Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22

Chủ đề: Bình Minh trên biển

Ảnh đàn chim đang bay của bạn quá đẹp, lại có cả cảnh núi, bóng nắng trên nước, có thuyền và đặc biệt lại có cả con chim nằm giữa mặt trời. Đẹp như tranh vẽ vậy :D

P.S: Hơi thắc mắc chút, sao cái núi ở ngay dưới mặt trời lại có màu đỏ như vậy nhỉ? Chụp ngược sáng thì nó phải đen đen chứ ... Sorry for a stupid question

hình hơi noise. một là do iso cao, hai là do PS nhiều quá.
    tăng saturation không cẩn thận nên bị posterized.
    --

Cám ơn các Bạn đã nhận xét,
    To: Emdauroi. Hình không nghiêng đâu Bạn ạ, bờ biển chay vòng cung xéo nên nhìn trên hình có cảm giác như vậy.
    To: Fridaycafe, Như đã nói ở trên, hình có đàn chim là ghép chim đấy, Bạn vui lòng xem lại lời giải thích, ghép theo yêu cầu của một số Bạn khác để hình dẹp như tranh vẽ (http://www.vnphoto.net/gallery_details.php?id=3154). Núi bị quầng sáng mặt trời nên có màu đỏ là thực, nếu Bạn muốn Tôi có thể post lên hình nguyên gốc.
    To: TeddyLoves, Cám ơn Bạn, chụp bằng PnS nên có hạn chế về noise. Chuyên gia về PS, Ban có thể cho biết Posterized là gì không a, tôi là thằng ù ù cạc cạc về PS. Rất mng Bạn chỉ thêm
    Voanhdang

Quote Được gửi bởi Voanhdang
    To: Fridaycafe, Như đã nói ở trên, hình có đàn chim là ghép chim đấy, Bạn vui lòng xem lại lời giải thích, ghép theo yêu cầu của một số Bạn khác để hình dẹp như tranh vẽ (http://www.vnphoto.net/gallery_details.php?id=3154). Núi bị quầng sáng mặt trời nên có màu đỏ là thực, nếu Bạn muốn Tôi có thể post lên hình nguyên gốc.
    Voanhdang
    Cám ơn bạn đã giải thích, ko cần phải post hình gốc đâu. Tôi chỉ thắc mắc chút thôi. Lạ thật ... ko lẽ mặt trời đứng giữa người chụp và dãy núi đó, hay là mình có flash bắn xa tới tận chân trời? Hihi, j/k. Tôi nghĩ là có thể là bị color cast, rất may là hiệu ứng này lại có tác dụng tích cực, làm cho ảnh ấn tượng hơn. Thx for sharing.

Tôi thấy có cái hình này rất đẹp. Không biết các Bạn nghĩ như thế nào. Xem Link: http://www.photo.net/photodb/photo.tcl?photo_id=2227396

Nếu bác không phiền mọi người nhảy ngang vào topic của bác để thảo luận một cái ảnh ở website khác thì em xin có ý kiến . Nếu bác cảm thấy cần thiết có thể post ở mục tán gẫu cũng được .

Em thích nhất câu này của tác giả "This phenomonen happened so quickly I did not even have time to set up an ND grad which would have given me more detail. "

Lúc nhìn tưởng photoshop nhưng đọc kỹ thì thấy đây là hiện tượng tự nhiên, đúng là hay không bằng hên, ông này thuộc kiểu in the right place at the right time . Ảnh đẹp thật.

XichLo
    Được sửa bởi xichlo lúc 10:59 AM ngày 24-06-2005
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Quote Được gửi bởi xichlo
    Nếu bác không phiền mọi người nhảy ngang vào topic của bác để thảo luận một cái ảnh ở website khác thì em xin có ý kiến . Nếu bác cảm thấy cần thiết có thể post ở mục tán gẫu cũng được .

Em thích nhất câu này của tác giả "This phenomonen happened so quickly I did not even have time to set up an ND grad which would have given me more detail. "

Lúc nhìn tưởng photoshop nhưng đọc kỹ thì thấy đây là hiện tượng tự nhiên, đúng là hay không bằng hên, ông này thuộc kiểu in the right place at the right time . Ảnh đẹp thật.

XichLo
    Trang web này nổi tiếng và nếu qua PS thì sẽ bị phát giác ngay thôi. Quầng sáng là có thực và tôi cũng chụp được 1 tấm nhưng về màu sắc và phong cảnh thì chỉ ảnh chỉ là hàng cháu so với cụ. Có cả ảnh của tác giả Việt Nam. Link: http://www.photo.net/photodb/photo?p...639046&size=lg.

Không có gì phiền cả Anh XichLo ạ. Tôi rất thích cảnh bình minh, nhất là trên biển. Nên thấy ảnh đẹp (của bất kỳ ai chụp) thì chia sẽ cho mọi người thôi.
    Phần tôi chỉ với cái PnS thì chụp đến mức thế thôi. Không có gì phải bận tâm đâu.
    Chúc vui

:D, em biết là nổi tiếng, nhưng em xem ảnh trước khi đọc lời giới thiệu của tác giả mà , vả lại hiện tượng tự nhiên còn nhiều cái mình chưa biết hết.

Cái ảnh cuối của bác cường đẹp thật bác ạ. Thanks for sharing.

XL
    Được sửa bởi xichlo lúc 12:05 PM ngày 24-06-2005
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Cho tớ ké một cái nhé.

Bình minh trên biển Sầm Sơn

Quote Được gửi bởi trainee
    Cho tớ ké một cái nhé.

Bình minh trên biển Sầm Sơn
    Như đã góp ý bên Thư Viên Ảnh, Bạn nên crop lại và đưa vào đây thì sẽ hay hơn
    Chúc Vui

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng