View Poll Results: Mua máy ảnh ở đâu?

Voters
166. You may not vote on this poll
  • Photoking

46 27.71%
  • Techland

18 10.84%
  • Vũ Nhật

97 58.43%
  • Jpdigital

9 5.42%
  • Phan Hoa

4 2.41%
  • mayanhhoankiem

2 1.20%
  • Sông hồng

21 12.65%
Multiple Choice Poll.
Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 154

Chủ đề: [Bàn Luận] Về các cửa hàng bán máy ảnh ở Hà Nội

@quanghp: Bác nói thế nào chứ?? Em mua máy ở Vũ nhật thì lần nào cũng khuyến mại 1 túi nhỏ+thẻ 4G+miếng dán màn hình, chắc tại số hên nên chưa bị đi bảo hành với cả bị tỏ thái độ "mua thì mua không mua thì thôi" lần nào. Để bảo vệ người tiêu dùng sao bác không đưa thêm thông tin lên? nếu đúng thì là lời góp ý, cực đoan hơn là tẩy chay cửa hàng đấy luôn.

Quote Được gửi bởi mrspooky View Post
    Riêng songhong.... mình thề không bao giờ mua đồ ở đấy, vì cũng đã dính 2 lần bực mình rồi. Quan điểm mua hàng của mình là thà đắt còn hơn là phải vác đi bảo hành hoặc dính lỗi, hàng cũ nói mới này nọ.
    Ô, cái vụ này mới. Chắc tại em toàn mua máy du lịch mới tinh ở đây nên không thấy vấn đề này. Chắc lúc nào đến giả vờ thử xem thế nào :D

Quote Được gửi bởi quanghp View Post
    Chẳng dấu gì các bác, em sắm con D90 + Kit 18-105 , 35f2D tại VŨ NHẬT hồi đầu năm và vừa rồi mới sắm tiếp 11-16 f2.5 cũng tại cửa hàng này. Tuy nhiên thái độ bán hàng của VŨ NHẬT em thấy rất khinh người kiểu " ông mua thì mua, không mua thì thôi". Em ở xa đi hơn 2 tiếng đồng hồ để đến cửa hàng. Híc. Về giá thì tham khảo ở mạng thì thấy đắt hơn rất nhiều mà không được khuyến mại cái gì, đành phải bỏ tiền ra mua thêm UV hơn 300 nghìn. Về nhà xem kỹ lại thấy UV hình như là hàng cọp, chữ nghĩa thì nhòe. Thật, tự hứa sau không bao giờ quay lại đó nữa.
    Em công nhận là mua ở Vũ Nhật chả bao giờ thấy được khuyến mại filter :D nhưng cái thái độ khinh người với lại ở xa... cụ thể là thế nào thế bác? Em hỏi thật vì em cũng ở xa - tít bên Gia Lâm, nhưng mua hàng ở đó thì rất thích vì thái độ của nhân viên (xem lại page1 em có kể chi tiết).
    35mm.

Quote Được gửi bởi mrspooky View Post
    @quanghp: Bác nói thế nào chứ?? Em mua máy ở Vũ nhật thì lần nào cũng khuyến mại 1 túi nhỏ+thẻ 4G+miếng dán màn hình, chắc tại số hên nên chưa bị đi bảo hành với cả bị tỏ thái độ "mua thì mua không mua thì thôi" lần nào. Để bảo vệ người tiêu dùng sao bác không đưa thêm thông tin lên? nếu đúng thì là lời góp ý, cực đoan hơn là tẩy chay cửa hàng đấy luôn.
    Vũ Nhật hình như hàng tầm 880$ đổ lên mới khuyến mãi thẻ 4G bác ạ :-ss

Các bác còn địa chỉ nào không tư vấn tiếp cho em với

Theo dàn bài các bác em cũng viết cho vui. Em đã mua hàng ở

1. GiangDuyDat
    2. Bonnevn
    3. bác Đức đường Láng http://www.vncamerashop.com/
    4. bác Phương Gia Lâm (nikonDSRL)
    5. Vũ Nhật

Đánh giá

1. GiangDuyDat: bác Huân rất nhiệt tình, chỉ bảo cặn cẽ sử dụng cũng như bảo quản thiết bị. Hồi đó em mua 1 cái lens 75-300 canon giá cũng rẻ nhưng bác ý rất chu đáo, còn tặng cả quyển HDSD. Những lần sau quay lại mua hàng không gặp bác ý, chỉ có Mr.Tùng. Nếu mua cái gì đắt tiền thì bác ý niềm nở, còn hỏi d40 hay máy du lịch thì cứ gọi là phải đợi 1 lúc mới được tiếp

2. Bonnevn: Nói chung đồ tốt nhưng giá bán ra thường đắt hơn giá niêm yết trên website mặc dù mới cập nhật. Bà bán hàng rất dẻo mồm. Kỉ niệm đáng nhớ nhất của em là mua ở đó cái lens tokina 12-24 f4 cho nikon với giá 460$ (trên web đăng 450$). Buổi chiều mua về thì buổi tối mò lại website thấy mới đăng thêm 5D nên quyết định trả lại hàng để lấy 5d, đã gọi cho bà ý nhưng hóa ra máy chưa về. Em cất luôn lens trong tủ không dùng nữa. Đợi mãi ko thấy hàng về, thằng em em nó định mua 580EXII ở bonnevn nên em bảo nó cầm cái lens này sang đổi lấy đèn, rồi chú trả tiền anh. Mang sang đến nơi bà ý xem lens và kêu ko phải lens của bà ý bán cho em, rồi tại sao cái lens này lại cũ và xấu thế này ... bla bla bla đủ kiểu. Đến khi đưa giấy mua hàng có cả serial ra thì bà ý mới chịu và đồng ý đổi, tuy nhiên đổi ngang với 1 cái đèn 580EXII cũ và xấu tệ hại. Em không đổi và good bye, tất nhiên đến thời điểm này cũng không thèm đến đó làm gì

3+4. Bác Đức + Phương: Hai bác này chuyên xách hàng từ Nhật, bác Phương thì nổi hơn vì hay quảng cáo trên web. Nói chung cả 2 bác đều rất thoải mái. Bác Đức ngoài việc buôn máy còn là tay chơi ảnh cho nên đến nói chuyện tha hồ vui. Giá khá tốt.

5: Vũ Nhật: Không có gì phải phàn nàn. Thái độ rất niềm nở, tư vấn khách hàng cũng như chế độ bảo hành chu đáo
    RedHat
    http://www.phucnikon.com | yim: phucvd

Máy nào cũng khuyến mại Bao da, dán màn hình, thẻ 4 g mà bác! Nếu nhà bác Vũ nhật mà có tham gia topic này thì confirm lại nhỉ?
    Quote Được gửi bởi starsfly View Post

Quote Được gửi bởi starsfly View Post

Bậy nào.
    Em mua con PnS có 3tr4 mà cũng được 1 bao da, 1 thẻ 4G mà

Tóm lại khuyên chân thành bác chủ lập cái poll kia xem lại kết quả + rủ bạn bè nào chơi máy có kinh nghiệm qua hẳn cửa hàng là biết.

Ở Vũ Nhật thái độ phục vụ thì không nói nhưng về đạo đức bán hàng em đánh giá là rất kém.
    Ví dụ:
    Cách đây 3-4 năm em có mua một PnS, Đôla thì tính tỉ giá đắt hơn các cửa hàng khác, em mua thêm một hộp chống ẩm bé tí bên ngoài bán có 30K ông ý bán cho mình 200K
    Còn gần đây em có mua cái Lens thì tỉ giá đôla vẫn tính đắt hơn các cửa hàng khác, em mua thêm cái UV thì bố báo giá là 350K ông con báo giá là 300K
    Nên bác nào gà mờ không nên vào Vũ Nhật hoặc phải kham khảo giá mọi mặt hàng mình muốn mua trước khi vào!

Quote Được gửi bởi satthusannha View Post
    Ở Vũ Nhật thái độ phục vụ thì không nói nhưng về đạo đức bán hàng em đánh giá là rất kém.
    Ví dụ:
    Cách đây 3-4 năm em có mua một PnS, Đôla thì tính tỉ giá đắt hơn các cửa hàng khác, em mua thêm một hộp chống ẩm bé tí bên ngoài bán có 30K ông ý bán cho mình 200K
    Còn gần đây em có mua cái Lens thì tỉ giá đôla vẫn tính đắt hơn các cửa hàng khác, em mua thêm cái UV thì bố báo giá là 350K ông con báo giá là 300K
    Nên bác nào gà mờ không nên vào Vũ Nhật hoặc phải kham khảo giá mọi mặt hàng mình muốn mua trước khi vào!

sao đúng lúc mình đi mua tỷ giá lại tăng đột biến nhỉ =((

liệu có khả năng các ông chủ của các cửa hàng vào đây dìm hàng nhau ko nhỉ :-?
    450D, 18-55IS, GRIP MK, 50f1.8, Flash Yongnuo 460II, Flash National cùi, trigger CTR-301P

Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng