback Score được tính dựa vào tổng số positive và negative trong vòng 12 tháng.

Thành viên có thể xem feedback history của bất kỳ thành viên khác

Cách tính: Score = Positives / (Positives + Negatives)

Bây giờ cần các bác cho input:
    - BQT treo nick 1 tuần đối với thành viên cứ mỗi lần nhận negative feedback
    - BQT treo nick 1 tháng đến vĩnh viễn đối với thành viên cho negative feedback sai (xử nặng người cho sai)
    - Thành viên có tổng số score dưới 50% sẽ bị treo nick vĩnh viễn và bị xem xét không cho tham gia mua bán trên VNPhoto
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Có giới hạn tối thiểu bao nhiêu bài viết mới được Feedback không vậy bác?
    Cuộc đời là một giấc mơ ...

Quote Được gửi bởi RAW View Post
    Có giới hạn tối thiểu bao nhiêu bài viết mới được Feedback không vậy bác?
    50 bài viết thì mới mua bán được bác ạ.
    Phạm An Dương

Vâng, em chỉ sợ một số thành viên không nghiêm túc reg nick vào Negative Feedback bậy bạ oan uổng cho các thành viên khác.
    Cuộc đời là một giấc mơ ...

Chức năng này rất hay nhưng em có đồng ý kiến với bác RAW. Chỉ tính score khi nào có giao dịch và được xác nhận trong "Nơi cho Negative feedback cho người mua và bán" hoặc "Nơi cho Positive / Neutral feedback cho người mua và bán"

Quote Được gửi bởi cuplens View Post
    Chức năng này rất hay nhưng em có đồng ý kiến với bác RAW. Chỉ tính score khi nào có giao dịch và được xác nhận trong "Nơi cho Negative feedback cho người mua và bán" hoặc "Nơi cho Positive / Neutral feedback cho người mua và bán"
    Các bác thử cho điểm đi khắc biết
    Em chỉ góp ý tý, khi có GD phát sinh thì làm cách nào đó để thành viên không mất công đi tìm link bán sản phẩm. Hoặc có thể feedback ngay tại link đó và tự động chèn link. Em nghĩ chức năng lưu giữ này trên eBay rất thuận tiện cho thành viên.

Các bác thấy là apham đã ghi rõ, chỉ cần feedback sai 1 cái là treo nick dài hạn luôn, ít nhất cũng 1 tháng. Bác nào cứ thử đi rồi biết
    Người cho cần phải cẩn trọng, còn người nhận và BQT sẽ được thông báo ngay khi có feedback được gửi đi.
    Phạm An Dương

XL đã điều chỉnh lại hệ thống cho feedback như sau.

1. Link Itrader hiện lên trên menu chính của forum. Khi click vào sẽ hiện ra toàn bộ những người được cho +/- feedback
    http://www.vnphoto.net/forums/itrader_main.php?

2. Link Feedback chỉ hiện ra trong forum mua bán, tức là ai vào trong box mua bán mới thấy số Feedback hiện lên bên tay phải của thông tin thành viên. Các trang khác đều không hiện ra như vậy tránh lầm lẫn lung tung cho các thành viên không tham gia mua bán.

Hệ thống này rất hay nhưng vẫn còn phải điều chỉnh nhiều để phù hợp với chúng ta. Ngoài ra ở đâu cũng vậy luật lệ có chặt đến đâu thì cũng sẽ có người phá luật , do đó các thành viên tự giác và có trách nhiệm với chức năng cho feedback này để giúp môi trường Mua bán tại VNPHOTO càng thêm tốt hơn.

Cảm ơn các bạn.

@bác apham: em thấy treo nick 1 tuần khi nhận negative nếu như admin đã gởi tin nhắn pm mà người bán hay người mua không vào comment đối chứng ạ, chứ chưa biết ai đúng sai mà cứ nhận negative là treo nick thì cũng oan uổng cho người bán quá ạ.

Ngoài lề tí, một số khách đến chỗ em mua hàng em đã giới thiệu trang web vnphoto để các bạn có thể lên học hỏi nhưng sau khi đăng ký thì không nhận được mail kích hoạt và một số bạn thì sau khi kích hoạt thì không thể post hình hay comment được??? em cũng chẳng biết giải thích sao ạ!!! mỗi lần post bài là được nhận tin nhắn: "your post will invisible until......." có gì nhờ mod giải thích giúp để em giải thích với khách. Ths mod
    Ký tên mà không có tiền thì ký làm gì???

Không nhận được email kích hoạt vì email vào junk mail chăng?, không post được vì chưa đủ 50 bài để vào box mua bán. Post không hiện lên vì trong post bao gồm một số từ nhạy cảm nên cần phải có BQT vào kiểm duyệt trước khi hiện lên.

XL

Quote Được gửi bởi hieuxu View Post
    @bác apham: em thấy treo nick 1 tuần khi nhận negative nếu như admin đã gởi tin nhắn pm mà người bán hay người mua không vào comment đối chứng ạ, chứ chưa biết ai đúng sai mà cứ nhận negative là treo nick thì cũng oan uổng cho người bán quá ạ.

Ngoài lề tí, một số khách đến chỗ em mua hàng em đã giới thiệu trang web vnphoto để các bạn có thể lên học hỏi nhưng sau khi đăng ký thì không nhận được mail kích hoạt và một số bạn thì sau khi kích hoạt thì không thể post hình hay comment được??? em cũng chẳng biết giải thích sao ạ!!! mỗi lần post bài là được nhận tin nhắn: "your post will invisible until......." có gì nhờ mod giải thích giúp để em giải thích với khách. Ths mod
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng