View Poll Results: Mua máy ảnh ở đâu?

Voters
166. You may not vote on this poll
  • Photoking

46 27.71%
  • Techland

18 10.84%
  • Vũ Nhật

97 58.43%
  • Jpdigital

9 5.42%
  • Phan Hoa

4 2.41%
  • mayanhhoankiem

2 1.20%
  • Sông hồng

21 12.65%
Multiple Choice Poll.
Trang 1 / 16 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 154

Chủ đề: [Bàn Luận] Về các cửa hàng bán máy ảnh ở Hà Nội

[Bàn Luận] Về các cửa hàng bán máy ảnh ở Hà Nội

Hi mọi người

Em định mua máy ảnh để bắt đầu cái con đường tốn kém này. Em muốn mọi người góp ý kiến về các cửa hàng bán máy ảnh (mới nhé) ở Hà Nội. Mọi người bình chọn nhé.

Tiêu chí đánh giá là uy tín/ chất lương/ giá cả nhé.

Sau đây là một số cửa hàng em goolge được

- Techland
    - Sông Hồng Camera
    - Vũ Nhật
    - Jpdigital
    - Phan Hoa
    - mayanhhoankiem
    - Photoking

Link tham khảo tại đây.

thêm digiworldhanoi nữa đi bác, e mua brandnew ở đây thấy cũng được đó chứ
    5DII 35 135 L

dạ em không bổ sung được ạ

nhờ mod bổ sung dùm :">

mình thì chưa mua ở nhiều nơi nên cũng ko rõ hết,nhg có kn như thế nào thì mình nói luôn:
    • cái đầu tiên D40 mình mua ở Photoking,xài rất tốt,bây giờ thằng em mình vẫn xài ngon lành,cái anh bán máy rất vui vẻ.
    • 2 cái D90 mua ở JP cũng ổn,giá tốt hơn,hàng mới tinh,ko có biểu hiện gì xấu,thái độ bán hàng rất tốt.
    • Vũ Nhật thì giá hơi cao hơn chỗ khác 1 chút,nhưng lần trước mình đi với thg bạn mua 17-50 thì các anh ý nhiệt tình lắm,bớt cho gần 300 luôn.(vì 2 thg đi mua nhưng bị thiếu tiền bác ạ )

Em có sao nói vậy,ko các bác lại tưởng em đi PR cho các cửa hàng thì chết

Có vẻ nhiều người khoái Vũ Nhật nhỉ

Vũ Nhật hơi đắt hơn 1 chút nhưng rất nhiệt tình nên e thấy cũng ok.

Bác Vũ nhật đâu rồi vào mà nhận hàng kìa, anh em đang khen tới tấp. Mà Vũ nhật chắc rút kinh nghiệm của Huân GDD bị phốt nặng bây giờ anh em otofun tẩy chay cả rồi.
    Nikon D700+Vài thứ linh tinh phèng.

em chưa bao giờ mua ở mấy bác trên, toàn mua trên web thôi, thành ra không góp ý cho bác được.

mà bác đưa ra cái này cũng khó lắm, có ai đã lượn qua hết các cửa hàng đâu. ở đây chỉ vote được cho cửa hàng mà anh em thấy hài lòng thôi nhỉ.
    The best is yet to be!
    50D + kit 18-55 IS | nifty fifty | 24-105 L | EX 430 II

bác không làm 1 cái vote "địa điểm khác" rồi anh e nào k mua ở trên sẽ vote và nói là ở đâu chứ ,chẹp mấy cái này e đều k biết , k dám chọn

Cho chọn 1 cửa hàng thôi thì khó quá. Em đã từng mua hàng ở:

1. Giang Duy Đạt
    2. Vũ Nhật
    3. Photoking
    4. Songhongcamera
    5. Phan Hoa Digi
    6. Techland Hàng Khay

Phản hồi như sau:

1. Giang Duy Đạt: tiếp khách chả niềm nở tí nào. Hỏi tư vấn về máy mà trả lời bốp chát, đầy vẻ khinh người. Negative feedbacks về GDĐ thì có nhiều rồi, cũng có người phản bác là "Phải gặp đúng bác Huân cơ!" Nhưng em thiết nghĩ đã mở cửa hàng kinh doanh thì không chỉ ông chủ mà nhân viên cũng phải cùng 1 thái độ tôn trọng, niềm nở với khách. Đấy là về vấn đề thái độ, còn chuyện chất lượng sản phẩm với bảo hành... Bạn em từng mang con 20D gần như mới ra đó, để lại sửa, sau nhận về được vài ngày thì nó bắt đầu rỉ. Đem ra 15 PKK mới biết đã bị thay vỏ. Xin dành bình luận lại cho các bác :D

2 và 3. Em thích Vũ Nhật với Photoking nhất. Giá 2 bên ngang ngửa nhau, có cái bên này đắt hơn, có cái bên kia đắt hơn nhưng nhìn chung chấp nhận được. Em mua 35/1.8 ở Vũ Nhật fullbox giá chỉ đắt hơn VIC đúng $5. Thái độ nhân viên tốt, lịch sự nhẹ nhàng, có lần em tí toáy mượn cái CPL lắp vào lens nghịch mà vặn chặt quá, nhân viên mãi mới tháo ra được, cũng chỉ nhẹ nhàng bảo "Anh đừng nên lắp filter chặt quá, kẻo về sau muốn tháo ra lại khó."

Photoking thì có anh em nhà anh Hoàng đều đáng mến. Em bán cả bộ 20D rồi đổi D3000 cũng ở đây luôn. Quên không lấy filter, hôm sau quay lại lấy bác í bán như cho với giá 50K. Lại được cái rửa ảnh ở đây rẻ, mua hàng thì còn được giảm 20% trong 1 năm nữa.

4. Anh chủ cửa hàng Songhongcamera tính cũng hay, tiếp chuyện trên trời dưới biển rất nhiệt tình. Em hay mua máy du lịch, các con giá tầm 4tr đổ xuống giúp bạn ở đây. Với các đồ khác thì giá có vẻ cao hơn một chút so với Vũ Nhật và Photoking. Hàng tốt, có những cái máy em mua cách đây 2, 3 năm mà bạn bè chưa một lần kêu ca hay nhờ vả sửa chữa gì.

5. Phan Hoa Digi được một bác thợ máy em quen giới thiệu, bảo là cánh thợ hay ra đây lấy hàng vì chất lượng tốt và giá cũng phải chăng. Tuy nhiên cá nhân em thì thấy giá vẫn đắt so với mặt bằng chung, thậm chí còn đắt hơn songhongcamera nên chả khoái lắm.

6. Techland bán giá cũng ổn, nhưng ít hàng và không bán hàng for, hàng second-hand thì phải? Hồi em đi mua ở đó thì bộ kit D3000 và Canon G11 đều rẻ hơn photoking khoảng 150k. Các địa chỉ khác ko biết ra sao, nhưng hôm em mua ở Hàng Khay thì bán hàng là một con bé rất bố láo :| mình hỏi nó "UV filter của lens này (18-55) giá bao nhiêu?", nó nghe ko ra lại hất hàm bảo em: "Có ghi luôn trên thân lens đấy!" (tay em lúc đấy đang cầm cái lens). Em hỏi lại: "Anh hỏi cái filter giá bao nhiêu?", nó vẫn không nghe ra, lại gắt: "Đấy, ghi ở viền lens đấy, 58 hay sao í." Đến lúc này thì em mới biết là nó tưởng em hỏi đường kính lens. Ra nó tưởng em nông rân không biết xem phi ở đâu?! :| xong còn vừa bán vừa thuyết giáo một hồi nào là máy này nếu biết chụp thì chụp đẹp hơn máy du lịch nhiều, ở đây bán rẻ lắm, không bán hàng đểu đâu, blah blah blah...

Kết lại, tính em đi mua hàng giá cả chỉ đứng thứ 2, ưu tiên số 1 là cái thái độ của người bán. Em là khách, em có tiền em đi mua đồ chứ không phải là ăn xin của chúng nó mà chúng nó cư xử như đang bố thí cho em là không được. Những loại đó gặp 1 lần thôi là em bye luôn :D

Em cũng xin bổ sung thêm 1 vài địa chỉ mà em khá hài lòng ở HN (dựa trên các tiêu chí em đã nêu ra ở trên):
    1. Bonnevn (bonnevn.com)
    2. Bác Phương Gia Lâm (nikonslr trên Xóm)
    3. DG Camera (chuyên bán đồ chơi máy ảnh, không bán máy)
    4. Bác Vũ Ngọc Na (cũng trên Xóm, không nhớ nick là gì, bác này chuyên đánh hàng Hàn Quốc)

Chúc các bác đi mua đồ không ôm bực vào thân :D
    35mm.

Trang 1 / 16 12311 ... Cuối cùngCuối cùng